[ WHO'S WIN? ] การต่อสู้ระหว่าง"Primer ปิดรูขุมขน 3 ยี่ห้อ" (คนกลัวรู ไม่ควรอ่าน)

33 22

อันนยองฮาเซยง! สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบันทุกคนคร๊าบบบบ

( คำเตือน: รีวิวนี้อาจมีภาพรูที่สยดสยอง เพื่อนๆคนไหนกลัวรูข้ามไปเลยนะครับ อิอิ)

วันนี้ปาล์มมาพร้อมกับกระทู้ซีรีย์ใหม่ " WHO'S WIN? " ซึ่งเป็นกระทู้ที่ปาล์มจะนำเครื่องสำอางที่เป็นประเภทเดียวกัน หรือคุณสมบัติคล้ายคลึงกัน มาเปรียบเทียบประสิทธิภาพหลังจากที่ปาล์มได้ลองใช้จริง ปาล์มขอฝากกระทู้ซีรีย์นี้ไว้ในอ้อมอกอ้อมใจของเพื่อนๆด้วยนะคร๊าบบบบบบ....สำหรับเครื่องสำอางอย่างแรกที่ปาล์มจะนำมาสู้กัน ก็คืออออออออPrimer รุ่นปกปิดรูขุมขน (หลอดเขียว)

Products1. Benefit The POREfessional Face Primer2. Aritaum Pore Master Sebum Control Primer3. Maybelline Baby Skin Pore Eraser Primer..

คำเครม: ปกปิด ลบ หรือลดขนาดรูขุมขน..เหตุผลที่เลือกผลิตภัณฑ์ 3 ตัวนี้ที่ปาล์มเลือก3ตัวนี้มาสู้กัน เพราะProduct 3ตัวนี้เขาเครมเรื่องเดียวกัน และปาล์มรู้สึกว่าProduct 3ตัวนี้ บรรจุในหลอดสีเขียว ซึ่งเหมือนกันอย่างมีนัยยะ 55555มีความ Inspiration ซึ่งกันและกัน (ไม่รู้ใครinspireใคร) เพราะฉะนั้นการจับ3ตัวนี้มาสู้กันน่าจะสนุกไม่น้อย 55555

.......อย่ารอช้า มาเริ่มกันที่ตัวแรกเลยครับบ

1. Benefit The POREfessional Face Primer (ขอเริ่มที่ตัวนี้ เพราะนางเป็น Primer ที่ดังและได้รางวัลเยอะมากกกกกกกกกกก)

ปริมาณสุทธิ 22 ml.

ราคา 1,300 บาท

เนื้อผลิตภัณฑ์

vvvvvผลลัพธ์

ความรู้สึกหลังการใช้เนื้อของPrimerตัวนี้ดีมากๆครับ เป็นเนื้อซิลิโคน มูสๆ หลังจากเกลี่ยบนหน้าเนื้อมันจะแห้งไปเลย(Mattify) ทำให้รู้สึกสบายผิวมากๆ การปกปิดรูขุมขนก็ดีมากครับ คือรูขุมขนมันดูเล็กลงจริงๆ ยิ่งหลังจากลงคูชั่นแล้วทิ้งไว้สักพักหนึ่ง รูขุมขนจะยิ่งดูเล็กลงไปอีก บางรูนี่หายไปเลย

คะแนน

.............2. Aritaum Pore Master Sebum Control Primer

ปริมาณสุทธิ 25 ml.

ราคา 5,690 วอน

สำหรับPrimerตัวนี้ หลายคนอาจจะไม่ค่อยคุ้นหน้าคุ้นตานะครับ เนื่องจากในไทยไม่มีช็อปARITAUM แต่ที่เกาหลีแบรนด์นี้ค่อนข้างดังครับ เพราะช็อป ARITAUM ที่เกาหลีขายเครื่องสำอางของ AmorePacific หลายยี่ห้อ และแบรนด์ARITAUMเขาก็มีProductของตัวเอง ซึ่งPrimerตัวนี้ เป็นProductที่แบรนด์เขาค่อนข้างดัน เพราะแบรนด์เครมว่า Primerตัวนี้ สามารถเทียบเท่ากับPrimerชื่อดังบางตัวได้เลยถ้าไม่เชื่อ ไปดูเนื้อผลิตภัณฑ์กันครับ

