รอยนูนบนจมูก จากสิว (มีรูป)

7 4

สวัสดีค่ะ

ตอนนี้อายุ 23 แล้วแต่ตอนวัยรุ่นสิวเม็ดใหญ่มากๆ ขึ้นที่จมูกค่ะ หลายอันด้วย

ตอนนั้นอายุยังน้อยเราก็กลัวไม่กล้าไปฉีดรอให้มันยุบเอง เป็นไงล่ะตอนนี้มันทิ้งรอยนูนไว้ตามรอยสิวเลย

มีใครเป็นบ้างคะ? มีวิธีรักษายังไงบ้าง?

ขอย้ำว่ามันไม่ได้มีหัวหรืออะไรอยู่ใต้ผิวนะคะ มันเป็นแผลเป็นนูน

เราเคยฉีดสเตียรอยด์แล้วก็ช่วยได้บางจุดนะ แต่บางจุดไม่ลงแถมผิวบริเวณนั้นยุบลงไปอีก :/

อยากลองทำ CO2 ปาดออกเลยนะแต่ก็กล้าๆกลัวๆ เดี๋ยวจะบานปลาย

ใครมีประสบการณ์ตรงนี้ช่วยแชร์ด้วยนะคะ

ในรูปอาจจะไม่ชัดนะคะมันแล้วแต่แสง

planktonworld

planktonworld

FULL PROFILE