ลิปสติกแบรนด์ไทยจำเป็นต้องสวยขนาดนี้มั้ย คล้าย 3CE ด้วย [LAMOON By Sasithorn ]

13 3

สวัสดีค่าาาาาา ♡ ทุกๆคน วันนี้กลับมาพบกับก๊อบกันอีกแล้วนะคะเห็นหัวข้อกระทู้กันแล้วใช่มั้ยเอ่ย พบกับก๊อบทีไรก็มักจะมารีวิวลิปสติกทุกทีสินะ

กลับมาพบกันครั้งนี้ ก๊อบมีลิปสติกแบรนด์คนไทยมารีวิวให้ดูกันค่ะต้องบอกก่อนว่าสีสวยทุกสีเลย ลิปสติกแบรนด์นี้เขามีด้วยกัน 5 สี ค่ะแต่ละสีเป็นโทนสียอดฮิตที่ทุกสีผิวสามารถทาได้แน่นอนค่ะ

มีตั้งแต่โทนแดง ส้ม ชมพู ไปยังพวกส้มอิฐ กันเลยแถมแพกเกจจิ้งยังมีความคล้าย The Balm  อีก ♡

นี่เลยทุกคน หน้าตา แพกเกจจิ้งเป็นแบบเน้ มีด้วยกัน 5 สี ค่ะ 

ไล่โทนสีได้สวยมาก

มาดูสวอชลงบนแขนกันดีกว่า ว่าสีจะแน่นและสวยขนาดไหน 

สวยทุกสีจริงๆค่ะ โดยเฉพาะ สี 03 และ 05 ดีต่อใจอิช้อยมากสีต้องชัดขนาดนี้มั้ยคะ

มาดูสวอชลงบนปากกันต่อค่ะ

สี 01 MARS 

สีนี้เป็นสีแดงตุ่นๆ สไตล์โคเรียเหมือนกันนะ 

สี 02 SATURN 

สีนี้เป็นสีแดงอิฐๆ อมส้ม สวยมากเลยค่ะสีนี้ 

สี 03 VENUS 

สีนี้เป็นสีชมพูตุ่นๆ แนะนำมากๆเลย เป็นสีที่ก๊อบชอบมากที่สุด และทาออกไปข้างนอกบ่อยสุดค่ะ 

สี 04 MERCURY 

สีนี้เป็นสีส้ม ส้มเข้ม ทาแล้วไม่โดด ไม่ลอย ขับผิวสุดๆ ถ้าใครชอบสีโทนส้มสดใสๆ แนะนำเลยค่ะ

สี 05 JUPITER

สีนี้เป็นอีก 1 สีที่ก๊อบแนะนำอีกสีค่ะ สีนี้จะออกสีส้มชาเย็น คล้าย 3CE #116 เลยค่ะ สีนี้ผิว2สีก็ทาแล้วรอดนะคะ

นี่เลย คล้ายนะคะ สีสวยมากกกก

ช่วงนี้ก๊อบใช้ สี 03 และ 05 บ่อยที่สุด สีถูกจริตมากถ้าให้แนะนำคือแนะนำ 2 สีนี้ค่ะ

เป็นลิปสติกแบรนด์คนไทยที่ก๊อบให้คะแนน 10/10เลยค่ะ 

เรื่องความติดทนคือติดทนมากๆ กันน้ำ กินอะไรไม่ต้องเติมบ่อยเลยเป็นลิปสติกแบรนด์คนไทยที่เทียบเท่ากับเคาท์เตอร์แบรนด์จริงๆ เนื้อสีแน่นชัด ไม่ตกร่อง เป็นลิปจิ้มจุ่มแมทท์ที่ไม่แมทท์จนปากแตกระแหง เนื้อดีมากจริงๆค่ะที่รีวิวมา เดี๋ยวหาว่าอวยต้องไปลองกันเองละล่ะ อิอิ 

ราคาแท่งละ 290 บาท ซื้อครยเซ็ท 5แท่ง 1,250 บาท

เป็นไงคะ อยากได้สีอะไรกันบ้างง  ??

วันนี้ก๊อบก็ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้ไว้เจอกันใหม่คราวหน้าค่ะบะบายยยย

ก๊อบแก๊บรีวิว

ก๊อบแก๊บรีวิว

FULL PROFILE