เพราะเชื่อว่าผู้หญิงเราไปไหนก็ชอปเครื่องสำอางได้ --->>>เห่อ + เปิดถุงชอปเครื่องสำอางกับของกระจุกกระจิกจากกวางเจากับบ้านมียอน<<<---

23 8

สวัสดีค่ะพี่ๆน้องๆเพื่อนๆจีบันทุกๆท่าน

มี่มีโอกาสได้ไปเที่ยวกวางเจากับครอบครัวมาเมื่อช่วงปลายเดือน 7 ที่ผ่านมานี้เองค่ะ

กวางเจาเป็นเมืองขายส่ง แต่ก็มีสถานที่ท่องเที่ยวให้ชมอยู่พอควรเหมือนกัน และร้านค้าปลีกก็ยังพอจะมีอยู่บ้าง แต่อาจจะไม่เยอะมากค่ะ

ส่งที่ว่านี่ไม่ใช่ส่งแบบแพลตตี้ 3 ชิ้นราคาส่งนะคะ ต้องเป็นร้อยชิ้นจ่ะ

เอาหละ ไหนๆก็ไหนๆแล้ว มาแนะนำแหล่งชอปที่มี่ชอบก่อนดีกว่านะคะ

แหล่งแรก ห้างหว่านหลิง และ ถนนอีเต๋อ

เต็มไปด้วยกิฟท์ชอป พวงกุญแจ ของน่ารัก ของแต่งบ้านมากมาย ขายทั้งปลีกทั้งส่งค่ะ

ตัวตึกหว่านหลิง หรือ One link หน้าตานางก็จะเป็นแบบนี้ค่ะ

ข้างในอัดแน่นไปด้วยเครื่องเขียน ปากกา อุปกรณ์แต่งหน้า พวงกุญแจ กิฟท์ ฯลฯ อีกมากมาย

และ สิ่งที่มี่ชอบก็คือ กระต่ายขนฟู ค่าาาาาาาาา

ท๊าดาาา

แกร มันน่ารักมากกกกกก อยากได้หมดเชลฟ์นี้เลย สนนราคาซื้อปลีกจะอยู่ที่ราวๆตัวละ 20 - 80 หยวน ( 100 - 400 บาท) ขึ้นกับงาน ชนิดของขน และขนาดตัวค่ะ

เวลาอิชั้นหยิบจับอะไร นางก็จะบอกว่า อันนี้ กู๊ด โคลิติ (Good quality) และก็เรียกราคามาแพงหูฉีก เอาซะไม่กล้าต่อ 5555

แถวห้างหว่านหลิงก็จะเป็นถนนอีเต๋อ ไม่ใช่อีเด๋อ นะคะ แต่เป็น อีเต๋อ (Yi de Lu) ก็จะมีพวกของเล่น มากมายอยู่เต็มไปหมดค่ะ

อีกที่ที่เป็นแหล่งเสียทรัพย์คือร้าน Miniso

เอาจริงๆร้านนี้ที่ไทยก็มี แต่เนื่องด้วยอิชั้นเป็นชะนีบ้านนอก เข้ากรุงทีก็เสด็จไปฟิวเจอร์พาร์ครังสิตไม่เป็น ก็เลยไม่ได้ไปเยี่ยมชมร้าน Miniso ไทยซะที ก็เลยจัดหนักมาแบบไม่รู้ว่าไทยมีหรือเปล่า

ล้มละลายกับ Miniso เยอะสุดละค่ะ 55

อันบนนี่ร้านที่สาขาถนนซ่างเซี่ยจิ่ว

อันล่างนี้ร้านที่สาขาถนนเป่ยจิง

คนจะเยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก โช้งเช้งๆกันเต็มร้าน หูแทบพัง

และแต่ละสาขาของจะไม่ได้เหมือนกันหมด 100% นะคะ

ร้านที่สาขาถนนเป่ยจิงใหญ่มากค่ะ มีสองชั้น ซื้อแล้วซื้ออีก อยากได้ไปซะหมดเลยค่ะ

เอาของในร้านมาอวดซักหน่อย

พอหอมปากหอมคอเนอะ

ราคาในร้านเริ่มที่ 10 หยวน (50 บาท) แพงสุดที่มี่จัดมาคือ คูชั่น ราคา 49.9 หยวน (ประมาณ 250 บาท)

