รีวิว Charm Silk Matte Lipstick - Ashley Premium Cosmetic

12 2

สวัสดีค่ะสาวๆทุกคนตามชื่อกระทู้เลยค่ะ หนึ่งจะมาสวอชสีลิปสติกให้ชมกันนะคะแบรนด์ Ashley เค้าออกลิปสติกใหม่ ชื่อว่า Charm Silk Matte Lipstick นะคะ มีทั้งหมด 6 สี ด้านนึงเป็นลิปสติกด้านนึงเป็นฟองน้ำเอาไว้เบลนขอบปากแบบเบลอๆนัวๆ

ลิปเค้าจะเป็นสีโทน แดง ส้ม ชมพูนะคะหนึ่งจะสวอชบนแขนให้ดูก่อนเนอะ

ลิปเค้าเป็นเนื้อแมทท์ แต่ไม่มากนะคะ ยังมีความชุ่มชื่นเล็กๆแต่เพื่อความทาง่าย หนึ่งจะทาลิปกลอสไว้ก่อนค่ะ เพราะถ้าทาไปทับบนแป้ง ปากจะเป็นคราบ สีไม่เนียนด้วยค่ะ

มาเริ่มสวอชกันเลยค่าาาาา

เบอร์ 01 เป็นสีชมพูนะคะ เหมาะกับสาวหวาน สีสวยดีค่ะ แต่ไม่ค่อยชิน เพราะปกติก็จะหวานน้อย 555++

เบอร์ 02 สีส้มอมชมพู อมเปรี้ยวอมหวานสีสวยอีกแว้ววววว

เบอร์ 03 สีแดง ไม่สดมาก มีอมชมพูเล็กๆทาออกงาน เริ่ดๆเชิ่ดๆได้ค่ะ สวยยยยย

เบอร์ 04 สีส้มพีชอมชมพู สายเกาทาเต็มๆก็สวย หรือทาแบบเบลอๆก็สวยนะเอ้อออออ

เบอร์ 05 สีส้มจี๊ด แซ่บเว่อออออทาออกงานกลางคืน เผ็ชฝุดๆ ชอบสีนี้มว๊ากกกก

เบอร์ 06 สีแดงเลือดหมูเบาๆสาย ฝ. ทาสีนี้ก็เริ่ดนะคะ

เอามาเรียงกัน เบอร์ 02,04,06 มีความใกล้กันมากกกก

เรื่องความติดทนให้ 8/10 กินขนมจีนน้ำเงี้ยวหมดชาม หลุดบ้าง แต่ปากยังมีความแดงอยู่เลยจ้าาา 

สีสวย เม็ดสีชัดให้ 9/10 หักคะแนน เพราะถ้าทาแป้งบนปาก แล้วทาลิปลงไปเลย จะเป็นคราบ ไม่เนียน

แพ็คเกจ ให้ 7/10 ด้านนอกสวยค่ะ แต่ด้วยความที่ด้ามหมุนติดกับฝาฟองน้ำดึงปุ๊บ ไปโดนด้ามหมุน ลิปเลยจิ้มกับฝาอีกด้านนึงงือออออออ

สรุป สีสวยทุกเบอร์ ทาแล้วไม่ลอย ทาง่าย เนื้อนุ่ม ราคาไม่แรงความจริงชอบทุกสี แต่ถ้าให้เลือกหนึ่งชอบเบอร์ 05 ที่สุดค่ะ ทาแล้วเจ็บดี 555++เบอร์ 02 และ 04 ทาได้เวลาไปทำงาน 

รับชมแบบดุ๊กดิ๊กๆ กดเลยจ้าาาา

จบการรีวิวค่าาาาา

บ๊ะบุยยยยยย

NinjaNueng

NinjaNueng

สวัสดีเพื่อนๆจีบันทุกคนค่ะ หนึ่งชอบการแต่งตัวแต่งหน้ามาก ชอบหาเทคนิคใหม่ๆ และอัพเดทข้อมูลตามกระแส เพื่อพัฒนาตัวเอง ตามconcept ผู้หญิงอย่าหยุดสวยค่าาา

FULL PROFILE