อัพเดทเทรนด์การแต่งหน้ากับ Pony Makeup ในงานครบรอบ 1 ปี Etude House

13 4

Etude House ครบรอบ 1 ปีในการกลับมาไทยแล้วนะคะสาวๆ ในงานนี้ยังได้แขกรับเชิญสุดพิเศษ จนต้องกรี๊ดดด!! อย่าง Pony Makeup ที่บินตรงจากเกาหลี พร้อมสอนเทคนิคและอัพเดทเทรนด์การแต่งหน้าแบบสาวเกาหลีด้วย งานนี้จัดที่ Siam center ค่ะ บอกเลยว่าคนเยอะมว๊ากกกก โพนี่สวยมาก แต่งหน้าเก่งสุดๆ ดูได้จากกลิตเตอร์ที่ตาคือวิ้งแรง คนนั่งหลังสุดก็ยังเห็นถึงความวิ้งเลยค่า

โพนี่บอกว่าช่วงนี้ที่เกาหลีกำลังจะเข้าฤดูใบไม้ผลิ สาวๆ ที่เกาหลีเลยฮิตแต่งหน้าโทนส้ม และไอเท็มยอดฮิตที่ขายดี เรียกได้ว่าทุกเคาน์เตอร์ Etude หมดเกลี้ยง ก็คือ Etude play 101 pencil สี 05 ค่ะ เป็นไลเนอร์ดินสอไว้ทาตา สีส้มพีชๆ สวยมาก

และที่ฮิตอีกคือ ช่วงนี้สาวเกาหลีเค้าเริ่มกลับมาติดขนตากับเขียนคิ้วสีน้ำตาลค่ะ การติดขนตาก็จะติดแบบบางๆ ธรรมชาติ ให้ลุคนั้นดู complete มากขึ้น ส่วนการเขียนคิ้วสีน้ำตาลก็คือ ไม่ว่าเราจะทำสีผมแบบไหน สีสีชมพู ทอง หรือ เทา เค้าก็จะเขียนคิ้วสีน้ำตาลค่ะ

ให้เล่าในนี้คงไม่หมด สาวๆ คนไหนที่อยากได้เทคนิคดีๆ ก็กดเข้าไปดูใน vdo นี้นะคะ ทางเพจ Etude เค้า Live สด ไว้ให้แย้ววว 

สำหรับสาวๆ คนไหนที่อยากไปช็อปเครื่องสำอางและสกินแคร์ของ แบรนด์ Etude House ก็พุ่งตรงไปได้เลย มีทั้งหมด 3 สาขา Centerpoint Siam Square ชั้น 3 , Central Rama 2 ชั้น 1 และ สาขาล่าสุด Siam Center ชั้น 2 ค่าา

Jebanista

Jebanista

FULL PROFILE