Review: รองพื้นสูตรน้ำดียังไง Sola Primer Teint 'บางเบา ปกปิด คุมมัน'

11 3

สวัสดีค่ะ หลังจากห่างหายจากการรีวิวไปนาน วันนี้ของัดรองพื้นที่กำลังเป็นลูกรักอยู่ตอนนี้มาให้ชมกันนั้นก็คือ “Sola Primer Teint Foundation SPF 20” ไม่ว่าเทรนด์ไหนยุคไหนแต่ยังไงทุกคนก็ต้องชอบผิวหน้าสวย บางเบา เนียนใสอยู่แล้วจริงไหมคะ?? ใครผิวไม่เนียนมาทางนี้เลย!!

ตัวนี้จะเป็นรองพื้นสูตรน้ำ มี 3 เฉดสี สำหรับมุกใช้สีเบอร์ #20 ผิวขาวเหลือง ส่วนเรื่องแพ็คเกจนั้นถือว่าทำออกมาได้ดีเลย ดูแข็งแรงทนทาน มีเขียนชื่อรุ่นด้านล่างด้วยว่า “Fitting Longwear” แน่นอนว่าต้องควบคุมความมัน

ตัวเนื้อรองพื้นชอบมากเพราะเป็นแบบน้ำ เวลาใช้แล้วดูบางเบาไม่หนักหน้าเลย แห้งเร็วมากแต่ก็ยังเกลี่ยง่ายไม่เป็นคราบเลย ตอบโจทย์อากาศร้อนแบบบ้านเรามากๆเพราะไม่เยิ้มเลยจ้าาาาา... และที่สำคัญเป็นรองพื้นผสมไพร์เมอร์ที่ช่วยเบลอรูขุมขนได้เป็นอย่างดี เวลาใช้แล้วรู้สึกว่าหน้าเนียนมากกกก

มาดูภาพก่อนใช้และหลังใช้กันนะคะ

ให้คะแนนกันหน่อย ตามความรู้สึกหลังจากที่ใช้มา

คุมมัน : 4 คะแนน (หัก 1 คะแนนที่ระหว่างวันยังเอาตรงจมูกไม่อยู่)ปกปิด : 4.5 คะแนนติดทน : 4.5 คะแนนผิวเรียบเนียน : 5 คะแนน (ชอบมากเนียนเด้ง)

สำหรับราคาอยู่ที่ 850 บาท ปริมาณ 30 ml.อาจจะแพงไปนิด แต่ส่วนตัวมุกคิดว่าคุ้มค่าที่จะลองเปิดใจใช้ดู ยิ่งได้ลองซื้อแปรงสำหรับลงรองพื้นมาใช้คู่กันแล้ว บอกได้คำเดียวว่าผิวเนียนเด้งมาก

สำหรับตัวแปรงออกแบบมาดีเช่นเดียวกัน ขนหนาและแน่นมาก ๆ เนื้อสัมผัสนุ่มไม่รู้สึกบาดผิวเลย มุกชอบใช้มือเกลี่ยก่อนแล้วใช้แปรงเกลี่ยทับอีกทีคือมันดีมาก และแปรงของเค้ามาพร้อมกับฝาครอบดังนั้นไม่ต้องกลัวว่าแปรงจะสกปรกไปด้วยละอองฝุ่นแต่อย่างใดค่ะ

**ขอให้ทุกคนโปรดใช้วิจารณญาณใช้การรับชมและการตัดสินใจนะคะ**หวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยอีกเช่นเคยค่ะ

Pearliez

Pearliez

FULL PROFILE