[review] Scentio Double Milk Triple White Facial Emulsion

9 2

สวัสดีสาวๆทุกคนที่แวะเวียนเข้ามาอ่านกันอีกครั้งนะจ้ะ หลังจากห่างหายไปนาน เราก็มีสินค้าราคาน่ารักๆ ราคากรุบกริบมานำเสนอกันอีกแล้ว สิ่งที่เราจะมาพูดถึงกันในวันนี้ก็คือ “Scentio Double Milk Triple White Facial Emulsion”

นางมาในแพ็กเกจจิ้งดึงดูดสายแบ๊วอีกแล้วจ้างานนี้ สายมุ้งมิ้งคาวาอี้ก็โดนใจไปตามๆกันเด้อ ผลิตภัณฑ์เป็นขวดหัวปั๊มมีฝาปิดครอบ ราคา295 บาท ปริมาณ150 ml ถือว่าสบายกระเป๋าเด็กมหาลัยอย่างเราๆมากเลยทีเดียว อิอิ มาพูดถึงสรรพคุณของนางกันค่ะ นางบอกว่า คุณคนนี้เป็นอีมัลชั่นบำรุงผิวหน้าที่มีส่วนผสมของ โคเอนไซม์คิวเทน (Co-Enzyme Q10), น้ำนม, กลูต้าไธโอน, Whitening Complex, Arbutin, และ วิตามิน บี3ช่วยให้ผิวหน้าขาวกระจ่างใส, ผลัดเซลล์ผิว, เผยผิวใหม่ให้ดูขาวใส และ เนียนนุ่มชุ่มชื่น แบบสาวเกาหลี

ผลิตภัณฑ์เป็นเนื้ออิมัลชั่น เหลวๆนิดนึง ทาแล้วเกลี่ยๆ ซึมง่ายไม่เหนียวเหนอะหนะ ใช้ทาตอนเช้า และ ก่อนนอน ส่วนตัวตอนทาแอบชอบกลิ่น เหมือนเป็นกลิ่นหอมอ่อนๆ อิอิ เริ่ดค่ะ

เพราะความสวยรอไม่ได้ เราจึงรีบนำมาทดลองทันที(ขออภัยในความคิ้วแน่น เราใช้แทททูคิ้มเลยล้างไม่ออกค่ะ555555) สิ่งที่ชอบหลังการทดลองใช้เลยก็คือ เนื้อครีมซึมง่ายจริงๆค่ะ ทาแล้วรู้สึกผิวหน้าฟูลๆด้วย ที่สำคัญไม่ทำให้หน้ามันระหว่างวัน เราเป็นคนที่หน้ามันหนักมาก ขอย้ำว่ามันแบบระดับสิบ เวลาเลือกใช้ครีมก็ต้องหาพวกที่ไม่มีoil ผสม และซึมลงผิวค่อนข้างง่ายหน่อย เพื่อกันไม่ให้เมคอัพหยดย้อยระหว่างวัน ส่วนผิวขาวขึ้น อาจจะต้องรอติดตามกันกระทู้ต่อไปนะจ้ะ ยังไม่เห็นผลชัดเจนมาก แต่ไม่เป็นไรเราค่อยเป็นค่อยไปดีก่า ขาวภายในสามวันก็กลัวจะอันตรายค่ะ T_T ส่วนวันนี้ก็ขอลากันไปก่อน ฝากติดตามกันต่อด้วยนะคะ อันยอง จุ้บ

n_juneee

n_juneee

welcome to my world ♥

FULL PROFILE