รีวิว : สบู่ Nesti Dante สบู่อาร์ตๆ ที่มีมายาวนานถึง 70 ปี แถมแพคเกจสวย กลิ่นหรูหรา นำเข้าจากอิตาลี่ (แต่ราคาเอื้อมถึง)

24 17

สวัสดีค่า กลับมาเจอวิเวียณวันเดอร์อีกเช่นเคยเนอะ วันนี้วี่มีสบู่เด็ดๆ สวยๆ เลอค่ามารีวิวอีกแล้วววว นั่นก็คือ Nesti Dante (เนสทิ ด็องเต) เจ้าตัวนี้เป็นสบู่อิมพอร์ตจากอิตาลี่เชียวนะเธอ แล้วมันจะพิเศษมากน้อยสมราคาโวของวี่แค่ไหนต้องตามมาดูค่ะ

แท่นแท๊นนนน ~ ดูสิคะซิส หน้าตาสวยมากกก แลดู Art มาก เห็นครั้งแรกต้องกรีดร้องเป็นภาษาอิตาลี่ให้ดังไปถึงหอเอนปิซ่า ฮาๆๆๆ เวอร์ไรเบอร์นี้เนี่ยฉัน เอาล่ะ มาว่ากันด้วยที่มาก่อน เจ้าสบู่ Nesti Dante เป็นสบู่ขายดีอันดับ 1 ในทวีปยุโรป ผลิตภัณฑ์ดูแลผิวจากเมืองฟลอเรนซ์ ประเทศอิตาลี ป๊าดดดด ไฮโซปะ เห็นว่าผลิตภัณฑ์มีอายุมายาวนาน 70 กว่าปี เก่าแก่มากๆ สืบทอดจากรุ่นที่ 1 จนตอนนี้รุ่นที่ 4 แถมยังเป็น Global Brand มีขาย 70 ประเทศทั่วโลกนาจา

ด้วยส่วนผสมระดับพรีเมี่ยมจากธรรมชาติและออร์แกนิค 100% ปราศจากสารเคมีท่ีเป็นอันตรายต่อผิว ท้าให้ใช้ได้แม้แต่ผิวที่อ่อนโยน พร้อมท้ัง กลิ่นนของบรรยากาศจากแคว้นทอสคาน่าในประเทศอิตาลีที่น่าหลงไหล จะรู้สึกอย่างหรูหราต้ังแต่ครั้งแรกท่ีใช้ ว้าวแก ว้าวค่ะซิส ฟังคำเคลมขนาดนี้ต้องมาดูกันละเอียดๆ หน่อยละ

ที่มีกับตัวตอนนี้มี 10 กลิ่นด้วยกันค่ะ ซึ่งทางแบรนด์ส่งให้วี่ทดลองใช้ ความประทับใจแรกแน่นอนว่าต้องเป็นแพคเกจ ตัวสบู่แต่ละสูตร (ทางแบรนด์มีสูตรเยอะมากๆ) จะมีส่วนผสม กลิ่น และแพคเกจที่แตกต่างกัน ลวดลายความสวยงามที่ห่อนี่ได้ใจวี่ไป 10/10 เลยค่ะ เลอค่า ดูวินเทจ ดูแพง ผู้ดี เหมาะซื้อใช้เองและเป็นของขวัญที่ดีได้เลยแหละ

เรื่องความหอม อันนี้หอมทะลุกล่องไปรษณีย์มากค่ะ ส่วนมากเป็นกลิ่นพฤกษาๆ หน่อย กลิ่นพวกดอกไม้อะไรแบบนี้ ส่วนตัวคิดว่าหอมเหมือนน้ำหอมแพงๆ โดยเฉพาะสูตรนี้ CHIC Animalier มันชิคจริงค่ะซิสขา กระดาษห่อสวยมาก กลิ่นหอมแบบน้ำหอมแพงๆ เลย นี่ดมไล่ทีละกลิ่นละรู้สึกว่าเลือกยากมากหากจะต้องเลือกว่ากลิ่นไหนชอบที่สุดจริงๆ

ส่วนเรื่องของขนาด บอกเลยค่ะ ใหญ่มากกกกกกกกก มากๆ มากกว่าสบู่ก้อนทั่วไป น่าจะใหญ่ที่สุดเท่าที่วี่เคยลองใช้มา ถ้าโดนใครเอามาปาหัวรับรองน๊อคแน่ 55555 แต่จะเอาไปปาทำไม เอามาฟอกอาบน้ำสิคะ จุดพีคคือเอาไปวางไว้ที่ห้องน้ำแล้วกลิ่นห้องน้ำหอมมากเลย เป็นน้ำหอมปรับอากาศไปในตัว หุหุ เดี๋ยววี่จะมาถ่ายกลิ่นที่น่าสนใจให้ชม

