ลิปสติกอะไรติดทนถึง 24 ชม.กับ MKUP Super Long Lasting Lip Pen

12 3

♡สวัสดีค่า วันนี้ก็กลับมาพบกับก๊อบอีกแล้วนะคะ วันนี้ก๊อบจะมารีวิวลิปสติกแบรนด์น้องใหม่จากไต้หวันกันค่ะต้องบอกก่อนว่าก๊อบก็แอบเป็นแฟนพันธ์แท้พวกเครื่องสำอางไต้หวันนะเออก็จะเห็นสาวๆไต้หวันเขาทาลิปแบบตะมุตะมิ สีสันสดใสธรรมชาติสุดๆนี่ก็อยากรู้ว่าเขาทาลิปสติกอะไรกัน จนได้มาลองเล่นเจ้าลิปสติกตัวนี้เพื่อนคงอยากรู้แล้วใช่มั้ยล่ะ ถ้าอยากรู้แล้วมาดูกันเล้ยยยยยแบรนด์ที่ก๊อบจะมาแนะนำในวันนี้เป็นแบรนด์น้องใหม่ไฟแรงจากไต้หวันที่พึ่งเข้าไทยมาสดๆร้อนๆเลยค่ะ

นั่นก็คือแบรนด์  MKUP ค่ะ (อ่านว่า เอ็มเคยูพี)

MKUP Super Long Lasting Lip Pen

ซึ่งลิปสติกตัวนี้เขาจะเป็นรูปแบบคล้ายปากกาเมจิเห้ย..แกร ต้องบอกว่ามันใช้ง่ายมากๆเลย

และทางแบรนด์ได้เคลมว่า ลิปสติกตัวนี้ติดทนนานถึง 24 ชม.และจุดเด่นที่ทำมาจากสีผสมอาาหาร ทำให้สีชัด กินอะไรก็ไม่หลุด ปลอดภัยมากๆสีติดทน และล้างออกง่ายด้วยคลีนซิ่งค่ะ

ตัวนี้เขามีด้วยกันทั้งหมดสี 4 สี ด้วยกันค่ะ #01 Sweet Peach #02 Nude Pink#03 Seductive pink#04 Sexy Red

ทาลงบนปากจะให้อารมณ์คล้ายๆ Tint ค่ะ แต่จะเบาบางกว่า ติดทนมากกว่าตัวนี้จะทาแบบไล่สีให้ดูซอฟท์ๆตะมุตะมิ หรือจะทาแบบเต็มๆปากก็ได้นะคะ 

ก๊อบจะทาแบบเต็มปากให้เห็นสีชัดๆกันค่ะ ♡ #01 Sweet Peach 

สีนี้จะเป็นสีส้มๆ ถ้าใครชอบโทนส้ม ต้องมีค่ะ เพราะเป็นสีที่สดใสมาก 

#02 Nude Pink

สีนี้เป็นสีชมพูอ่อนๆค่ะ ทาแล้วให้ฟีลธรรมชาติสุดๆค่ะ สีนี้ น้องๆมัธยมถ้าอยากทาลิปให้ครูจับไม่ได้ ควรมีเลยค่ะ

#03 Seductive pink

สีนี้จะเป็นสีชมพูออกบานเย็นๆ ซึ่งก๊อบลองทาแบบด้านในปาก แล้วสวยมากๆ สีนี้ทาแล้วปากน่าจุ๊บมากเว่อร์  #04 Sexy Red

สีนี้เป็นสีแดงค่ะ สีนี้จะแซ่บหน่อยถ้าทาแบบเต็มปาก ถ้าใครวคิดว่าทาเต็มปากแล้วอาจจะดูแรงไปก็สามารถทาแบบไล่สี ก็จะดู Soft ค่ะ  ดูสวอชไปครบทุกสีแล้วมาทดสอบความติดทนด้วยการเอาทิชชู่เปียกมาเช็ดดูค่ะ

ในรูปก๊อบทาลิปเป็นเบอร์ #04 Sexy Red ค่ะ 

เช็ดๆ ถูๆ กันเลย

สภาพหลังเช็ด ลิปสติกติดออกมาเยอะมาก

ลิปสติกออกมาเยอะขนาดนี้ แต่ยังมีสีลิปติดทนอยู่ค่ะ

เป็นยังไงกันบ้างคะ ก๊อบก็ได้สวอชครบ4 สี แล้ว ดูรีวิวแล้วเกิดกิเลสกันบ้างมั้ยเอ่ยมีแต่สีสวยๆทั้งนั้นเลย แถมยังติดทนมากๆด้วย ซึ่งก๊อบให้คะแนนเจ้าลิปสติกตัวนี้ 9/10 เลย หักตรงเช็ดออกยากนิดนึง มันติดทนจริงๆค่ะ ถ้าใครกำลังมองหา ลิปสติกใช้ง่าย ไม่ต้องมีเทคนิคอะไรก็สามารถใช้ได้ค่ะเพราะลิปสติกของเขามาในรูปแบบแท่งปากกาเมจิ เขียนง่าย คอนโทรลง่าย ไม่ว่าจะเป็นน้องๆวัยใส ก็สามารถใช้ได้และก๊อบแนะนำเป็น เบอร์ #02 Nude Pink เลยค่ะทาแล้วธรรมชาติสุดอะไรสุด ราคา 499 บาท

โปรโมชั่นตอนนี้ซื้อ 1 แถม 1 ด้วยค่ะ

สำหรับวันนี้ก๊อบก็ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้ ไว้เจอกันใหม่กระทู้หน้าค่ะบะบายยยย

ก๊อบแก๊บรีวิว

ก๊อบแก๊บรีวิว

FULL PROFILE