[Review] SHISEIDO WASO Soft + Cushy Polisher

16 4

สวัสดีค่ะ วีวี่นะคะก่อนอื่นต้องขอเม้าท์นิดนึงว่าเป็นอะไรที่บังเอิญมาก ที่วีวี่บังเอิญผ่านไปแถวเคาน์เตอร์ของ Shiseido สาขา Siam Paragon เมื่อวานศุกร์ที่ 11 ส.ค. ที่ผ่านมาแล้วทาง Shiseido กำลังมีกิจกรรม แจก ผลิตภัณฑ์ WASO Soft Cushy Polisher พอดีเลย

แค่แชะแล้วแชร์ลง Facebook ก็รับขนาดทดลองไปลองใช้ฟรีเลยค่ะ

วี่และเพื่อนก็เลยรีบแชะ แล้วแชร์ แล้วก็ได้WASO Soft Cushy Polisher  ขนาด 30 ml. มาไว้ในครอบครอง

* WASO Soft Cushy Polisher *เป็นสครับขจัดเซลล์ผิวเสื่อมสภาพ ที่อ่อนโยนต่อผิวที่ทาง Shiseido บอกว่า เม็ดสครับได้มาจากพืชพรรณธรรมชาติ มีส่วนผสมของเลซิตินจากถั่วเหลืองญี่ปุ่น และมีเนื้อสัมผัสนุ่มคล้ายเต้าหู้  

วิธีการใช้ก็คือ เมื่อล้างหน้าแล้ว ให้ใช้สครับตัวนี้ นวดวนๆบนใบหน้า

หลังจากที่วี่ลองใช้แล้วรู้สึกดีมาก คือ เป็นสครับที่เม็ดสครับเล็กละเอียดมากจริงๆค่ะ ไม่บาดหน้า และมีกลิ่นหอมตามสไตล์ Shiseido 

พอล้างหน้าเสร็จ ผิวไม่แห้งตึง แต่รู้สึกหน้าลื่นๆ นิ่มๆ ชอบมาก

ดูซิคะ เม็ดสครับละเอียดจริงๆ

แล้ววี่รู้สึกว่า พอเราทาสครับทิ้งไว้ซักพัก จะมีความรู้สึกเย็นๆบนผิว( อันนี้รู้สึกได้จากการทาลงบนมือ ตอนถ่ายรูปนี้นี่แหละคะ 555 )

หลังจากลองใช้มา 3-4 ครั้ง รู้สึกชอบมากๆค่ะอยากสครับตลอดเลย ให้ความรู้สึกฟินๆเม็ดสครับไม่บาดหน้าใช้แล้วรู้สึกผิวไม่แห้งกร้าน พอล้างออกแล้วผิวลื่นๆ นิ่มๆนี่แหละที่ชอบสุดๆ

แต่ด้วยความที่เม็ดสครับเม็ดเล็ก ต้องระวังจะเข้าตากันนิดนึงนะคะ อย่านวดเพลิน อิอิ ( นี่เคยแล้ว 555 )

ส่วนใครที่สนใจผลิตภัณฑ์อื่นๆของ WASO by Shiseido ก็สามารถไปดูได้ที่ Link นี้เลยค่ะ

https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=235905

และใครอยากร่วมลุ้นได้ WASO ไปใช้ฟรีๆ ก็อย่าลืมไปร่วมเล่น กิจกรรม หรือ Activities ของทาง Jeban ที่ Link นี้นะคะ

https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=236634

ขอให้โชคดีกันทุกคนเลย 

รัก

• Vivie Gift •* Vivie Beauty world *

Vivie_BeautyWorld

Vivie_BeautyWorld

สวัสดีค่ะ ^^* วีวี่ สาว Take Me Out Season 16
และ 1 ใน 8 สาว Pinknista ของ Etude House 2017
วี่รักการแต่งหน้า ทำผม และการแต่งตัว ยินดีที่รู้จักทุกคนนะคะ
ฝากติดตามวีวี่ด้วยนะคะ มีอะไรดีๆจะมาแนะนำอัพเดทแบ่งปันกันแน่นอน

ฝากติดตามวี่ด้วยนะคะ
Facebook Page : Vivie Beauty World
Instagram : viviebeautyworld
Twitter : @vivieworld
Youtube Channel : Vivie Beauty World
Website :
viviebeautyworld.blogspot.com
viviebeautyworld.wordpress.com
Line ID : vivie_gift

FULL PROFILE