ดูดวงตามวันเกิด 28 ส.ค - 3 ก.ย. เช็คดวงพร้อมทริคดีๆ ประจำสัปดาห์นี้กันจ้าา

0 0

การเรียนช่วงนี้เธออาจจะมึนๆ เบลอๆ เผลอทำอะไรผิดพลาด หรือมีเรื่องเปลี่ยนแปลงแบบไม่คาดคิด สิ่งที่เธอควรพกติดตัวนอกจากยาดม คือ สติค่ะ! กลับไปทบทวนสิ่งที่ผ่านมาว่ามีอะไรผิดพลาดหรือไม่ ความตึงเครียดอยู่กับเธอเพียงชั่วขณะ! แต่ในทางกลับกันงานที่ใช้ไอเดีย ความคิดสร้างสรรค์นั้นรุ่ง เอาเป็นว่าใจเย็นๆ ค่อยๆ ลงมือทำนะคะเรื่องเพื่อนบางอย่างที่คุยกับเพื่อนไว้จะมีการเปลี่ยนแปลง พลิกแพลงไปหมด เดี๋ยวโดนเท เดี๋ยวโดนแคนเซิน หรือบทจะไปก็ได้ไปแบบด่วนๆ ช่วงนี้คนรอบข้างนั้นไม่แน่นอน ทำใจแล้วเอาตัวเองก่อนดีที่สุดค่ะซิส เธอเองควรมีแผนสำรองไว้บ้าง และสำหรับเพื่อนบางคนที่หน้าหายไปอาจกลับมาทักทาย และทำตัวดีกับเธอในช่วงนี้ความรัก

• คนโสด ช่วงนี้อาจเจอคนจากโลกออนไลน์ งานอีเว้นท์หรือกิจกรรมบางอย่าง เป็นการเจอแบบงงๆ คิดไม่ถึงค่ะ เค้าคนนี้มาในมาดเซอร์ คูลๆ ดูไม่เหมือนใคร แค่เธอได้ลองทำอะไรใหม่ๆ บ้าง น่าจะทำให้โลกเหวี่ยงมาเจอคนที่ชอบอะไรคล้ายๆ กันค่ะ  
  • คนมีแฟน มาถึงจุดที่ต้องคิดต้องตัดสินใจแล้วค่ะ ช่วงนี้หากบางอย่างไม่โอเค ลองเว้นพื้นที่ส่วนตัวที่ให้ต่างคนต่างได้คิดและทบทวนเรื่องราวที่ผ่านมา ไปทำอะไรให้สบายใจกันบ้าง เพราะช่วงนี้บรรยากาศมันอึดอัดค่ะ แถมทำอะไรไม่ถูกใจ มีสิทธิ์โสดได้ง่ายๆ เลยนะเธอออ
ทริคเรื่องอะไรที่ถาโถมเข้ามาในช่วงนี้ ขอให้เธอจงอดทน และให้เวลากับเรื่องต่างๆ ให้ดี ลองปรับสมดุลดูบ้าง แล้วชีวิตจะมีทางออกของมันนะคะ

สีนำโชค ขาว , เหลือง , แดง , ฟ้า

การเรียนงานด่วน งานแก้ โอ้ยยย วุ่นวายไปหมดเลยยูววว์ ช่วงนี้คือแบบ งานเยอะไม่พอ เพื่อนยังนำปัญหามาให้ หรือมีส่วนต้องรับผิดชอบร่วมกันไปอีก ช่วงนี้ถ้าแยกร่างได้เธอคงทำไปแล้ว แต่หาไม่! ทางทีดีตอนนี้ต้องแบ่งเวลาค่ะ ไม่ว่าจะเรื่องเรียน เรื่องเที่ยว และกิจกรรม แต่ให้ระวังคำพูดหรือสเตตัสออกแนวระบายบนโซเชี่ยล อาจไม่โอเคสำหรับบางคนที่เข้ามาเห็นนะคะเรื่องเพื่อนเธอไม่สามารถทำตามใจคนอื่นได้ครบขนาดนั้นหรอก ช่วงนี้เอาที่ตัวเองสบายใจก่อน ว่าอยากไปไหน ทำอะไร ให้เวลากับตัวเองบ้าง ช่วงนี้จะเม้าท์มอย หรือนินทาใครให้ระวังนิสส เพราะมันอาจทำให้เธองานงอกไปด้วยค่ะ เก็บความลับไว้หน่อยความรัก