เปิดถุงเถอะค่ะ เกริ่นไปเยอะละ

ท๊าดาาาาาาาาา จัดมาไม่เยอะมากเท่าไหร่ค่ะ ส่วนมากก็ได้มาจากร้าน Miniso นี่เอง

เริ่มกันที่มาสค์ตา Collection We bare bears กล่องละ 10 หยวน 

น่ารักอะ

ตามมาด้วยมาสค์ตาอีกเช่นกัน แต่เป็นแบบอุ่น คอลเลคชั่นลาย Adventure Times

ได้มาแค่ 2 อัน ลายปรินส์เซส กับ บีโม่

ตามมาด้วยคอลเลคชั่น We bare bears คือ คูชั่น ราคา 49.9 หยวน อายแชโดว์ 15 หยวน และ แป้งอัดแข็ง น่าจะ 15 หยวน

ช่วงที่ไปเกิดอยากมาสค์ ก็เลยจำเป็นต้องซื้อมาสค์มา นางขายที่ 2 แผ่น 10 หยวน (ตกแผ่นละ 25 บาท)

แกะแผ่นรูปผู้หญิงใช้แล้วคืองานดีมากกกกกกกกกกก แผ่นมาสค์ทำมาแบบอารมณ์ผ้าก๊อซซับแผล คือดีย์

แต่ !!!

ช่องตา ตี่มาก คงออกแบบมาให้สำหรับอาหมวย อาตี๊ ตาชั้นเดียวโดยเฉพาะนะคะ คนตาโต จะลำบากนิดนึง 55

ต่อมาเป็นน้ำแร่สูตร Rose และ Aloe ลาย powerpuff girls ราคาน่าจะ 15 หยวน

มูมินก็มานะคะ

ด้านในเป็นเซ็ตกรรไกรตัดเล็บ คือ ดีย์

งาน Blender น่ารักๆ ก็มา

ตัดเล็บเสร็จก็ล้างมือ ด้วยเจลล้างมือมูมิน

ตัดเล็บอีกทีด้วยกรรไกรตัดเล็บ My melody

ต่อไปเป็นบรรดาของกระจุกกระจิกนะคะ

สมุดโน้ต หนาบึ้ก เล่มละ 10 หยวน

ปากกายูนิคอร์นชวนฝัน

อันนี้ซื้อมาจากหว่านหลิงค่ะ

กระต่ายน้อยยยยยยยยยยยยยยย จากหว่านหลิง

เพนกวินและนกฮูก จากหว่านหลิง เช่นกัน

หมาจิ้งจอกมีเสื้อกั๊กขนฟู 

หมีคู่ นิ่มมากกกกกกกกกกกก

ปิดท้ายด้วยร่มที่ "เคลม" ว่ากัน UV ได้ 99%

นี่ถ้าเป็นของญี่ปุ่นนะเธอ อันละ 7-800 บาทนะ แต่ของจีน ตก 30 หยวนเองค่าาาาาาาาา (150 บาท)

ปิดท้ายด้วยของที่ตกจากในรูปรวมไป

ลูกกลิ้งบำรุงใต้ตา 30 หยวน ไม่รู้ส่วนผสม แต่เห็นน่ารักดี

น้ำหอม EDP ลาย Bubbles กลิ่นมุ้งมิ้งไร้เดียงสา 20 หยวน

และ แป้งฝุ่นลายคิตตี้ จำไม่ได้ว่า 15 หรือ 20 หยวน ค่ะ

หมดแล้วค่า

โอกาสหน้าจะเอามายั่วกิเลสกันใหม่นะคะ

พบกันใหม่โอกาสถัดไป สวัสดีค่ะ

LadyMiyeon

LadyMiyeon

ชื่อมี่ มียอน สาวสกินแคร์สายเกาหลี ชอบอ่านส่วนผสมเครื่องสำอาง เน้นรีวิวส่วนผสมค่ะ กำลังหัดแต่งหน้าอยู่ แต่ยังได้แค่พอไปวัดไปวา คุยกันได้นะคะ ดูเหมือนโหดแต่จริงๆน่ารักแบ๊วๆใสๆ ไม่กัดจ้าาา

FULL PROFILE