รีวิว+สวอตช์ Charm Silk Matte Lipstick จาก Ashley

8 4

สวัสดีสาวกจีบันที่น่ารักทุกๆท่านนะคะะ ^^ คิตตี้คนเดิมเพิ่มเติมลิปใหม่555555

วันนี้เราจะมารีวิวแล้วก็สวอตช์ลิปตัวใหม่ของ Ashley ที่มีนามว่า.. แถ่มมแถ๊ม Charm Silk Matte Lipstick ค่า ว่าแล้วก็ดูโฉมหน้ากันซะโหน่ยเนอะ :D

ลิปตัวนี้จะเป็นเนื้อนุ่มๆลื่นๆ ทาง่ายมากๆ ชุ่มชื้น ไม่แห้งเลย ที่เริศคือมีสองหัวจย้า! อีกด้านนึงเป็นหัวฟองน้ำแบบเผื่อใครจิชอบเบลนด์ๆ เมคอินเบลนด์กันไปสวยๆ สายเกาน่าจะชอบแบบปากเบลอๆ คิวต์ๆ สายฝอก็ทาเต็มๆจะได้สีแซ่บลื้มม.. มากันที่รีวิวแบบแต่ละด้านละกันเน้ออ

1. ความติดทน            5/5   โอ้ย คือติดยังกะสักปาก! 55555 คือเหมาะกับคนไม่ชอบเติมลิประหว่างวัน

2. ความสบายปาก      5/5   เหมือนทาลิปมันนะตอนปาดแรกๆ ไม่แห้ง ไม่ลอก

3. กลิ่น                       3/5    มีกลิ่นหอมอยุนะ ไม่เหม็นเคมีแจ้ะ

4. ความทาง่าย           3/5    โทนสีอาจจะฝดใฝไปหน่อย สำหรับคนที่อยากได้นู้ดๆอาจจะไม่เลิฟ แต่สายแซ่บสายเบลนด์จะโปรดปราน

โดยรวมถือว่าโอเคเลยนะ เนื้อลิปทาสบายๆ ทาน้อยๆก็ได้สีชัดอยู่ มีหัวเบลนด์ฟองน้ำเผื่อใครอยากจะแบบเบลอๆว่ารักแถบก็สนุกสนานดี แท่งเป็นแบบหมุนๆใช้ง่ายไม่ต้องเหลา เริศอยู่

และนี่ก็คือสวอตช์สีเรียงจากข้างบน 1-6 เลยจ้า มันก็จะสีใกล้กันหน่อยๆนะ555555 เราเองเวลาลองทาก็เอ้ นี่สีที่เท่าไรแล้วน้าาา คืองงสุดไรสุด แต่เราเชื่อว่าผู้หญิงทุกคนแยกแยะสีได้แบบเทพเจ้าต้องยอม งั้นเราจะลองอธิบายสีแต่ละสีดูละกัลนะ เผื่อใครอยากรู้ละเอียดๆ

1. สีจะออกชมพูสว่างเลย เหมาะกับคนผิวขาวเลยจ้า

2. สีชมพูอมส้มหน่อย พีชๆ

3. สีชมพูอมแดงหน่อยๆ เข้มขึ้นมาหน่อยจากสีแรกๆ

4. สีชมพูออกโทนสุภาพขึ้น ออกตุ่นๆหน่อย

5. สีส้มแซ่บเลย ส้มจริงไรจริง เริศ

6. สีแดงก่ำๆหน่อย มงต้องลงล้าว

สำหรับวันนี้แค่นี้ค่าาา ทาออกมาแล้วดูคล้ายกันไปหน่อย ขอโต้ดเน้อ55555 น่าจะเป็นเพราะมันติดทนง่ะ เลยมีสีติดปากอยู่นิดนุง หวังว่าเพื่อนๆจะชอบกันนะคะ ขอบคุณค่าาา :D

Kittyordinary

Kittyordinary

FULL PROFILE