How to แต่งหน้าสไตล์สาว Bohemian ในยุค 70's

16 6

สวัสดีค่าสาวๆจีบันทุกคน ขอแนะนำตัวก่อนเลยนะคะ เราชื่อ เบล น้า มือใหม่ค่ะหากผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะคะ

เมคอัพลุคนี้เบลได้แรงบันดาลใจมาจาก สาวโบฮีเมี่ยนใน ยุค70 ค่ะ รู้สึกว่าเบ้าหน้าเราน่าจะไปรอด(มั้ง) 55555 ฝากติดตามด้วยนะคะ

ไปเริ่มกันเลยดีกว่าค่าาาาาาา........

เริ่มขั้นตอนการแต่งตากันเลยนะคะ

• ลงสี smarty pants ทั่วเปลือกตา
  • ใช้ สี smokeshow ลงบริเวณ หัวตา และหางตา เว้นบริเวณกึ่งกลางตาไว้ค่ะ แล้วก้ blend blend blend วนไปให้ไม่เห็นขอบนะคะ 
  • เบลใช้ แปรงแตกconcealer เบาๆ แล้วก้ลากไปบริเวณหางตาดังรูปที่ 3 ตาจะได้เฉี่ยวๆค่าาาดังรูปที่ 4 เลยค่า
  • ใช้สี smarty pants ผสมกับ smokeshow ทาบริเวณขอบตาล่างด้วยค่าาา

ขอขอบคุณทุกคนที่เข้ามาดูน้าาาา แล้วเจอกันใหม่กระทู้หน้าค่าา บะบายยยย...

bellelhy

bellelhy

FULL PROFILE