❀❀REVIEW❀❀ ETUDE HOUSE - Play color eyes CHERRY BLOSSOM ให้มันเป็นสีชมพู~

22 10

สวัสดีเพื่อนๆ ชาวจีบันทุกคนค่ะ วันนี้จะมารีวิวพาเลตต์อายแชโดว์โทนสีชมพูแสนหวาน ที่่สามารถใช้ได้เป็นประจำทุกวัน อย่าง Etude House - Play color eyes CHERRY BLOSSOM ค่ะ

อย่างที่เพื่อนๆ เห็นกันใช่มั้ยล่ะคะ ว่าเจ้าพาเลตต์ตัวนี้มีสีสันที่หวานนนนนนนมากๆ สาวๆ ที่ชอบโทนสีนี้ต้องกรี๊ดแน่นอน

ซึ่งเจ้าพาเลตต์ตัวนี้นั้น ได้ออกวางจำหน่ายมาสักพักใหญ่แล้ว ในช่วงฤดูใบไม้ผลิของเกาหลี หรือช่วงที่ดอกซากุระกำลังเบ่งบานนั่นเองค่ะ ตัวนี้เราได้ฝากเพื่อนหิ้วมาจากเกาหลีค่ะ เพื่อนบอกว่าพนักงานที่นั่นบอกว่าเป็น limited edition ที่จะวางขายในเฉพาะช่วงฤดูใบไม้ผลิอีกด้วยค่ะ อันนี้ก็ไม่รู้ว่าพนักงานโม้หรือเปล่านะคะ 555555555

โดยตอนนั้นเราฝากเพื่อนซื้อมาอยู่ที่ราคาประมาณ 700 กว่าบาทค่ะ ตอนนี้ตามร้านพรีออเดอร์ต่างๆ ก็มีนะคะ ราคาก็แตกต่างกันไปค่ะ

และนี่คือสีทั้งหมด 10 สีค่ะ ไม่ได้แต่งสีภาพใดๆ ทั้งสิ้นนะคะ (แปรงแอบเลอะขออภัยด้วยค่ะ 55555) จะเห็นได้ว่าสีที่ให้มานั้นจะเป็นสีโทนชมพูซะส่วนใหญ่ แต่ก็ยังมีโทนสีอื่นๆ มาด้วย เช่น สีน้ำตาล ทำให้พาเลตต์ตัวนี้นั้นสามารถใช้ได้เป็นประจำทุกวันค่ะ

มีกระจกมาให้ด้วย เริ่ด!!

ซูมดูสีกันชัดๆ ดีกว่าค่ะ

สวยมากกกกกกก กลิตเตอร์วิ้งวับ!

swatch ที่แขนให้ดูสีชัดๆ ค่ะ ตอนเราปาด เราปาดประมาณ 1-2 ครั้งค่ะ เนื้อนุ่ม สีสวยกำลังดีเลยค่ะ

ออกแดดกันซักหน่อยยยยยย สีอาจจะไม่ชัดบ้าง ขออภัยด้วยนะคะ

แล้วถ้าหากเปียกน้ำล่ะ จะติดทนได้นานแค่ไหนกันนะ ?!

ไปพิสูจน์กันนนนนน!

นี่คือสภาพหลังจากที่เราเอานิ้วปาดไป 1 ทีค่ะ (ส่วนบนนะคะ) ก็จะสังเกตได้ว่าสีก็จะเลือนๆ ไปบ้าง แต่ยังมีสีหลงเหลืออยู่นะ

และหลังจากที่ได้ลองใช้จริงๆ นั้น ก็พบว่าสีค่อนข้างชัดเจน ไม่ต้องปาดซ้ำหลายๆ รอบ เนื้อนุ่ม มี fall out บ้างเล็กน้อยตามปกติค่ะ และค่อนข้างติดทนใช้ได้เลย ติดทนเกือบตลอดทั้งวัน เราไม่ได้ทาอายไพร์มเมอร์ด้วยนะคะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับสภาพผิวของแต่ละคน และสภาพอากาศของแต่ละวันด้วยค่ะ

หวังว่ารีวิวนี้จะมีประโยชน์กับเพื่อนๆ ที่กำลังตัดสินใจจะซื้อพาเลตต์ตัวนี้ หรือกำลังมองหาพาเลตต์โทนสีชมพูหวานๆ แบ๊วๆ ที่สามารถใช้ได้เป็นประจำทุกวันผิดพลาดตรงไหนก็ขออภัยด้วยนะคะ

และสำหรับวันนี้ก็ขอลาไปก่อน

สวัสดีค่ะ

memorizemew

memorizemew

FULL PROFILE