เนื้อแบบนี้ สีแบบนี้ คุ้นๆกันไหมครับ

ขอนอกเรื่องนิดหนึ่งนะครับ คือปาล์มจะบอกว่า ผลิตภัณฑ์ไลน์ Pore Control ของ Aritaum มีความ inspired by Benefit มากๆๆๆๆๆๆ คือบางตัวนี่แทบจะ 1:1 เลยยยยอะ 55555vvแต่ความสามารถของ Aritaum จะสู้ Benefit ได้ไหมมมม ไปดูกันเลยคร๊าบบบบบvvvvvvv

ความรู้สึกหลังการใช้เนื้อของPrimerตัวนี้ถ้าดูด้วยตาเปล่า มันแทบจะเหมือนกับของBenefitเลยครับ แต่หลังจากได้ลองใช้ เวลาเกลี่ยลงบนหน้า เนื้อของตัวนี้จะต่างกับของ Benefitนิดนึง ตรงที่เนื้อตัวนี้เกลี่ยแล้วจะบางๆเคลือบผิวและให้ฟิลแบบเลื่อนๆผิว ในขณะที่ของBenefitจะรู้สึกแห้งแบบแป้งๆ

คะแนน

..........3. Maybelline Baby Skin Pore Eraser Primer

ปริมาณสุทธิ 25 ml.

ราคา 329 บาท

Primer ของ Maybelline ตัวนี้ก็เป็นอีกตัวที่ดังในเนตนะครับ Beauty Blogger บางคนถึงกับยกให้เป็นตัวตายตัวแทนของ Benefit เลย

vvvvvvผลลัพธ์

ความรู้สึกหลังการใช้เนื้อของPrimerตัวนี้เป็นซิลิโคนใสๆนะครับ หลังจากที่เกลี่ยลงบนหน้าแล้วปาล์มไม่ชอบสัมผัสของตัวนี้เลยครับ คือเวลาเกลี่ยมันจะให้ความรู้สึกมันๆมือ มันทำให้ปาล์มรู้สึกว่าหน้าไม่แห้งสนิทเหมือนprimerของBenefitกับAritaum ตัวนี้จะให้สัมผัสมันๆลื่นๆ ซึ่งคนผิวมันแบบปาล์มเลยไม่ค่อยชอบตัวนี้

คะแนน

.............และแล้วปาล์มก็ได้ลองและได้เห็นผลลัพธ์ของ Primer ทั้งสามตัวนี้แล้วนะครับเปรียบเทียบแบบ ตัวต่อตัว

ความสามารถในการปกปิดและลดขนาดรูขุมขนของ Primer ทั้งสามตัว ทำได้ดีใกล้เคียงกันนะครับแต่ข้อแตกต่างจะอยู่ที่เนื้อผลิตภัณฑ์ และความรู้สึกขณะใช้งานซึ่งโดยรวมแล้วปาล์มขอมอบตำแหน่งผู้ชนะให้แก่..............

......." Benefit The POREfessional face primer "

เหตุผลง่ายๆที่ตัวนี้ชนะ เพราะ " เนื้อดี ไม่มัน เกลี่ยง่าย ปกปิด+ลดขนาดรูขุมขนได้ดีเยี่ยม "

อันดับที่ 2 ขอมอบให้

Aritaum Pore Master Sebum Control Primerเพราะเนื้อของตัวนี้ดีเกือบเทียบเท่า Benefit แต่การปกปิดรูขุมขนยังด้อยกว่า

อันดับที่ 3 ก็ตกเป็นของ

Maybelline Baby Skin Pore Eraser Primerความจริงแล้วความสามารถในการปิดรูขุมขนของตัวนี้ดีเลยนะครับ แต่จุดที่ปาล์มไม่ชอบที่สุดของตัวนี้ คือเนื้อของเขา อย่างที่บอกว่าเวลาเกลี่ยบนหน้าแล้วจะรู้สึกมันๆลื่นๆ ไม่แมท ซึ่งคนผิวมันอย่างปาล์มขอเซโนให้ตัวนี้เลยครับ

การต่อสู้ระหว่าง Primer ปกปิดรูขุมขน ในครั้งนี้ก้ได้จบลงแล้วนะครับหวังว่าเพื่อนๆทุกคนจะชอบขอขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่าน แล้วเจอกันใหม่เร็วๆนี้นะครับ

Pattpalm

Pattpalm

BKK,TH since1996

FULL PROFILE