รีวิวสบู่puricent

4 2

สวัสดีค่ะ นี่เป็นการเขียนกระทู้รีวิวของจขกท.ครั้งแรกเลย วันนี้จะมาขอรีวิวสบู่ยี่ห้อนึงที่ได้ใช้ไป

1.  จขกท.เป็นคนผิวแห้งและแพ้ง่ายนะคะ ค่อนข้างทดลองใช้สบู่หลายยี่ห้อเหมือนกันเพราะผิวชอบมีปัญหา ยังหาที่ใช้ถูกกับผิวไม่ได้ซะทีเดียว

โดยสบู่ที่จะมีแชร์ประสบการณ์การใช้วันนี้อันแรกเลยก็คือยี่ห้อ puricent ค่ะ

ไม่แน่ใจว่าใช้กับปิวหน้าได้ไหม แต่ถ้าผิวแพ้ง่ายไม่แนะยำนะคะ เลยใช้กับตัวค่ะ

1. ที่ข้างกล่องของสบู่เขียนไว้ว่าจะช่วยให้ผิวกระจ่างใสขึ้น โดยตอนอาบถูสบู่ก็ปล่อยทิ้งไว้5นาทีก่อนที่จะล้างออก (อันนี้ก็จะมีความเสียเวลาไปกับการอาบน้ำนานขึ้น ซึ่งข้อนี้ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ค่ะ)

2. กลิ่นหอมอ่อนๆเหมือนไข่มุกที่มีกลิ่นหอม อันนี้ชอบนะคะ

3. เนื้อสัมผัสตอนที่อาบ สบู่มันนุ่มๆ คือที่ก้อนมันนุ่ม และฟองเยอะมาก แต่มันหมดไวไปหน่อยนิดนึงน่ะค่ะ

4. พอทิ้งไว้จนล้างออก รู้สึกว่ามันสะอาดแบบเอี่ยมเกินไป  เพราะจขกท.จะชอบถูสบู่2รอบ มันอาจทำให้น้ำมันที่ผิวออกไปเยอะกว่าที่เคยเป็น แต่ก็ไม่ได้แย่ไปซะทีเดียว

5. ผลลัพธ์จากการใช้ไปสัก1-2อาทิตย์ ถามว่าขาวขึ้นไหมอันนี้จขกท.ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะ เพราะไม่ได้ทำขนาดจะถ่ายรุปผิวเก็บไว้มาเทียบbefore-after แต่รู้สึกว่าเหมือนผ่องขึ้น มันผ่องๆ เหมือนใสขึ้นอะไรแบบนั้น

สำหรับสบู่นี้ขอให้คะแนน 6/10 ค่ะ เราคิดว่ามันดีกว่าหลายๆแบรนด์ที่บอกว่าจะทำให้กระจ่างใสขึ้น ขาวขึ้นอะไรแบบนั้น เพราะเคยใช้มาหลายยี่ห้อก็ไม่เห็นจะรู้สึกอะไร

แต่หักคะแนนตรงที่มันอาจทำให้ผิวแห้งเกินไปค่ะ เรื่องนี้มันสำคัญกับจขกท.มากจริงๆ

ขอบคุณนะคะที่เข้ามาอ่าน ไว้จะมารีวิวยี่ห้ออื่นๆอีกในครั้งต่อๆไปนะคะ ขอบคุณค่ะ ^^

happydayjane

happydayjane

FULL PROFILE