How To แต่งหน้าทาตัวไปออกเดท คอนเซปต์เน้นผิวใสมัดใจผู้!

13 5

สวัสดีค่าเพื่อนๆทุกคน วันนี้เรามีฮาวทูแต่งหน้ามาฝากกันค่า โดยวันนี้ลุคที่เราจะแต่งบอกเลยว่าคอนเซปต์ต้องถูกใจหลายๆ คนแน่นอน!เพราะวันนี้เราจะมาเน้นแต่งหน้าพร้อมทาตัวให้ดูผิวใส ผิวขาว ดูผู้ดีเหมือนผิวดีมาแต่เกิด ไปมัดใจผู้ในวันออกเดทกัน! อ่ะใครมีแพลนต้องไปเดทกับหนุ่มต้องดูนะจ๊ะ รับรองสวยใสๆ ผู้ไม่กลัวแน่นอนนน โดยเมคอัพที่เราจะใช้วันนี้จะเป็นของBabyKiss เกือบหมดเลยค่ะพอดีเพิ่งซื้อมาได้ไม่นาน ยังไม่ค่อยได้ใช้ เลยลองเอามาแต่งฮาวทูนี้ซะเลยมาลองแต่งตามกันดูนะค้าาเริ่มแรกลงครีมกันแดดกันก่อนค่ะ จะไปออกเดททั้งทีเจอแดดเยอะ ครีมกันแดดนี่ขาดไม่ได้เลยค่ะครีมกันแดดที่ใช้คือ BabyKiss Vanilla Mousse UV Protection SPF50 PA++

ต่อไปเราจะลงBBCream ค่ะฮาวทูนี้เราจะข้ามการลงรองพื้นไปนะคะ เพราะอยากได้ลุคใสๆ ไม่โบ๊ะมาก BB ตัวนี้ปกปิดได้ดีพอควรเลยเลยจะลงแค่ BB ค่ะบีบีที่ใช้คือ BabyKiss Daily Moisture BB Cream SPF30 PA+++ FAIRY LOOK ค่ะ

แล้วใช้พัฟกดแป้งฝุ่นให้ทั่วหน้าเพื่อเซตบีบีที่ลงไปค่ะ

เขียนคิ้วให้ดูตรงๆไม่ใหญ่มาก เป็นสไตล์สาวเกาหลีค่ะ แล้วก็ปัดมาสคาร่าคิ้วอีกนิด

และเพื่อให้ได้ลุคใสที่สู๊ดดดเราจะแต่งตากันเล็กน้อยเท่านั้นค่า โดยเปลือกตาเราจะไม่ลงอะไรมาก จะเน้นดัดขนตาปัดมาสคาร่าให้ขนตาดูเด้งเท่านั้นพอค่ะ

ตาน้อยแล้วสีแก้มเราต้องเด่นขึ้นมานิดนึงค่ะ แต่อย่าปัดให้เป็นปื้นค่ะ เน้นใสๆ น้อยๆตามคอนเซปต์ ที่ปัดแก้มที่ใช้คือคุชชั่นบลัชBabyKiss Healthy POP สีWatermelon

ส่วนปากเราเลือกเป็นลิปแมทค่ะเพราะอยากให้อยู่ทนนิดนึง ลิปที่ใช้คือ Baby Kiss Love Bite Suede Matte Lipstick สี Salmonโดยเราจะลงด้านในริมฝีปากแล้วใช้มือแตะๆให้ทั่ว

หน้าสวยแล้วสุดท้ายตัวต้องใสด้วย!งานนี้เราจะทาตัวให้ผิวขาวใสขึ้นด้วยโลชั่นทาตัวกันค่ะ แต่เป็นโลชั่นแบบ CC คือ BabyKiss WipCream CC Body Lotion แค่นี้ก็ดูผิวดีทั้งตัวพร้อมออกไปมัดใจผู้แล้วจ้าาา

สำหรับฮาวทูนี้บอกเลยว่าไม่ยากค่าใครชอบลุคใสๆ แบบนี้ อย่าลืมไปแต่งตามกันน้าค้าา

กนกวรรณ1

กนกวรรณ1

FULL PROFILE