• คนโสด ที่เข้ามาก็มีเพียงแค่คุยผ่านๆ ยังไม่ได้เลื่อนเป็นตัวจริง ช่วงนี้เธออาจพบเจอใครหลายคน หรือดองแชทคนคุยเอาไว้ในลิส แต่ดูแล้วก็เป็นเพียงเพื่อนเท่านั้นค่ะ เน้นคุยเล่นๆแก้เหงาขำๆ คนที่เธอแอบชอบเค้าก็ดูจะสนใจอย่างอื่นมากกว่า  
  • คนมีแฟน วิญญาณน้องไก่เข้าร่าง ระวังการจิก หรืออารมณ์หึงหวง จะทำให้บรรยากาศรักของเธออึดอัดได้ค่ะ ช่วงนี้แฟนเธอค่อนข้างระแวงหรือทำอะไรให้ดูวุ่นวายไปหมด ใจร่มๆหน่อย ระวังคำพูด หากใจร้อนเกินไปอาจทำให้รักพังได้เชียวนะ มีเหตุผล ทำอะไรอย่าปิดบังกัน มันจะโอเคกว่านะคะซิสส
ทริคภาวะกดดันบางอย่างทำให้เธอมีความรับผิดชอบมากขึ้น มุมมองความคิดโตขึ้นไปอีกก้าว และมันทำให้เธอได้รู้นิสัยและพฤติกรรมของคนรอบข้างได้ดีค่ะ

สีนำโชค ส้ม , เหลือง , น้ำเงิน , ฟ้า

การเรียนมองความจริงนิสนึงง อย่าเพิ่งคิดในสิ่งที่ยังไม่เกิดสิคะที่รัก ช่วงนี้กิจกรรม การเรียน งานต่างๆ ยังมีอยู่ บางทีคำพูดหรือการกระทำจากบางคนอาจทำให้เธอคิดมาก แต่มันก็เป็นแค่ความคิดค่ะ มีอะไรเพื่อนช่วยได้ เอาคนของเรางานของเรามาก่อน จะได้ไม่มีใครมาว่าเธอได้นะคะเรื่องเพื่อน1 วัน มี 30 ชม. ได้มั้ย? เริ่มอยากใช้วิชาแยกร่างแล้วสิ ช่วงนี้เธอมีทริปเยอะไปกับเพื่อนหลายกลุ่มหรือแม้กับที่บ้าน อยากทำมันทั้งหมดคงไม่ได้ค่ะ กับเพื่อนมีอะไรบอกกันตรงๆ จะได้ไม่งอนกัน และช่วงนี้ความเป็นศิราณีเข้าสู่เธอชั่วคราว อาจมีเพื่อนมาขอคำปรึกษาหรือระบาย ก็เอาใจเค้ามาใส่ใจเรา ช่วยอะไรได้ก็ทำนะคะความรัก

