ดูดวงตามวันเกิด 21-27 ส.ค. 60 ใครดวงดี ใครดวงตกช่วงนี้ มาเช็คกันหน่อย

1 0

การเรียนงานเยอะงานแยะ อยากแยกร่างได้ราวๆ นั้นเลย แถมเพื่อนก็วุ่นวายต้องการคำปรึกษา หรือมีเรื่องให้ช่วย เยอะได้อีกกกก เหนื่อยหน่อยนะคะคนวันเกิดจันทร์ นอกจากงานตัวเองแล้ว ยังต้องเจอกับความกดดันจากคนในบ้านด้วย อดทนคำเดียวค่ะ ฮึบบ!!! แต่ระวังคำพูดไว้บ้างนะ เพราะบางทีถ้าปากไวหรือพูดตรงเกินไป คนรอบข้างก็ไม่โอเคนาจาาาาเรื่องเพื่อนระวังคำพูด รวมถึงข้อความในโซเชียลจะก่อดราม่านะจ๊ะ ช่วงนี้อย่ามัวไปสนใจชาวแซะ หรือเสียงเล็กน้อยเลยค่ะ คนที่รักเธอก็ยังมี เพราะถ้ายิ่งเธอตอบกลับจะกลายเป็นตอบรับ ปัญหาใหญ่ไปอีกกก เอาเป็นว่าใส่ใจแค่คนที่เธอแคร์ดีกว่าค่ะ ^^ ใจร่มๆ ปิดฟีดอะไรที่ไม่ดีไปค่ะซิสส อารมณ์เสีย!!ความรัก

• คนโสด เกรงว่าจะโสดต่อไปค่ะ แม้ในใจเธอจะเหงา ก็เพราะเธอเวลาให้กับเรียน เพื่อน กิจกรรมจนไม่มีเวลาส่วนตัวซะงั้น? สิ่งทำได้ตอนนี้ก็แค่มองหาคนที่ถูกใจผ่านทางออนไลน์ ยังไม่ใช่ช่วงเวลาของเธอจริงๆ 
  • คนมีแฟน สายจิกหยุดเลยค่ะที่รัก ช่วงนี้เธอหูเบา เชื่อโซเชียลหรือแค่เห็นแฟนผิดปกตินิดหน่อยก็จ้องจับผิดกันชุดใหญ่ แบบนี้ไม่เอานะคะ เพราะเค้าจะงง และอึนมากที่อยู่ดีๆ เธอก็ทำตัวไม่มีเหตุผล บางทีเค้าอาจจะแค่แบตหมด หรือไม่ว่างจริงๆ ก็ได้ ไว้ใจกันหน่อย!!
ทริคเหนื่อย งานเยอะ แต่เพื่ออนาคตเธอนะคะ สิ่งที่เกิดขึ้นในสัปดาห์นี้จะทำให้เธอได้เห็นมิตรภาพว่ายามลำบากใครที่คอยอยู่เคียงข้างกับเธอ จงใส่ใจคนที่ยังอยู่กับเธอเข้าไว้ค่ะซิสส

สีนำโชค ส้ม , ชมพู , เทา

การเรียนเหยยยยเธอออ!! สัปดาห์นี้มีเรื่องไม่คาดคิด พลิกแพลง ไม่ได้ดั่งใจ แต่มันกลับออกมาดีนะ จงเชื่อในความเป็นเธอค่ะซิสส ลุย ตั้งใจ พัฒนาตัวเอง และใช้ไหวพริบที่เธอมีมาลงกับการเรียน กิจกรรมที่ทำอยู่ช่วงนี้อาจได้เดินทางแบบปุ๊บปั๊บด้วยนะคะ แต่ไม่ต้องกลัวเพราะเป็นเรื่องที่ดี โอกาสแบบนี้ถ้ามันดีกับเธอก็คว้าไว้ซะ!!เรื่องเพื่อนโหยยย คิวทองมาก สับรางให้ทันดีกว่า ช่วงนี้เธอเป็นที่ต้องการของทุกคน แบบคนนั้นก็นัดเธอ คนนี้ก็อยากให้เธอไปด้วย เหนื่อยใจจริงๆ แต่เอาเป็นว่าเลือกคบเพื่อนก็สำคัญนะคะซิส ถ้ามันเหนื่อยมากไปจนไม่มีเวลาของตัวเองก็พักบ้างความรัก

