Review : Vitara Anti Acne Gel เจลแต้มสิว จะยุบแค่ไหนใน 7 วันมามุงค่ะ

17 5

ฮัลโหลล สวัสดีค่ะสาวๆเรื่องสิวๆเนี่ยหงุดหงิดใจใช่มั๊ยล่ะคะ หลิงเป็นคนนึงที่หงุดหงิดมากกกก เวลาที่สิวขึ้น พอเจอเจ้าเจลแต้มสิว Vitara Anti Acne Gel ตัวนี้เลยอยากมาเล่ามากกก

ขอเกริ่นก่อนน คือหลิงชอบเป็นสิวเวลามีประจำเดือน แล้วมันเป็นทีคือหนักมากกก กว่าจะหายเนี่ยนานนน จนท้อใจ

พอเดินเล่นที่วัตสันเห็นมันแปลกกว่าแบรนด์อื่นตรงที่เค้าเขียนว่า ดูแลสิว 2in1 ในหลอดเดียวใช้ได้ทั้งสิวอักเสบและสิวอุดตัน นี่ก็งงสิ ปกติแบรนด์อื่นเห็นเค้าแยกหลอดกัน เลยลองซื้อมาดูค่ะ เพราะแบบ 185 บาท ซื้อมากรุบๆไม่ดีก็ไม่เสียหาย ราคาน่ารัก

พอกลับมาบ้านก็เลยหาข้อมูลเพิ่ม ประกอบกับสิวบนหน้านี่พร้อมระเบิดแล้ว เช็คส่วนผสมอีกรอบว่าไม่มีแอลกอฮอลล์ เลยเจอว่าส่วนผสมเค้าก็น่าจะทำได้ทั้งสองสิว 4 Active ที่สำคัญในหลอดนี้มี1  Zinc PCA : ช่วยฆ่าเชื้อแบคทีเรียและควบคุมความมันบนผิว2. Salicylic Acid : ช่วยผลัดเซลล์ผิว ลดการเกิดสิวอุดตัน ละลายเปิดหัวสิว ป้องกันสิวเกิดใหม่3. Centella Extract : ช่วยลดอาการอักเสบของสิวและช่วยเร่งการสมานแผล4. Mushroom Extract : ด้วยสารสกัดจากเห็ดยุโรปตะวันออก ช่วยให้รูขุมขนกระชับซึ่งออกฤทธิ์ทันทีหลังจากที่ทา แล้วยังให้ความชุ่มชื้นบริเวณที่เป็นสิว

เนื้อผลิตภัณฑ์ใสๆค่ะ เป็นเจลไม่เหลวหก ชอบปากหลอดมันนะ ทำแบบกะปริมาณผลิตภัณฑ์ได้ดี

อันนี้ ผล 8 วันนะคะ สิวเป่งมากกก แง เบ่งแบบยอมใจ หลิงแอบเจาะไปวันที่ 3 ครั้งนึงแล้วโปะเจลเข้าไป พอ 7 วันนี่ยุบนะคะ วันที่ 8 เหลือแค่รอยแดงๆจากสิว ไม่ทิ้งรอยดำไว้ 

จากการใช้มา 2 อาทิตย์นะคะ หลิงโอเคเลยในส่วนของสิวอักเสบ ยุบไวกว่ายี่ห้ออื่นนะคะ แต่สิวอุดตันหลิงไม่มีขอไม่พูดถึงในส่วนนั้นนน หลิงผิวแพ้ง่ายก็ไม่แพ้นะ มันดีตรงนี้ เรื่องรอยก็ไม่ได้ทิ้งไว้น่าเกลียด แต่เรื่อง ช่วยให้รูขุมขนกระชับซึ่งออกฤทธิ์ทันทีหลังจากที่ทา นี่หลิงว่าไม่เกี่ยวนะ 5555555 ขอหักคะแนนตรงนี้ ให้ 9/10 ค่า

ส่วนราคา 185 บาทต่อ 10 กรัมก็ราคาน่ารักกรุบกริบ เอาเป็นว่าหมดหลอดนี้ก็น่าจะซื้อต่อค่ะ ไว้แต้มสิวที่จะระเบิดๆ มันไม่เหลือรอยดำไว้

วันนี้ไปก่อนแล้วน้า บ๊ายบายย

linglingggg

linglingggg

1995.

IG : ling_wrsc
FB : ling worasucheep / page : lingling
Twitter : ling_wrsc
BKK.

FULL PROFILE