• คนโสด มีโอกาสที่คนรักเก่า คนที่เคยคุย คนที่ไม่ได้เจอนานจะกลับมาคุยหรือมาทักทายนะคะ แต่ถ้าเธอ Say No เค้าไปแล้วก็มีโอกาสที่จะเจอคนใกล้ตัว หรือมีรักต่างวัยเข้ามาหานะคะ แต่จะมาจากเพื่อนของเพื่อนอะไรแบบนี้ ลองสะกิดเพื่อนดูซิ ถามสั้นๆ ว่า "มีใครโสดบ้าง แนะนำให้หน่อย” อิอิ
  • คนมีแฟน คนรักกันต้องช่วยเหลือกันนะคะ ช่วงนี้เค้าหรือเธออาจมีความเครียดหรือปัญหารอบตัวที่อยากระบาย แฟนเธอช่วยได้นะคะ แต่ตัวเองเธอก็ต้องสลับหน้าที่กัน เพราะจะได้เข้าใจกันมากขึ้น ความเข้าใจในสัปดาห์นี้สำคัญมากค่ะ
ทริคบางทีความคิดก็สวนทางกับหัวใจ แต่อยากให้มองความจริงไว้ดีที่สุด แล้วลงมือทำ ไม่ว่าเรื่องอะไรนะคะ

สีนำโชค ชมพู , ม่วง , เหลือง , เขียว

การเรียนทำอะไรได้แบบนั้นเลยค่ะซิส วีคนี้ถ้าเธอขยันตั้งใจก็จะทำให้เธอได้ดี แต่ถ้าเอื่อยเฉื่อยขี้เกียจผลก็ตามนั้นเลยค่ะ จะมีโอกาสเสียเงินปุ๊บปั๊บไปกับเรื่องเรียนนะคะ อุปกรณ์ ของใช้บางอย่าง ถ้าซื้อแล้วมันโอก็ดีใจด้วย แต่ระวังที่บ้านจะบ่นๆ เรื่องเงินนะคะซิสสเรื่องเพื่อนระวังแผนที่วางไว้ล่ม ช่วงนี้แม้อะไรๆ จะเปลี่ยนแปลงแต่เธอต้องมั่นคงค่ะ ใจเย็นๆ มีแผนสำรองรอไว้ เพราะอะไรๆ ก็เกิดขึ้นได้ ช่วงนี้ระวังโดนดิสเครดิต หรือมีคนว่าเธอแบบเสียๆ หายๆ ถ้ามันไม่ใช่เรื่องจริงก็เฉยๆ ไปค่ะ เพราะถ้ายิ่งตอบโต้ เรื่องจะยิ่งยาวความรัก

• คนโสด ได้เจอคนที่ใช่แบบไม่คาดคิด ถ้าเห็นแล้วชอบต้องลุยค่ะ ช่วงนี้หากมัวแต่นิ่งๆ ทำอะไรไม่เป็น เธอจะโดนชิงตัดหน้าแน่นอลลค่ะ ลองไปสืบทางออนไลน์ ในโซเชี่ยลของเค้าดูน่าจะทำให้ได้รู้จักกันมากขึ้น ขอแบบเนียนๆ กดไลค์เบาๆ อะไรแบบนี้ช่วยได้ค่ะ 
  • คนมีแฟน มี Surprise ได้ของที่ชอบหรืออะไรที่ถูกใจบางอย่าง ทำตัวน่ารักๆ เข้าไว้ ไม่จุกจิกหรือขี้บ่น หรือตามหึงหวง ทำให้เค้าสบายใจทุกอย่างจะดีขึ้น หรือมีทริปเล็กๆ เดินทางกับแฟนอะไรแบบนี้ ชีวิตน่าอิจ!! ไปอีกกก
ทริคทุกอย่างมีการเปลี่ยนแปลงได้บ่อย แต่ใจเธอต้องหนักแน่นไม่เปลี่ยนแปลงตามสิ่งที่เกิดนะคะซิส โลกออนไลน์มันไปเร็วค่ะ ทำอะไรระวังนิสส ก่อนจะเข้าตัวเธอเอง