กลิ่นนี้มีความ GOLD SOAP คือระ ? คือมีส่วนผสมของทองคำ 23k เห่ย หรูหราไปมั้ย แล้วกลิ่นก็หอมด้วย หรูหราจริงๆ ค่ะ

อันนี้ดอกไม้มากๆ BIONATURA กลิ่นละมุนนี + ออกแนวสะอาดๆ มีส่วนผสมของ Argan oil ที่นิยมใช้บำรุงผิวด้วย อันนี้ก็แนะนำค่ะ

ส่วนอีกกลิ่นที่หอมน่าสนใจก็เป็น Romantica ก็ดูโรแมนซ์สมชื่อค่ะ กลิ่นดอกไม้ดูสะอาดๆ ไม่หวานมาก คาดว่าข้างในก้อนน่าจะต่างจากแพคเกจด้านบน แต่ละก้อนไม่เหมือนกัน แต่อันนี้น่าจะเป็น 4 เหลี่ยมผืนผ้าแบบสบู่โบราณวินเทจๆ

ส่วนนี่คือโฉมหน้ากลิ่นที่ชอบทั้งห่อและกลิ่นเลย เป็นกลิ่นคคลีนๆ หน่อย หอมแบบผู้ดี เอ๊ะ มันหอมผู้ดียังไงว้า เอาเป็นว่าวี่จริต Carolina e Edoardo ตัวนี้แบบว่าเด็กใช้ได้นะคะ เป็น Hypo Allergenic กลิ่นก็ออกแนวแป้งเด็กหน่อยๆ ด้วย และแพคเกจคือ วินเทจมากกกก SO ME SO VIVIENNE โอ้ย ชอบ

และอีกกลิ่นที่ชอบก็คือรุ่น EMOZIONI in TOSCANA สูตร Garden in Bloom คือสบู่พวกนี้ทำให้นึกถึงพวกนิยายสมัยโรม กรีกโบราณอะ รู้สึกเหมือนมีบทในหนังพวกสปาต้า 555555555 นึกถึงละครเวที คือแค่สบู่นี่วี่เพ้อจ้อได้ขนาดนี้เชียวหรอ เออ แต่มันดีงามจริงๆ อะ สนุกมากตอนนั่งวิเคราะห์แกะดมแต่ละกลิ่น ถ้าอยากไปลองดมก็ที่  Gourmet Market และ Home Fresh Mart ของเดอะมอลล์ทุกสาขา (ที่พารากอนอยู่ตรงแถวๆ พวกเคาน์เตอร์แบรนด์นี่ไปดมมา) หรือTop Supermarket สาขาใหญ่ๆ นะคะ ราคาก็สมน้ำสมเนื้อ นี่มองว่าไม่ได้แพงอะไร 385 บาท ใช้ได้ 2 - 3 เดือนอะ ก้อนมันใหญ่ค่ะ 250 กรัมแหนะ

ถ้าจะไม่แกะให้ดูคงจะไม่ใช่วิเวียณ วี่แกะกลิ่น PHILSOHIA นะคะ กลิ่นนี้ก็ชอบ หอมเย็นๆ หอมหวานๆ มีส่วนผสมของ Vitamin E ด้วย คือบำรุงผิวระหว่างอาบน้ำนั่นเองนะ

ดูสิ ใหญ่แบบ กุมไม่มิด มือใหญ่ไงก็กุมมิดลำบากค่ะ ตอนใช้อาจจะไม่ชินตอนหยิบมาฟอก แต่พอใช้ไปวันสองวันก็ชินกับความใหญ่ไปเอง

ในเรื่องของฟอง ขอบอกว่าฟองละเอียดมากค่ะ นุ่ม แล้วตัวสบู่หอมติดผิวจริงๆ วี่ว่ามันคุ้มค่ามากๆ มันเปลี่ยนอารมณ์การอาบน้ำวี่ไปเลยนะ รู้สึกอยากลองก้อนอื่นๆ ไปอีก

ส่วนในวันนี้วี่ก็ขอลาไปก่อนค่ะ ทิ้งภาพกลิ่นที่ชอบไว้สักหน่อยก่อนพบกันใหม่รีวิวหน้า อย่าลืมไปซื้อมาลองเล่นกันนะคะ บ๊ายบาย

VivienneWonder

VivienneWonder

ผู้หญิงที่กินเครื่องสำอางเป็นอาหาร , Cosmetic monster , Toy collector , Camera lover , Tea drinker

FULL PROFILE