Howto แต่งหน้าสวมมงเป็น "มารีญา"ด้วยเครื่องสำอางน้อยชิ้น

14 6

สวัสดีคร่าสวๆเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวจีบันทู้กคน

วันนี้ พี่โบวี่ เอาลุค นางง้าม นางงาม มาฝากกันจ้า นางงามตอนนี้ก้คงไม่แพ้ "น้องมารีญา"มิสยูนิเวิร์สไทยแลนด์ 2017 สาวลูกครึ่งไทย-สวีเดน ดีกรีนางแบบ นักร้อง ทั้งสวย ทั้งเก่งน้องเหมาะสมตำแหน่งนี้จริงๆ จ้า พี่โบวี่ก้เลยได้แรงบนดาลใจมามีความอยากสวมมงบ้างไรบ้างอ่ะๆไม่พูดเยอะแล้วไปดู กันดีกว่าเนาะ

จากนั้นก้บำรุงด้วยครีม แล้วทาไพรเมอร์เพื่อให้เครื่องสำอางติดทนนานให้เรียบร้อยนะคะวันนี้พี่โบวี่ใช้ของBenefit จ้าล่ะก้ใส่คอนแทคเลนส์สีน้ำตาลคะ พอดีไม่ได้ถ่ายรูปให้ดูขอโทดทีจ้า

ทีนี้มาถึงขั้นตอนรองพื้นกันพี่โบวี่ใช้ของ Giffarine ค่ะล่ะก้เฉดดิ้งด้วย NYX stick เฉดกรอบหน้าให้เรียวให้ดูมีเชฟมากขึ้นตามรูปเลยค่ะคือที่ชอบใช้รุ่นนี้เพราะมันสะดวกใช้ง่ายค่ะแล้วก้เกลี่ยด้วยฟองน้ำให้เนียนไม่เป็นขอบกันนะ

รอสักครู่ให้รองพื้นเซตตัวล่ะก้ลงแป้งฝุ่นค่ะวันนี้พี่โบวี่ใช้ของ Giffarine No 03 ปัดให้ทั่วใบหน้ากันเด้อ

งานคิ้วลุคนี้บอกก่อนว่าจะธรรมชาติมากๆๆถึงที่สุดไม่คมกริบมากมายพี่โบวี่จะใช้อายเชโดว์สีน้ำตาลปัดๆไปตามรูปคิ้วเลยค่ะแล้วก้ปัดมาสคาร่าคิ้วของ In2IT ให้คิ้วดูซอฟลงหน่อยเพิ่มความธรรมชาติขึ้นอีก

ต่อไปมาตากันลุคนี้ทาไม่ยากวันนี้เลือกใช้ของ LORAC PRO ค่ะสีแรกใช้สี GOLD ทาทั่วเปลือกตา สีที่ 2 ใช้สี SABLE ทาที่หางตาเป็นรูปตัววีสีที่ 3 ใช้สี CHAMPAGNE ทาที่ชั้นพับตาจากนั้นก้เบลนสีให้ฟุ้งๆไม่ให้เป็นขอบตาลุคนี้สีจะออกน้ำตาลๆโกลว์ๆค่ะจากนั้นตาล่าง ใช้สีแรกทาจากหางตามาถึงกลางตาดำ แล้วใช้สีที่ 2 ทาที่หางตาเล็กน้อย แล้วตามด้วยสีที่ 3 ที่หัวตาให้เป็นรูปตัวCเขียน อินไลเนอร์บน ล่างด้วยสีดำ ค่ะ

ดัดขนตาปัดมาสคาร่าของ Mistine สีชมพูล่ะก้ติดขนตาเบอร์ที่เป็นธรรมชาติพี่โบวี่ใช้ของ PRECIOSA 4533 จากนั้นเขียนอายไลเนอร์ของCosluxe วิงหางเล็กน้อยพอนะจ้ะ

ปัดแก้มพี่โบวี่จะใช้ 2สีของ IN2IT คือสีออกส้ม กับสีชมพูโดยจะปัดสีส้มก่อนแล้วตามด้วยสีชมพูจากนั้นฟาดไฮไลท์หน้าพุ่งด้วยตัวนางเอกเลยจ้า THE Balm คือชอบที่สุดล่ะจ้าแต่ถ้าสาวๆมีแบบไหนก้สามารถปรับมาใช้ได้นะค่ะ

ก้มาถึงขั้นตอนสุดท้ายแล้วนะทาลิปสติกของ ARECOSMETICSNO 5 ทาด้านในปากก่อนมันจะออกสีอมชมพูแล้วตามด้วยลิปสติกของLECOSNO 32 ค่ะทับไปอีก 1 รอบจะได้ออกส้มๆอมชมพู

เย้ๆๆเสร็จแล้วเราก้ไปทำผมกันคือพี่โบวี่ผมสั้นเลยใส่แฮพีสผมยาวแล้วยีๆๆผมนิดหน่อยล่ะก้หามงกุฎมาใส่ให้สมจริงแถมเอาผ้ามาตัดโรยกากาเพชรเป็นสายสะพายอีกต่างหากไปดูกันเลย

เสร็จไปแล้วค่ะสำหรับลุคนี้ฝากกดติดตามกันด้วยนะคะลคนี้สามารถปรับไปใช้แต่งไปทำงานก้ได้นะใสใสธรรมชาติต้องขอโทษนะค่ะที่ไม่ได้ถ่ายเครื่องสำอางให้ชมค่ะ พอดีกล้องมีปัญหานิดหน่อยเป็นไงบ้างค่ะติ-ชมกันได้ วันนี้พี่โบวี่ขอตัวก่อนค่ะแล้วพบกันใหม่ ฮาวทูหน้านะค่ะขอบพระคุณมากค่ะ

bowwymakeup

bowwymakeup

ชื่อ โบวี่ ค่ะเป็น MakeupArtist อยู่ต่างจังหวัดรับแต่งหน้าทั่วไปเจ้าสาว ทุกโอกาสคร่า

FULL PROFILE