[ Scentio Double Milk ] อีมัลชั่นบำรุงผิวลูกรักที่ใช้ในช่วงสิวบุก

15 5

สวัสดีอีกครั้งค่ะสาวๆ กลับมาสักทีกับกระทู้รีวิวกันบ้าง หลังจากที่ห่างหายไปน๊านนาน ช่วงที่ผ่านมานอนไม่เป็นเวลาแถมยังฮอร์โมนพุ่งพล่านไม่หยุด สิวนี่บุกกระจาย จะมาเม้ามอยทำรีวิวฮาวทูอะไร หน้าก็ไม่เป็นใจเอาซะเลย 

ทีนี้พอเราเป็นสิวหนักๆเข้ามันก็จะมีรอยแดงๆรวมไปถึงแผลแห้งๆตกสะเก็ด คงนึกออกกันใช่ไหมคะว่ามันเป็นอุปสรรคในการแต่งหน้าแค่ไหน ถ้าสาวๆเห็นรีวิวเก่าๆของเราจะรู้ว่าเราจะไม่ค่อยลงสกินแคร์หนักๆก่อนเมคอัพ เพราะเป็นคนหน้ามัน ก็จะลงแค่เจลใสๆสักตัวละลงกันแดดเลย แต่พอหน้ามีขุยแห้งๆรอบสิวเยอะๆเข้า แค่เจลอย่างเดียวมันเลยเอาไม่อยู่ซะแล้วสิ เราเลยเริ่มเล็งๆสกินแคร์กู้ผิวที่ไม่มันมาโบกก่อนแต่งหน้า โดยเน้นหนักไปที่ " ผิวชุ่มชื่น ซึมไว ไม่มัน " ซึ่งชาวเน็ตก็จะแนะนำเป็น อีมัลชั่น เพราะจะเป็นเนื้อที่หนักกว่าเจลแต่ไม่ข้นเท่าครีมนั่นเอง

ด้วยความที่ก็ไม่เคยลองอีมัลชั่นมันก็จะงงๆหน่อยไม่รู้จะใช้ยี่ห้อไหนดี ก็แบบเสี่ยงโชคเลยละกันไปเจอในเน็ตว่าเซ็ทน้ำนมนางลือเลื่องชื่อ อ่ะ พี่ว่าดีน้องก็ว่าดี ใช้น้องให้เข้าช็อป Beauty Buffet ไปสอยมาอย่างไว ( ปกติใช้แต่เมคอัพแบรนด์นี้หาดูได้ในกระทู้เก่าๆน้า ) นาทีนี้หน้าแห้งเป็นจุดๆและก็มันทีโซนเหมือนเดิม งดแต่งหน้า งดฮาวทูรักษาหนังหน้าก่อนเลยจ้า

พอลองกดลงดูบนหลังมือแล้วเกลี่ยๆ เห้ย ซึมไวดีอ่ะ ไม่เหนอะผิวด้วย แต่ยังฉ่ำๆนะ เอ้อ ดีงามไปอีก ส่วนกลิ่นก็นมๆ มันๆอ่ะ บอกไม่ถูกแต่ดมละคือหิว 555555 

อ่ะ ทีนี้จะให้ดูว่านางทำผลงานได้ดีแค่ไหน หลังจากใช้ไปสัปดาห์นึง

ต้องขออภัยที่แสงและสีอาจจะแตกต่างกัน คือพยายามปรับแล้วนะ 5555555 แต่เหมือนจะไม่เป็นผล ดูที่ผลงานด้านกู้ผิวดีกว่าเนอะ

คือจะบอกว่าผลลัพธ์เกินคาดมาก เพราะผิวเราหายแห้งไปเลย ละรอยสิวก็จางลงไวด้วย คืออิมัลชั่นตัวนี้ตอบโจทย์มาก แอบแปะคำโปรยของนางไว้สักหน่อย " อุดมด้วย Co-Enzyme Q10 ซึบซาบลงสู่ผิวได้อย่างมีประสิทธิภาพ ช่วยบำรุงผิวหน้าให้กระจ่างใส ด้วยคุณค่าจากน้ำนม, กลูต้าไธโอน, Whitening Complex และ Arbutin ผสานคุณค่าวิตามิน บี3 ที่ช่วยผลัดเซลล์ผิว เผยผิวใหม่แลดูขาวเนียนใส " เป็นไงล่ะ ทีนี้ก็กลับมาแต่งหน้าได้ตามปกติเลย ปริ่มมาก

หวังว่าจะเป็นประโชน์กับสาวๆที่กำลังมองหาสกินแคร์ช่วยกู้หน้าสิวให้กลับมาใสในภาวะที่อยากแต่งหน้า แต่หน้าเยินแบบเรานะ ตัวนี้หาซื้อง่ายด้วย ที่ช็อป Beauty Buffet เลย 295 บาทเท่านั้นเลยจ้า

อ่ะๆ ครั้งนี้เราก็ต้องลาไปก่อนแล้วนะ ไว้พบกันใหม่ บ๊ายบาย ~

โลกใบเล็กของแมวหมู

โลกใบเล็กของแมวหมู

สวัสดีค่ะทุกคน " บิ๊ว " เองค่า
เลิฟการแต่งหน้า และรักการดูแลตัวเอง
✔ ผิวมันขาดน้ำ
✔ มีสิว รูขุมขนกว้าง และเริ่มมีริ้วรอย
✔ สีผิว nc 25-30
✔ ชอบแต่งหน้าทั้งลุคสายเกา สายฝ. และแฟนซีเลยค่ะ
💗 Contact for work ⊹ Line : naestorbeautii

FULL PROFILE