สีนำโชค เทา , น้ำตาล , แดง , ขาว

การเรียนเธอจะได้รับการช่วยเหลือจากเพื่อนรอบข้างเป็นอย่างดี ช่วงนี้ติดขัดอะไรนึกถึงเพื่อนไว้ก่อนค่ะ ไม่ว่าจะคำปรึกษา การแชร์ไอเดียความรู้ หรืออะไรที่เธอข้องใจจะมีทางออก ลองเปลี่ยนบรรยากาศหาความรู้บ้าง ไปที่อื่นมากกว่าอยู่กับหน้าจอสี่เหลี่ยมก็ช่วยได้นะคะเรื่องเพื่อนแลดู Pop นะคะช่วงนี้ คนนั้นก็ชวนไป ทริปนี้ก็ต้องมีเธอ ออกแนวอะไรๆ ก็เธอเลยค่ะซิสส ทำอะไรวางแผนดีๆ รวมถึงเรื่องเงินด้วย อาจไม่ได้มีมากพอไปทุกทริปนะคะ เลือกๆ หน่อย เอาที่พอดีความรัก

• คนโสด คนที่แอบชอบเธออยู่เค้าจะมาแสดงความในใจหรือเปิดเผยตัวให้รู้ ในวีคนี้รักใครชอบใครก็ลองเปิดใจดูค่ะ แม้กับคนใกล้ตัวที่ชอบเธอก็ลองพิจารณาเค้าบ้างอย่าตัดโอกาส และลองทำอะไรเป็นกลุ่มดูนะคะ จะทำให้เธอดูน่าสนใจกว่าไปไหนมาไหนคนเดียวค่ะ 
  • คนมีแฟน ระวังแฟนเก่ามาวุ่นวาย หรือเห็นฟีดเก่านี่ยิ่งแทงใจ ช่วงนี้ทำอะไรอย่ามีความลับเพราะโลกมันกลมค่ะ เปิดเผยตรงๆ บอกแฟนให้เข้าใจ ยิ่งเธอปิดเค้ายิ่งสืบ ทำให้แฟนงอนเอาง่ายๆ เลยนะคะ กับคนเก่าถ้ามาดีก็ดีไป จบที่ความเป็นเพื่อนดีกว่า ไม่ค้างคาดีที่สุดค่ะ
ทริคการแลกเปลี่ยนสำคัญนะคะยูวว์ ไอเดีย มุมมอง ความคิด เธอเองไม่ได้อยู่บนโลกคนเดียว มีอะไรคนรอบข้างยินดีช่วยเหลือนะคะ ขอแค่บอกมา

สีนำโชค ชมพู , ฟ้า , น้ำตาล

การเรียนหากใครกำลังคิดแข่งขันหรือประกวดอะไรในช่วงนี้ ลุยได้เลยค่ะ อย่าเพิ่งคิดมาก อาจมีความกดดันอยู่บ้างแต่เธอต้องเชื่อมันในตัวเองนะคะซิสส ไม่มีอะไรได้มาง่ายๆ เท่ากับเธอเปิดใจและพยายามค่ะ ผลการเรียนของเธอจะออกมาดีหรือมีโอกาสได้รับหน้าที่เป็นผู้นำค่ะซิสส เรื่องเพื่อนเพื่อนคนไหนที่หายหน้ากันไป อาจได้กลับมาปรับความเข้าใจช่วงนี้ ลดๆ อีโก้ลงหน่อยน่าจะดีค่ะ ส่วนกิจกรรมในวีคนี้ระวังเถียงกันด้วยเรื่องไม่เป็นเรื่อง ต่างคนต่างเอาแต่ใจแล้วมันจะได้ไปเที่ยวด้วยกันมั้ยเนี่ยย!! สิ่งที่สำคัญคือใจเค้าใจเราค่ะ มีเหตุผลหน่อย โอเคมะ?ความรัก