• คนโสด ได้เจอคนที่ใช่แบบบังเอิญจากการเดินทาง และกิจกรรมบางอย่าง เค้าคนนี้แลดูฮอท หรือเป็นที่หมายปองของใครๆ รวมถึงเธอด้วย ช่วงนี้ถ้าเจอใครที่ใช่ ก็ลองวางตัวดีๆ แต่งตัวให้ดูดี สดใสร่าเริงแบบที่เป็นเธออะค่ะ ส่งยิ้มนิด มองหน่อยก็โอเคละ 
  • คนมีแฟน ระวังเห็นฟีดเก่าๆ คนเก่าๆ ของเค้าหรือบางสิ่งที่ทำให้เธอหงุดหงิดใจจากอดีต ช่วงนี้เธอเองไม่ควรเอาตัวเองไปเปรียบเทียบนะคะซิส คนเก่าคืออดีต แต่บางทีเธอก็ต้องเช็คตัวเองด้วยนะว่าบกพร่องอะไรมั้ย? หรือมีอะไรคาใจที่ทำให้เค้ายังนึกถึงคนเก่าหรือเปล่า? พัฒนาความรักให้ดีกว่าเดิม แทนที่จะมาเสียดายที่ไม่เคยได้ทำวันที่สายไปนะคะ 
ทริคมีอะไรเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้นได้บ่อย ขอให้เธอมีสติ และรู้จักปรับตัว เพราะมันจะทำให้เธอได้เปรียบ และมีโอกาสที่ดีกว่า 

สีนำโชค ขาว , ฟ้า , น้ำเงิน

การเรียน ทีมเวิร์คจะช่วยให้รอดค่ะยูววว์ ช่วงนี้งานไหน กิจกรรมอะไรก็ไม่หวั่น เพราะเพื่อนกับเธอนั้นเข้าขากันดี แถมทำงานได้ลงตัวด้วย มีอะไรเพื่อนช่วยได้ ทั้งไอเดีย แรงใจหรือสิ่งใหม่ๆ ที่ทำแล้วดีค่ะ แต่ก็ระวังคำพูดเธอนิด ถนอมน้ำใจคนรอบข้างที่ดีกับเธอบ้างเรื่องเพื่อนนอกจากเรื่องเรียนก็มีเรื่องกิน และเรื่องเที่ยวที่เธอถนัดมากกก ช่วงนี้อะไรดีมาเถอะ อะไรที่ฮิตกันก็ไปหมด ตามใจกันแบบนี้ระวังเงินหมดเด้ออ เดี๋ยวหาว่าไม่เตือน ช่วงนี้เธอมีโอกาสได้เพื่อนใหม่ หรือเจอสังคมใหม่ที่น่าสนใจด้วยนะคะ เก๋ไปอีกกกความรัก

• คนโสด ช่วงนี้เธอต้องแอคทีฟหน่อย ออกไปเจออะไรใหม่ๆ บ้าง เพราะจะทำให้เธอได้มีโอกาสเจอคนที่ใช่จากกิจกรรม งานอาสา หรือแวดวงเพื่อนของเพื่อนค่ะซิสส แต่บอกไม่ได้ว่าแบบไหนนะ เพราะมีหลายคนเข้ามา ฮิ้วว!
  • คนมีแฟน เพลาๆ เรื่องรูปคู่ ทำอะไรเก็บเป็นความลับบ้าง บางทีเธอมองว่าเป็นเรื่องปกติ แต่จะถูกเม้าท์หรือนินทาได้ง่ายค่ะซิสส มันจะทำให้เธอนอยด์เปล่าๆ
ทริคเปิดใจรับอะไรใหม่ๆ มันดีนะคะ ไม่ว่ากิจกรรม การเรียน หรือสังคม มันทำให้เธอได้เจอโลกกว้างขึ้นอีกเยอะค่ะ

สีนำโชค น้ำตาล , เทา , ม่วง , ชมพู

การเรียนเธอไม่ได้อยู่คนเดียวบนโลกนะคะ ช่วงนี้ถ้าเธอจิตตก เครียดหรือดราม่าอะไรมาก็ยังมีเพื่อนคอยอยู่เคียงข้างเธอนะคะ ช่วงนี้การเรียน งานกลุ่ม กิจกรรมที่เธอว่ายาก ผ่านมันไปไม่ได้ ลองปรึกษาเพื่อนดูค่ะ จะทำให้ทุกอย่างง่ายขึ้น ลองคิดนอกกรอบดูบ้าง ใจเย็นๆ แล้วตั้งใจอีกครั้งนะคะ สู้ๆเรื่องเพื่อนงานที่เธอไม่อยากไป ปาร์ตี้ไหนที่เธออยากลา ลองเคลียร์กับเพื่อนให้เข้าใจดูค่ะซิสส ช่วงนี้มันก็มีบ้างที่อยากอยู่เฉยๆ ในโลกส่วนตัว กับสิ่งที่เธอฝันหรืออยากทำ ลองหากิจกรรมที่ชอบดูค่ะ เพราะเธออาจจะได้เพื่อนใหม่ที่เป็นแนวเดียวกันจากตรงนี้ค่ะ กิกิความรัก

