Review คอนซีลเลอร์! ลูกรักที่ถูกและดีมีจริง!!! I googgigrookie

15 5

เซย์ไฮค่ะ! สาวๆทุกคนนนนนวันนี้กุ๊กกิ๊กจะมารีวิวคอนซีลเลอร์ที่ถูกและใช้ดี๊ดี จะมาบอกค่าาาาาไม่รอช้าแล้วกันเนอะ มาค่ะ! มามุงกันเริ่มที่ตัวแรก

COLLECTION Lasting Perfection Concealer

• เป็นเนื้อแมตต์ ไม่ตกร่อง ปกปิดได้ดีเยี่ยมยาวนานถึง 16 ชม. และกันเหงื่อ ช่วยแก้ปัญหาตาแพนด้า รอยกระฝ้า รอยสิวได้เนียนสนิท ตัวช่วยสำคัญของเทรนด์เผยผิวมีทั้งหมด 4 เฉดสี นะคะ                              #1Fair

#2 Cool Medium

#3 Warm Medium

#4 Dark  *แต่กุ๊กกิ๊กผิวคล้ำเลยเลือกเบอร์4 มา

• ราคา ประมาณ 279 บาท 

รูปร่างแพคเกจมีความจับถนัดมือดีค่ะ ตัวก้านก็กำลังดีไม่สั้นไปหรือยาวไป หัวฟองน้ำแต่เล็กไปค่ะ ปาดทีไม่ค่อยสะใจ ต้องจุ่มหลายรอบ 

ผลลัพธ์ดีมากเกินความคาดหมายค่ะ เพราะกุ๊กกิ๊กเป็นชะนีหน้ามันมากกกกกก ทาอะไรใต้ตาตกร่องตลอด!! แต่ตัวนี้เอาชะนีนางน้อยอยู่ค่ะ แถมกลบรอยคล้ำมิด สีก็มีความพอดี ดีกับชะนีผิวดำ เนื้อก็เกลี่ยง่าย แห้งไว เนียนกริบ ถามถึงความอยู่ทน ส่วนตัวคิดว่าทนนะคะ ทาตั้งแต่เช้ายันค่ำก็ยังโออยู่ แต่ถึง16 ชม. มั้ย อันนี้ก็ยังไม่ได้ลองค่ะ สรุปคือเริศ! 

ตัวต่อมา

Maybelline Clear Smooth Minerals Concealer

• ตัวนี้ก็เป็นตัวที่หลายๆคนรีวิวแล้วชอบเนอะ 
  • เนื้อโทนเหลือง 
  • เนื้อหนา แต่เกลี่ยง่าย 
  • ปกปิดรอยใต้ตาคล้ำ
  • ราคาก็ ไม่น่าจะเกิน สองร้อย
  •  หัวจับใหญ่จับถนัดมือ แต่ก้านสั้นไปค่ะ หัวฟองน้ำใหญ่ปัดทีสะใจ 

ผลลัพธ์กุ๊กกิ๊กว่าสีเค้าน้อยไปมีแค่สองสี ออกโทรเหลือง เหมาะกับสาวผิวขาว มากกว่าผิดคล้ำ ตัวนี้แอบมีตกร่องบ้าง ไม่ค่อยอยู่ทนมาก เนื้อบางเบาดีค่ะ มีความเนียน ราคาก็ถูก สรุป ใช้ดีในระดับนึง 

สรุปทั้งสองตัวนี้ใช้ดีเลยแหละค่ะ และราคาก็ถูกแต่กุ๊กกิ๊กจะเทใจให้ตัวแรกมากกว่า ด้วยความที่เค้ามีสีให้เลือกเยอะ เหมาะกับสาวผิวคล้ำอย่างกุ๊กกิ๊ก เลยจะแฮปปี้มาก หากสาวๆคนไหนอยากลองไปตำก็ที่วัตสันได้เลยนะคะ สำหรับวันนี้ตัองขอตัวก่อน ไว้เจอของถูกของดี แล้วจะมาแวะเวียนใหม่ค่าา 

บ๊ายบายยยย !! 

Googgigrookie

Googgigrookie

อยากแชร์สินค้าของถูกและดีให้สาวๆได้ไปตำกันน เราจะมาสวยไปด้วยกัน

FULL PROFILE