Review & Swatches ลิปจิ้มจุ่ม 5 สีใหม่ Limited ของ IN2IT "FANTASY LIQUID MATTE COLLECTION"

16 4

สวัสดีค่ะทุกคน

วีนัส จาก ยูทูป kxxvenus นะคะ 

วันนี้วีนัสเอารีวิว+ swatches ลิปจิ้มจุ่ม 5 สีใหม่ของ In2it ที่เพิ่งปล่อยออกมามาฝากค่ะชื่อของเขาคือ"IN2IT FANTASY LIQUID MATTE COLLECTION"(เห็นในเพจเขาว่าเป็น Limited edition ค่ะ)

ราคาแท่งละ 199฿ (แต่ตอนนี้มีลดราคาช่วงเปิดตัวเหลือแท่งละ 179฿ ค่าา)

ทั้งหมด 5 สีก็จะมีทั้งโทนม่วงมาก ชมพูสด ไปจนถึงสีแดงโทนต่างๆถือว่าทำมาตอบโจทย์สายแซ่บมากทีเดียวโดย ทั้ง 5 สี ก็มีดังนี้ค่ะ#VM201 Sweet Violet #VM202 Sugar Pink#VM203 Hot Paprika#VM204 Red Delight#VM205 Dark Cherry

เอาเป็นว่าเรามาดู Swatches บนปากจริงๆของทั้ง 5 สีกันเลย~

สำหรับใครที่อยากดูแบบภาพเคลื่อนไหว ในคลิปนี้มีทาให้ดูกันแบบชัดๆด้วยเน้อ ไปดูกันได้ค่ะ

มาถึงช่วงรีวิวกันบ้าง

ความชัดของสีสีทั้งหมดถือว่าชัดแน่นหมดทุกสีเลยค่ะ อย่างสี Dark Cherry ที่เข้มมากๆ (ซึ่งหลายแบรนด์มักจะมีปัญหาพิกเมนท์) ก็ถือว่าทำออกมาได้ดีนะคะ อาจจะต้องเกลี่ยหน่อยๆ แต่เม็ดสีแน่นและเกลี่ยงง่ายค่ะ ส่วนตัวเลยไม่มีปัญหาอะไร พอรอแห้งแล้วมันจะดูสมูทไปด้วยตัวของมันเองเหมือนกับเนื้อของลิปจะบางลงจากรุ่นเก่าๆที่เคยปล่อยมาด้วยค่ะ ทำให้แห้งไวกว่าตัวเก่าๆพอสมควรเลย 

เนื้อลิปเป็นแบบไหน?เนื้อตัวนี้ยังเป็นเนื้อฟูๆเหมือนเนื้อวิป/มูสเหมือนรุ่นก่อนๆค่ะ แต่อย่างที่บอกว่าเหมือนจะบางลงนิดหน่อย (หรือไม่ก็วีนัสอาจจะคิดไปเองนะคะ)ทาแล้วจะไม่แมททันทีค่ะ จะวาวๆมันๆก่อน ต้องใช้เวลาสักครู่หนึ่งถึงจะแห้งแล้วกลายเป็นเนื้อแมทค่ะแต่ก็ถือว่าเป็นเนื้อที่เกลี่ยง่ายค่ะ ทาแล้วไม่รู้สึกตึงหรือปากแห้ง ยืดหยุ่น ไม่แตก ไม่ร่วงเป็นผงเหมาะกับสาวๆปากแห้งเลยค่ะ

ความติดทนนานส่วนตัวคิดว่ามันติดทนนานพอสมควรตามมาตรฐานของลิปจิ้มจุ่มทั่วไป คือ คือไม่ใช่แบบที่สะเทินน้ำสะเทินบก จูบไม่หลุด กินมาราธอนก็ไม่หลุดแบบนั้นนะคะ วีนัสเชื่อว่าลิปสติกทุกตัวยังไงซะก็ต้องมีหลุดกันบ้างเนอะอย่างถ้ากินของมันๆก็มีหลุดบริเวณด้านในปากค่ะ (เพราะน้ำมันในอาหารก็เหมือนพวก oil remover นั่นแหละค่ะ มันทำให้เครื่องสำอางหลุดได้อยู่แล้ว)แต่ก็เติมปากได้ ไม่ได้แยกชั้นกันกับของเก่า ซึ่งส่วนตัวก็ถือว่าเป็นข้อดีนะคะง่ายๆเลยคือลิปตัวนี้เป็น Waterproof ค่ะ ติดทนประมาณหนึ่ง แต่ไม่ Transfer proof คือเวลากินน้ำกินข้าวจะมีลิปติดหลอดติดแก้วค่ะ ใครที่ไม่ชอบความเละเทอะก็อาจจะไม่โอเคก็ได้ (แต่ถึงจะมีหลุดติดออกไปแต่บนปากก็ยังอยู่ดี ส่วนตัวก็เลยไม่ค่อยซีเรียสเรื่องนี้ค่ะ)

จบแล้วสำหรับรีวิวค่าา หวังว่าโพสนี้จะเป็นตัวช่วยในการตัดสินใจของใครหลายๆคนได้นะคะแล้วมาเจอกันใหม่ค่ะ

Bye, Have a good day

kxxvenus

kxxvenus

สวัสดีค่ะ วีนัสนะคะ
ตอนนี้กำลังทำยูทูปเกี่ยวกับ beauty & lifestyle ฝากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆติดตามกันด้วยนะคะ

FULL PROFILE