• คนโสด ใครรอแฟนเก่า กิ๊กเก่ายกมือหน่อยยย เพราะช่วงนี้เค้าจะวนๆ กลับมาค่ะ อาจเป็นเพียงการทักทายหรือคุยเพียงผ่านๆ ก็ได้นะ
  • คนมีแฟน ผลัดกันรับฟังหรือแลกเปลี่ยนบ้าง วีคนี้ไม่ว่าเธอหรือเค้าที่ Down ก็ต้องช่วยกันค่ะ บางทีเค้าอาจต้องการเธอมากก็เป็นได้ อยู่เป็นเพื่อนคู่คิดกันเถอะค่ะ เพราะนอกจากจะทำให้เข้าใจกันมากขึ้น ยังจะทำให้ความสัมพันธ์ดีขึ้นด้วยน๊าา
ทริคบางทีเธอเองก็ต้องมีคนที่คอยรับฟังได้ทุกเรื่องนะคะซิสส ดีกว่ารับมือกับอยู่ปัญหาคนเดียว ไม่ไหวก็บอกมาแชร์ให้เพื่อน แฟน หรือครอบครัวฟังบ้างค่ะ แล้วเธอจะดีขึ้น

สีนำโชค ทอง , ดำ , เขียว , ขาว

การเรียนรวมกันงานเสร็จ แยกกันเธอแย่แน่นอนน ช่วงนี้งานกลุ่ม ทีม เพื่อน กิจกรรมหมู่คือดีมากกก ทุกอย่างลงตัว งาน การบ้านสำเร็จเป็นที่น่าพอใจ แต่จะดีมากถ้าเธอเข้าหาอาจารย์ด้วย เพราะเค้าจะเป็นอีกแรงที่ทำให้งานของเธอออกมาดีมากขึ้น อ่อ! ใครที่จะประกวดแข่งขันอะไรในช่วงนี้ ลุยได้เลยค่ะ กำลังใจเธอเพียบเรื่องเพื่อนนอกจากได้ดีเรื่องเรียนเพราะเพื่อน ช่วงนี้ได้เพื่อนพาเที่ยวด้วยล่ะ กิจกรรมต่างๆ เป็นไปตามแผน แถมมีโอกาสได้เจอคนใหม่ๆ ที่ใช่ มีไลฟ์สไตล์เดียวกันไปอีก แต่ระวังเรื่องเงินด้วยนะซิสส ฟีบแบนแม้มิตรภาพจะดีแค่ไหนก็เถอะ ปรามๆ ห้ามกันบ้าง เพื่อนช่วยเพื่อน เตือนกันแล้วเราจิผ่านเรื่องนี้ไปด้วยกันความรัก

• คนโสด ได้เจอคนที่ใช่จากกิจกรรม การเรียน การแลกเปลี่ยน  แต่ถ้าใครชอบสายต่างชาตินี่ใช่เลยค่ะ ช่วงนี้เธออาจฮอทนอกสถานที่ แค่ลองเปลี่ยนที่เช็คอิน กล้าเริ่มต้นสิ่งใหม่กับคนใหม่ๆ บ้าง แต่ถ้าเธอชอบคนไทยก็ยังได้อยู่ หมั่นดูแลตัวเองบ้างจะช่วยได้เยอะค่ะ 
  • คนมีแฟน ช่วงเวลาทุกข์สุขนั้นสำคัญค่ะ วีคนี้เธออาจได้คิดทบทวนเรื่องความรักบางอย่าง เรียกว่าวางแผน คิดไกล จริงๆ มันก็เป็นเรื่องดีนะคะ ^^ อะไรที่ผิดพลาด หรือแก้ไขได้ก็ทำเลยค่ะ อย่ารอให้มันสายไปนะคะ เพื่อการเติบโต เรียนรู้ไปด้วยกัน
ทริคเริ่มต้นทำอะไรใหม่ๆ บ้าง เพราะไม่มีใครอยู่กับอะไรได้นาน ไม่ว่าสังคม เพื่อน ทุกอย่างมีสิ่งที่น่าสนใจรออยู่ ลองเปิดใจรับบ้าง อะไรบ้าง ยิ้มเยอะๆ แล้ว Enjoy กันเถอะค่ะ

สีนำโชค เทา , น้ำเงิน , ฟ้า

การเรียนช่วงนี้ระวังเพื่อนรอบข้างคอยจ้องจับผิด อดทนอีกนิด อย่าเพิ่งคิดเกียจค่ะ เพราะผลการเรียนเริ่มออกมาในแสดงทิศทางที่แย่ลง เธอต้องกลับมาจริงจังได้ล้าววว อดทนอีกนิด ขยันอีกหน่อย ทุกอย่างก็น่าจะโอเคขึ้น พักได้แต่อย่านานนะคะเรื่องเพื่อนช่วงนี้ต่างคนก็ต่างเยอะสิ่ง ไม่ว่าเพื่อนหรือตัวเธอเอง บางอย่างถ้าพักได้ก็แยกกันบ้าง ตัวติดกันแบบนี้บางทีก็เหนื่อยนะคะ เอาไว้เจอกิจกรรมอะไรที่ชอบที่อยากทำค่อยไปด้วยกัน หรือลองเปิดใจรับอะไรใหม่ๆ บ้าง น่าจะโอกว่ากันเยอะความรัก

