อัพเดทชีวิตอปป้า ที่ต้องโบกมือลาไปเข้ากรม มีคนไหนบ้าง มามุงกัน!

6 2

อันยองงงงงงงงงง!ช่วงนี้ๆ สาวหลายคนต่างพากันช้ำใจกับสามี (มโน) ของเราหลายคน ที่ต่างพากันเปิดตัวแฟน (ตัวจริง) กันเยอะเลย แต่ก็ช่างเถอะ เพราะชั้นชอบเค้า ไม่ได้ชอบแฟนเค้า 55555 ถึงจะมีแฟน แต่ยังไงก็ยังอยู่ในจอให้เราดูล่ะแต่ แต่ที่ทำเราช้ำใจกว่านั้น ก็คือเราจะไม่ได้เห็นหน้าอปป้าที่เรารัก ตั้ง 2 ปี  เพราะ เพราะ เพราะ ...เพราะไปเข้ากรม ไงกระทู้วันนี้ เราเลยจะมาอัพเดทให้สาวๆ รู้ทันเหตุการณ์ชีวิต (หัวใจ) ว่า ปีนี้จะมีใครเข้ากรม กำลังอยู่ในกรม หรือจะออกจากกรมแล้วบ้าง

อปป้าที่กำลังจะเข้ากรม

อกแทคยอน 2PMอปป้าวงหมีหมี วงหนุ่มอบอุ่นกำลังจะเข้ากรมแล้ว TT ไม่เป็นเราพวกเราชาวติ่งรอได้ค่ะ 55555 ซึ่งแหล่งข่าวเกาหลีบอกว่า แทคยอนจะเข้ากรมประมาณ เดือนกันยายนนี้แล้วนะจ๊ะ คิดแล้วใจหาย เพราะเราชอบกดูซีรี่ส์ของพี่เค้ามา เล่นที สนุก ขำ เศร้า ได้ทุกโหมดจริงๆ ><

อปป้าที่อยู่ในกรมแล้ว

อีมินโฮ

เพราะเอกทุกเรื่อง พระเอกในใจเราเข้ากรมไปแล้ว งื้ออออ จะต้องรอผลงานถึง 2 ปี เป็นกำลังใจให้ตลอดนะคะ แบบนี้สาวซูจีคงเหงาแย่ ไม่มีอปป้าหัวใจให้คุยแล้ว 55555555 ซึ่งมินโฮของเราเพิ่งจะเข้ากรมไปไม่นานนะคะ น่าจะออกอีกที ตอนที่ 2019 เลย (นานจุง)

จีชางอุค

พี่จางอุคหลังจากพักร่างกาย งดรับงานที่ต้องใช้แรงกายเยอะ หันมาเล่นแนวคอมเมดี้เบาๆ เพื่อรักษาตัวเอง ก็เพิ่งจะเข้ากรมไป เมื่อวันที่ 14 สิงหาคมนี้เลยจ้าาา ก่อนที่จะเข้าอปป้าได้ถ่ายรูปตอนกำลังตัดผมด้วย ขนาดตัดผมแล้วยังหล่อ ยังมีรัศมีของความเป็นพระเอกเกาหลีอยู่เลยยยย อีก 2 ปี จะรอติ่งต่อไปนะคะ ><

คยูฮยอน Super Junior

น้องเล็กของ Super Junior ตอนนี้ก็กำลังรับใช้ชาติอยู่ในกรมนะคะ แหม อย่างงี้วง Super Junior ก็เข้ากรมกันหมดแล้ว รอน้องออก แล้วจะต้องเจอคัมแบ็ครอบใหญ่แน่เลย ตั้งหน้าตั้งตารอกันไปนะคะสาวๆ บอยแบนด์รุ่นเดอะของเกาหลี ที่ทำให้เราเป็นติ่งจนถึงทุกวัน จะกลับมาแล้ววว ><

อิมซีวาน ZE:A

ซีวาน หนุ่มน้อยแห่งวง ZE:A ตอนนี้ก็รับใช้ชาติอยู่ในกรมแล้วจ้า นอกจากจะเป็นนักร้อง ยังเป็นนักแสดงด้วยน้าา แถมหน้าตานี่ อยากเอาเงินไปเป็นแม่ยกเลยจริงๆ รออีก 2 ปีให้น้องกลับมาเล่นละครแบบเต็มตัวนะคะ รับรองดังแน่นอนนนนน!

จูวอนคุณหมอเถื่อนของเรา (ติดภาพจากซีรี่ส์เรื่องนั้นๆ สุด) ตอนนี้ก็อยู่ในกรมเช่นกันค่ะ ซึ่งก่อนเข้า มีข่าวแว่วออกมา ถึงสาวโบรา หวานใจจูวอนว่า เค้าพิมข้อความให้กำลังใจกันก่อนจูวอนเข้าด้วยนะคะ กลัวใจจังค่ะ ว่าถ้าหนุ่มจูวอนออกมา เค้าจะต้องแต่งงานกันแน่เลยยย TT

อปป้าที่กำลังจะออกจากกรม

ชเวซีวอน Super Junior

กรี๊ดดดดด! พ่อหนุ่มคนแมนนนนนของน้องกำลังจะออกจากกรมแล้วค่ะ ทุกคนนนน! หนุ่มซีวอนออกจากกรมคราวนี้ หวังว่าจะมีผลงานซีรี่ส์สักเรื่องมาให้แฟนๆ ได้หายคิดถึงกันนะคะ ขอร้องงงงง! ซึ่งตอนที่อยู่ในกรม หนุ่มซีวอนคนแมนของเราก็ได้รับรางวัลด้วยนะคะ ภูมิใจสุดๆ  ><

ชิมชางมิน TVXQ

ชางมินจากวงดงบังชินกิ วงในตำนานบอยแบนด์ของเกาหลี ก็ใกล้จะถึงวันออกจากกรมแล้วค่ะ ถึงแม้จะมีมรสุมชีวิตหนักๆ เกี่ยวกับวงมาบ้าง แต่ก็จะขอเป็นกำลังใจให้ตลอดไป งานรุ่ง เงินรุ่ง มีผลงานให้ติ่งกระชุ่มกระชวยหัวใจตลอดไปเด้ออออ

ซออินกุกซออินกุก พระเอกที่เริ่มโด่งมาจาก Reply ก็ออกจากกรมแล้วนะคะ ซึ่งจริงๆ ที่ออกจากกรมเร็ว เนื่องจากปัญหาสุขภาพเกี่ยวกับกระดูกข้อเท้าค่ะ ทำให้ไม่ผ่านเกณฑ์การฝึก ต้องออกมารักษาตัว ซึ่งเราคิดว่าเค้าน่าจะได้รับการยกเว้นนะคะ ก็ขอเป็นกำลังใจให้น้าาา ><

ได้รู้กันแล้ว สบายใจ กันบ้างมั้ยเอ่ย ส่วนเรา พี่ชางอุคกำลังจะเข้ากรม หายไปจากชีวิต (ติ่ง) ของเราแล้ว 55555 ไว้กลับมาหนูจะติ่งใหม่นะคะ อิอิ ส่วนสาวๆ คนไหน รู้ลึก รู้จริง รู้รายละเอียดกว่านี้ ก็มาอัพเดทให้เพื่อนๆ ได้รู้บ้างน้าาา

บ๊ายบายยยยยย

AMPIE.PIE

AMPIE.PIE

K 패션 & 트렌드 브러그 라이터
K-fashion & trend writer

FULL PROFILE