เด็กบ๊องมารีวิว Mistine Super Matte lip color ลิปแมทท์สีเมทัลลิค ใหม่ล่าสุดจ่ะพี่จ๋า ^_^

22 12

สวัสดีจ่ะพี่จ๋า. . . .สวัสดีบ้าน Jeban และสาวๆ Jeban ที่น่ารักทุกคนกลับมาพบกับ "ใจเริง" เด็กบ๊องสายฮา สายป่วนคนนี้อีกแล้วนะเจ้าคะ+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

วันนี้จะมารีวิวของใหม่ ไม่ได้ตั้งใจจะซื้อเอง แต่เจ้าคุณแม่อยากลองใช้เนื่องจากเจ้าคุณแม่นั้น เป็นแฟนคลับ เป็นสาวก เป็นFCของมิสทีนมาก ๆไม่ว่ามิสทีนออกอะไรมาใหม่ เจ้าคุณแม่จะวอแว อยากทดลองใช้ตลอดก็เลยลองสั่งมาให้คุณแม่เทสเล่นๆ สัก 1 แท่งว่ามันจะเวิร์ค หรือ จะว๊าค 5555

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ของมาไม่รอช้า ก็รีบปั่นจักรยานฝังเพชรไปเอามาให้เจ้าคุณแม่ได้ลองสมใจพอได้ลองเท่านั้นแหละ เจ้าคุณแม่. .แท่งนี้ใจเริงขอก่อนนะ คือแบบสีโดนมากใจเริงถึงกับต้องร้องแบบแก๊งค์สามช่าเลยว่า ว๊าว . . ว๊าว . . ว๊าว 5555

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

มาดูกันว่ามันจะดีจริงไหม? สีสวยหรือเปล่า? ไม่ลำไยไหทองคำ มาดูกันค่ะ

Mistine Super Mattelip color ลิปรุ่นเมทัลลิค

ลิปรุ่นเมทัลลิคนี้ออกมาทั้งหมด 12 สีค่ะสีลิปถ้าจำได้ไม่ผิด จะมีทั้งสีน้ำตาลโกลด์, สีพิงค์โกลด์สีม่วงอมแดง, สีแดงเข้ม เท่าที่จำได้คร่าวๆ ก็จะโทนสีประมาณนี้ค่ะ

พี่ๆ จะโกรธใจเริงมั๊ยอ่า ถ้าจะบอกว่าใจเริงไม่ได้ถ่ายรูปใบปลิวไว้ >.<"เพราะใจเริงมีหน้าที่เขียนแปะใบปลิว แล้วเอาไปส่งให้กับตัวแทนสาวมิสทีนซึ่งก็ไม่ใช่ใครที่ไหน ก็เพื่อนของเจ้าคุณแม่นั่นแหละค่ะ 5555

ปล.ใจเริงพยายามหารูปสีลิปรุ่นนี้ทั้งหมดให้แล้วในอากู๋เกิ้ลแต่ว่าสินค้าน่าจะยังไม่ได้วางขายแบบจริงจังเลยยังบ่มีเด้อ -..-*

มาค่ะ มาเริ่มกันที่ตัวแท่งลิปกันดีฟ่า ก็เหมือนเดิม เกือบทุกอย่างอ้วนๆ ฝาดำ เหมือนเดิมเป๊ะ เหมือนรุ่นแรกที่ผลิตออกมา 10 สี(ไม่คิดจะเปลี่ยนแพคเกจให้มันดูแตกต่างกันหน่อยหรอจ๊ะพี่จ๋า)

หัวแปรงก็จะประมาณนี้นะคะ อันนี้ซูมให้ดูอีกมุมนึง

ตัวหัวแปรงก็คล้ายเดิมค่ะ แต่ไม่ทายากเท่าไหร่นะคะด้ามจับสีดำ อ้วน อ๊วน อ้วน จับถนัดมือ พอได้อยู่ค่ะ

เนื้อลิปรุ่นนี้ค่อนข้างแห้งไวค่ะ ไวกว่ารุ่นแรกเยอะมากๆไม่มีกลิ่นแรงเหมือนรุ่นแรกด้วย (แต่ก็ไม่ได้หอมอย่างที่คิดนะ)เนื้อลิปพอลงริมฝีปาก แล้วรู้สึกได้เลยว่า เบา บาง ไม่หนาเหนอะใจเริงซื้อมาแค่สีเดียวมาลองเทสดูก่อน มาลองชมกันค่ะว่าสีเป็นยังไง

