Review Cathy doll AA matte powder cushion

9 2

สวัสดีค่ะ นี่เป็นรีวิวแรกของเราเลยค่ะ มือใหม่แอบมือสั่นเบาๆค่ะ ^^

วันนี้เราจะมารีวิว Cathy doll AA matte powder cushion

เนื่องจากเราอยากจะหาคุชชั่นมาใช้สักหน่อย เวลาที่ตื่นสาย รีบๆออกจากบ้าน บางทีเราก็อยากจะใช้เครื่องสำอางน้อยชิ้น เพิ่อประหยัดเวลาในการแต่งหน้า เราเชื่อว่าสาวๆหลายคนก็อยากมีตัวช่วยหน้าเป๊ะ ในวันที่ตื่นสายเหมือนกันใช่มั้ยล๊าาาาา

และแล้วในที่สุดเราก็ไปจัดมาลอง นั่นก็คือ Cathy doll AA matte powder cushion

ซึ่งมันอาจจะไม่ใช่ตัวที่ดีที่สุด แต่มันก็ช่วยได้เยอะเลยค่ะ ทั้งเรื่องความสะดวก ความรวดเร็วในการแต่งหน้า ควบคุมความมัน และที่สำคัญหน้าไม่แห้ง (เพราะเราเป็นคนผิวแห้ง แต่บางทีก็มีความหน้ามันอยู่บ้างแต่ไม่มาก)  และไม่หนักหน้าด้วยค่ะ แต่มันก็ไม่ค่อยจะกันน้ำเท่าไหร่

ขนาดก็มีให้เลือก 2ขนาด สีมีให้เลือกถึง 6สี 21 22 23 24 25 26 เลือกกันให้งงไปเลยค่ะสีที่รุ้งเลือกมาเป็นสีเบอร์ 23 ค่ะ ซึ่งตอนแรกที่เลือกๆเล็งๆเป็นเบอร์24 ไว้ เทสโดยใช้หลังมือ และแขนค่ะ แต่พอคิดไปคิดมา หน้าเราจะขาวกว่าแขนและหลังมือ และรุ้งเป็นคนผิวโทนเหลืองๆ เลยเลือกเป็นเบอร์23 ค่ะ 

ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับสภาพผิวของแต่คนละด้วยค่ะ ว่าจะเหมาะกับแบบไหน หรือแบบไหนที่เราชอบ ไม่ชอบ

แนะนำให้ลองหยิบตัวเทส แล้วมาแตะๆบริเวณ ช่วงหน้า-คอ แล้วไปกินข้าว เดินเล่น ซัก2-3 ชั่วโมง แล้วค่อยวนกลับมาซื้อ ก็ยังทันค่ะ (ถ้าไม่ได้รีบไปที่อื่นต่อนะคะ ^^) เพราะรุ้งก็ทำมาแล้วค่ะ 5555 รุ้งลองเทส แล้วรุ้งก็ไปเดินเล่น กินข้าว ช็อปปิ้ง แล้วค่อยกลับมาซื้อค่ะ คริคริ

วิธีใช้ ก็แค่แตะคุชชั่นเบาๆ ให้คุชชั่นติดพัพขึ้นมาเล็กน้อยก็พอ แล้วก็แตะๆกดๆให้ทั่วหน้า ให้ซึมเข้าผิว และเพื่อให้เนียนไปทั้งหน้าค่ะ ถ้ายังไม่ทั่วหน้า ก็ค่อยแตะคุชชั่นเพิ่มจะดีกว่านะคะ และก็อาจจะทาแป้งฝุ่นทับ หรือปัดแป้งแข็งเบาๆ ก็ได้ค่ะ (แล้วแต่เทคนิคของแต่ละคนค่ะ)

ถ้าพูดถึง แพ็คเกจ ก็น่ารักค่ะ สีสันโดดเด่น โยนใส่กระเป๋า แม้จะรกแค่ไหนก็ยังหาเจอค่ะ แพ็คเกจก็แข็งแรงดีค่ะ สามารถถอด เปลี่ยนรีฟิวได้ด้วยนะ

ราคาก็เบาๆ มีให้เลือก2ขนาด และยังมีให้เลือกถึง6สี โห!!! เทสกันจนงงเลยค่ะ

หาซื้อก็ง๊ายง่าย 7-11ก็มีขายนะ บอกเลอออออ

สุดท้ายแล้ว มันก็เลิศในระดับนึง สำหรับวันสบายๆ ชิวๆ เบาๆอยากหน้าสด เป็นธรรมชาติไปนอกบ้าน (แต่จริงๆก็ไม่มีใครหน้าสด โดยที่ไม่ทาอะไรสักหน่อย ก่อนออกจากบ้านแหละเนอะ มันต้องมีทริค กันเล็กน้อยค่ะ คริคริ)  หรือเป็นรองพื้นในวันที่รีบเร่ง ตื่นสาย ก็ช่วยได้เยอะเลยค่ะ ^^

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามกันจนจบนะคะ

เป็นมือใหม่ ที่อยากแชร์ความสนุก ความงง ในการเลือกซื้อเครื่องสำอางค่ะ  ^^

Niji Rainbow

Niji Rainbow

FULL PROFILE