• คนโสด ระวังมโนหรือการคิดเข้าข้างตัวเองฝ่ายเดียวนะคะยูวว์ ช่วงนี้คนที่เข้ามาก็แค่คุยๆ หรือแค่กดไลค์? อย่าเพิ่งเพ้อฝันหรือมโนไปไกล ใจเย็นๆ หน่อย ช่วงนี้โสดไปก่อน ใครที่เธอคิดว่าเค้ามีใจคงต้องรอหน่อยค่ะ 
  • คนมีแฟน บางทีคำพูดของเธอก็ทำให้แฟนเสียความรู้สึกนะคะ ช่วงนี้ทำอะไรใจเย็นๆ มีเหตุผล ฟังกันบ้าง (แค้ปตรงนี้บอกแฟนเธอยังได้เลยค่ะ) เพราะถ้าต่างคนต่างเอาแต่ใจ มีแต่จะพังนะคะ คิดถึงใจเค้าใจเรา อะไรที่ยอมกันได้ทำเลยค่ะ
ทริคมีเรื่องให้เธอต้องตัดสินใจ เอาตัวเองมาก่อนก็ไม่ใช่เรื่องเสียหาย เพราะโอกาสมันไม่ได้มีมาบ่อยๆ นะคะที่รักก

สีนำโชค ทอง , เทา , เขียว , ม่วง

การเรียนทำอะไรได้อย่างนั้น ช่วงนี้การกระทำจากวีคก่อนๆ ส่งผลต่อเธอในสัปดาห์นี้ ทั้งเพื่อน อาจารย์ก็ช่วยเหลือเธอดีค่ะ แต่ก็อย่าเพิ่งได้ใจไป ถ้าเธอขี้เกียจ ปล่อยลอย งานเธอคะแนนเธอก็ลอยๆ ตามกันไปค่ะ กิจกรรมกลุ่ม ทีมเวิร์คเป็นอะไรที่ดีมาก ทำให้งานหรือกิจกรรมของเธอโดดเด่นได้อีกกกเรื่องเพื่อนจะได้เจอกลุ่มสังคมใหม่ๆ จากกิจกรรม ช่วงนี้งานอาสา หรือตัวแทนต่างๆ ทำให้เธอเป็นที่น่าสนใจจากเพื่อนๆ ค่ะ ทำให้เธอได้มีโลกใหม่ มีความตื่นเต้นและน่าสนใจมากขึ้น ส่วนเพื่อนสนิทก็ยังอยู่ค่ะไม่ได้หายไปไหน ออกแนวเฮไหน เฮนั่น เที่ยวด้วยกันทั้งเพื่อนสนิทและเพื่อนใหม่ สนุกดีค่ะความรัก

• คนโสด  ที่นี่ที่ไหนใช่ที่รักมั้ย (ซ้อมๆ) ช่วงนี้อาจได้เจอคนถูกใจจากกลุ่มสังคมใหม่ๆ ในโลกออนไลน์ ในไดอารี่หรือโซเชี่ยล ที่เธอเห็นแล้วรู้สึกเหมือนรักแรกพบได้เลยค่ะซิสส เค้าคนนี้อาจมาจากเพื่อนของเพื่อนอีกที เห็นแล้วลองเริ่มๆ ชวยคุย หรือทำความรู้จักกันไว้นะคะ ก่อนที่เค้าจะหายไป 
  • คนมีแฟน ใครซุกกิ๊ก ชอบคุยหลายคนนี่หยุดเลยค่ะ ช่วงนี้ระวังกรรมตามสนองไม่รู้ว่าจะสงวารหรือเห็นใจดี เบาๆหน่อยเน้ออ เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือนค่ะ เลิกคุยได้ยิ่งดีเลยค่ะ ถ้าแฟนเธอรู้นี่เป็นเรื่องใหญ่!!
ทริคทำอะไรได้แบบนั้นเลยค่ะซิส ช่วงนี้ไม่ว่าเรื่องเรียน กิจกรรม ความรัก โอกาสหลายอย่างเปิดกับเธอก็จริง แต่ทำอะไรมีลิมิตค่ะ ช่วยได้เยอะ

สีนำโชค เหลือง , ชมพู , เขียว

Madame Q Swords

Madame Q Swords

FULL PROFILE