• คนโสด ถ้าจะจุกจิกคิดเยอะเรื่องแยะ ก็โสดไปก่อนเถอะค่ะ ช่วงนี้ความมั่นใจเป็นเรื่องที่ดีนะยูวว์ แต่ถ้ามากไปก็ทำให้แย่เหมือนกัน สเปคสูง คิดเยอะ เลือกมากไปก็ต้องดูตัวเองด้วยนะ เพราะบางทีเธออาจไม่ใช่สเปคเค้าเหมือนกัน
  • คนมีแฟน เบาๆ บ้าง อย่าทำเรื่องเล็กให้เป็นเรื่องใหญ่สิคะซิสส ช่วงนี้สนใจหน้าที่การเรียนของเธอ หรือกิจกรรมก่อน กับแฟนจะจุกจิกหรือคอยจ้องจับผิดมากไปจะทำให้อึดอัดใจกันเปล่าๆ นะ ขอเตือนน!!
ทริคปล่อยวางบ้าง อะไรบ้าง ช่วงนี้บ้างครั้งเธอก็ลืมหันกลับมองตัวเอง สิ่งที่ใกล้ตัวที่สุดเธอกลับมองไม่เห็นสำรวจตัวเองและทำหน้าที่ให้ดี จะได้ไม่มีใครมาว่าเธอนะ เค้าขอ!!

สีนำโชค ชมพู , ม่วง , น้ำเงิน , ขาว

การเรียนช่วงนี้เธอจะเห็นว่าใครที่เป็นมิตรแท้ หรือมิตรเทียม การเรียนที่ค่อนข้างหนัก หรืออุปสรรคในช่วงนี้ มันทำให้วัดใจคนว่าใครพร้อมจะช่วยเธอในยามที่เธอลำบาก แต่ไม่ว่ายังไงเพื่อนก็สำคัญ ที่จะทำให้กิจกรรมการเรียน และสิ่งต่างๆ ผ่านพ้นไปได้ มีอะไรปรึกษากันไว้ แลกเปลี่ยนมุมมองความคิดเป็นเรื่องที่ดีนะเรื่องเพื่อนเหยย เธอเองไม่สามารถทำตามใจทุกคนได้หรอก สัปดาห์นี้เลือกหน่อยค่ะ บางอย่างถ้ามัวฝืนหรือเหนื่อยมากเกินไปจนรู้สึกไม่เป็นตัวเองก็พอเถอะนะ บอกเพื่อนให้เข้าใจ เพราะเธอจะเหนื่อยที่ต้องคอยตามใจเพื่อนความรัก

• คนโสด โสดไปก่อนดีกว่าค่ะ เพราะต่อให้ช่วงนี้มีใครเข้ามา เธอก็มองหาแต่คนที่อยู่ไกลตัวมากกว่า คนใกล้ตัว จริงๆ ถ้าเธอลองสังเกตให้ดีจะเห็นว่ามีคนรอบข้าง หรือเพื่อนบางคนแอบชอบเธออยู่นะ เปิดตาเปิดใจดูบ้างสิคะ หรือแอบชอบใครช่วงนี้ลองแง้มๆใจเค้าดู ว่าคิดยังไงกับเธอกันแน่ 
  • คนมีแฟน บางทีความมโน ความคิดของเธอก็อาจทำให้ความรักพังได้ ช่วงนี้ถ้ามัวแต่จ้องจับผิดคิดไปไกล แล้วแถมยังจุกจิกใส่ความเยอะเข้าไปด้วยล่ะก็ อาจทำให้แฟนเธอรู้สึกเบื่อ อึดอัดและเริ่มมองหาคนอื่นได้นะคะที่รัก มีอะไรค่อยๆ คุยกัน มีเหตุผลหน่อย จะทำตัวง้องแง้ง มันไม่น่ารักเลย เบาๆ บ้าง
ทริคเวลาจะช่วยให้เธอตัดสินอะไรได้หลายอย่าง ไม่ว่าเพื่อน สังคม หรือใครที่พร้อมจะอยู่กับเธอ ตัดสินใจให้ดี และอย่าลืมเทคแคร์เค้าเหมือนอย่างที่เค้าเทคแคร์เธอด้วยนะคะ 

สีนำโชค ทอง , เขียว , เหลือง

Madame Q Swords

Madame Q Swords

FULL PROFILE