Single Eyeshadow มุ๊งมิ้ง กุ๊งกิ๊ง จาก Peripera >.<

15 8

รอบนี้เราก็กลับมาพร้อมกับ Eyeshadow อีกแล้วววว อิอิ

มันก็คือ Single Eyeshadow จาก แบรนด์เกาหลี Periperaซึ่งก่อนหน้าเจ้ายี่ห้อนี้หาซื้อยากมาก แบบว่าต้องพรีออเดอร์ รึฝากเพื่อนซื้อ (ช่วงนี้ก็ยังทำแบบนั้นอยู่ 555)

มาว่ากันต่อที่เจ้าตัวที่เราจะมาเห่อ นางชื่อว่า

Peripera Ink Fitting Shadow

ท๊าาาาา ดาาาาา...

เห็นแค่สีก็น่าใช้แล้วอะดี๊

เราจะอธิบายความรู้สึกแบบสั้นๆ นะ

สัมผัสแรกเราว่า ก็โอเค

ไม่แข็งไป แต่ก็ไม่ได้นุ่มมาก

เนื้อก็ตามสไตล์เกาหลีนะ

ไม่ได้แน่นตึ๊บ แต่ปาดทีเดียวก็เอาอยู่ในระดับหนึ่ง

มาสวอชให้ดูทั้ง 5 สีนะ

คือเราขอโทษจากใจที่ มันไม่โฟกัสทุกสี 555555

สีที่เราประทับใจสุดๆคือ เบอร์ 13,7 และ 19

เบอร์ 13 สีชมพู กลิตเตอร์ มันวิ้งวับ แบบสาวเกาหลีใสๆ วัยแรกเยิ้ม เอ้ยยย แรกแย้ม 5555

เบอร์ 7 น้ำตาลชิมเมอร์ เนื้อแน่นสุดในบรรดา 5 สีนี้เลย 

เบอร์ 19 เป็นเนื้อแมทท์หนึ่งเดียว สีออกน้ำตาลส้มๆ อิฐๆ ชมพูเข้มๆ โอ้ยยย บอกไม่ถูก 5555

สองสีที่เหลือก็ะเป็นน้ำตาลอ่อนๆ ชิมเมอร์ เนื้อไม่ค่อยแน่นเท่าไร น่าจะเป็นเพราะสีนางอ่อนด้วยมั้ง

สรุปว่า นางดีในระดับนึง คือสไตล์เกาหลีแหละ เบาๆใสๆ

เท่าที่เราเห็นมาที่เกาหลีมี 10 สี แต่เข้ามาที่ไทยตอนนี้แค่ 5 สี

ตอนแรกคือเราเล็งสีแมทท์โทนส้มๆ แต่นางไม่เข้าไทยอะ

หวังว่าอีกซักพักคงจะมีให้เราได้เล่นกัน

ลืมบอกราคา 220 บาทเด้อออ

ครั้งหน้าเงินเดือนออก เราจะมารีวิวใหม่อีกครั้ง ตอนนี้ขอกลับไปกินแกลบก่อนนนน

บรั้ยยยยย...

wongwisity

wongwisity

รีวิวสายฮา บ้าๆ บอๆ

FULL PROFILE