ผู้ชายสิงคโปร์, มาเลย์(จีน) เมาส์มอย

5 2

สวัสดีค่ะทุกๆ คน อันนี้กระทู้แรกของเรา ผิดพลาดประการใด ต้องขอโทษด้วยนะคะ

เข้าเรื่องกันเลยดีกว่าค่ะ55555

จขกท มีโอกาสได้ทำความรู้จักกับหนุ่มสิงคโปร์และหนุ่มมาเลเซียค่ะ เนื่องจาก จขกท เคยไปอยู่ที่นั่นมาก่อน วันนี้จึงอยากจะมาแชร์ประสบการณ์ให้สาวๆ ที่กำลังเดทหรือ กำลังพัฒนาความสัมพันธ์ของหนุ่มทั้ง 2 ประเทศนี้ค่ะ ต้องขอบอกก่อนว่าไม่ได้เหมารวมผู้ชายทุกคนนะคะ

1.สิงคโปร์

1.1 หนุ่มบ้างานมากๆ เนื่องจากค่าครองชีพแพง ไม่ทำงานก็ไม่มีเงินค่ะ

1.2 ถึงจะบ้างานแต่ก็ชอบ party หนักเช่นกัน บางคลับในสิงคโปร์ให้บริการถึง 6 โมงเช้าเลยนะคะ >.<

1.3 ให้เกียรติผู้หญิงมากๆ Treat เราอย่างกับเจ้าหญิง ไปรับ-ส่ง, พาไปทานข้าว, เดินเล่น บลา บลา บลา

1.4 เรื่องการเปย์555555 ไม่ต้องเป็นห่วงค่ะ เขามักจะเป็นฝ่ายที่ออกค่าอาหาร ตั๋วหนัง หรืออื่นๆ ให้เรา         เสมอ

1.5 ผช สิงคโปร์ ไม่ชอบ ผญ ประเทศเดียวกันซะงั้น?? เพื่อนของ จขกท (คนสิงคโปร์) เล่าให้ฟังว่า ผญ       สิงคโปร์ชอบผู้ชายรวย55555 ต้องมี 3 c คือ car, cash,credit card อันนี้ไม่รู้จะจริงหรือเปล่า แต่ที่         แน่ๆ เขาชอบ ผญ ไทยมาก เพราะ สวย น่ารัก ขี้อ้อน ดูแลดี55555

จขกท เคยเคทกับ หนุ่มสิงคโปร์มา 2 คน ค่ะ คนแรก หน้าที่การงานดี มีรถ บ้าน แต่!!!! อายุห่างกันถึง

11 ปี!!!! คุยกันได้ไม่นานก็หยุดความสัมพันธ์ค่ะ เพราะเข้ากันไม่ได้55555  ส่วนอีกคน อายุห่างกัน 3 ปีค่ะ แทคแคร์ดูแลดีมาก ที่สำคัญให้เกียรติ จขกท มากๆ และตามใจ จขกท สุดๆ เขาน่ารักมากๆ เลยค่ะ แต่!!!! เขาชอบเล่นการพนันมากๆๆๆๆๆๆ ทั้งในคาสิโน่ และการพนันแบบออนไลน์ (Poker stars ) คือนางนอนเช้าทุกวันเลยค่ะ ไม่ไหว555555

เอ่ออ... จะบอกว่าหนุ่มสิงคโปร์หน้าตาไม่ได้หล่อนะคะ55555 (ความเห็นส่วนตัว) แต่ถ้าให้เปรียบเทียบ หนุ่มสิงคโปร์จะ treat เราดีกว่าหนุ่มไทยนะคะสาวๆ 5555 โอเค เม้าส์มอยแค่นี้ก่อน เดี๋ยวมาต่อใหม่ และก็จะบอกเล่านิสัยของหนุ่ม มาเลเซียให้ด้วย555 จริงๆ นิสัยก็คล้ายกันนะคะ โอดค เดี๋ยวมาต่อใหม่เนอะ ไปละจ้า time to go liao ok la hahahaha

Beeisme

Beeisme

FULL PROFILE