Mistine Super Matte Lip Color 12 สีแดงเข้มเพราะคนแบบใจเริง ต้องเลือกสีที่แน่น มั่นหน้า มั่นโหนกค่ะสีนี้กลบสีปากมิดค่ะ สวย คม เปรี๊ยว....ราดน่องกันไปเลยสำหรับสาวๆ ที่ชอบความเผ็ช สีนี้รับรอง ให้ไม่มอง ให้จุ๊ฟแก้มเลยอ่ะ 5555เดี๋ยวมาลองดูกันว่า พอลงริมฝีปากแล้วจะออกมาเป็นยังไงนะคะ

พอลงกับริมฝีปากแล้ว บอกเลยว่าลิปมันแม๊ทท์ แมทท์อ่ะ

ชอบนะปกติใจเริงชอบลิปแมทท์เป็นการส่วนตัวอยู่แล้ว

อันนี้แบบแมทท์ ไม่เหนอะ ไม่หนาไม่หนักจนเกินไป

ทางแล้วแบบเบาปาก กินน้ำกินข้าวก็มีหลุดด้านในบ้าง

แต่ด้านนอกนี่แทบไม่สะเทือนอาจจะมีเป็นขุยบ้าง แต่ไม่เยอะ

โดยรวมถือว่าประทับใจมากยิ่งราคาที่ซื้อมานั้น ยิ่งประทับใจ

คนหรูหรา ไฮโซ โก้เก๋อย่างใจเริงซื้อมาในราคาเท่าไหร่น่ะหรอ

หึ . . หึ หึ ใจเริงซื้อมาในราคา 79 บาทค่ะ ใช่ค่ะฟังไม่ผิดหรอกค่ะ

ใจเริงซื้อมาจากใบปลิวของตัวแทนมิสทีนเพื่อนของเจ้าคุณแม่ค่ะ

ราคา 79 บาท จริงๆ แม่เจ้าราคาเท่านี้ คุณภาพได้ขนาดนี้

มันก็ประทับใจจนแทบพูดอะไรไม่ออกแล้วจ๊ะพี่จ๋า มันคุ้มมากๆ

สำหรับวันนี้ ใจเริงก็คงขอรีวิวไว้แต่เพียงเท่านี้ก่อนนะคะหากผิดพลาดประการใด ใจเริงต้องขออภัยด้วย เริงไม่เคยมาก่อนอาจจะตะกุกตะกักไปบ้าง เพราะนอกจากทำตัวบ้าบอเพี้ยนไปวันๆใจเริงก็ทำอะไรแทบไม่รู้เรื่องไม่เป็นภาษาคนกับใครเขาหรอกค่ะ

เหมือนเดิมทุกครั้ง รักบ้าน Jeban เสมอ และรักสาวๆ Jeban ทุกคนเลยขอบคุณที่เข้ามารับชมรีวิวแบบพิสดารของใจเริงนะคะ วันนี้ไปก่อนนะคะใจเริงต้องรีบไปกินอาหารของชนชั้นสูงก่อนนะคะ เจ้าคุณแม่มาตามล่ะดูจากรูป น่าจะบอกได้นะคะ ว่ามันสูงจริงๆ น่าจะหลายเมตรอยู่นะคะ ไปล่ะเด้อ บายเด้อ >////<

Violenze_DeZeM

Violenze_DeZeM

เค้าชื่อ "ขวัญ" นะคะ
มีแมวอยู่1ตัว ชื่อ "น้องโบอิ้ง"
อายุปีนี้ก็หลัก 3+ แย้วงับ แต่ยังทำตัวไร้สาระอยู่เลย
เป็นคนตลก เฮฮา บ้าบอมาก ชอบทำรีวิว แต่ไม่ค่อยสวยหรือดีหรอก
อีกชื่อที่คนคุ้นกันก็ "คุณแม่น้องโบอิ้งมารีวิว" คนคลั่งแมวที่แท้ทรูงับ

Line ID ➖ vdiz

🕉️🐱✨❤️🦄🕉️

FULL PROFILE