รีวิว : Meiyoku ผลิตภัณฑ์บำรุงผิวจากน้ำมันม้า !!! ผลิตภันฑ์ดีๆ จากจังหวัดคุมะโมโตะประเทศญี่ปุ่นเชียวนะคะซิส

22 10

สวัสดีค่ะ พบกับวิเวียณวันเดอร์ หุหุ เจอกันอีกล้าวววววว วันนี้มีของเลิศๆ น่าลองใช้มาให้ทุกคนได้ชมกันค่ะ เนื่องจากผลิตภันฑ์บำรุงผิวออกกันมามากมายเหลือเกิน ด้วยความเป็นบล็อกเกอร์ก็ต้องไม่หยุดแสวงหาของดีของเด็ดมาทดลองใช้และรีวิวกัน และ Meiyoku ก็เป็นอีกแบรนด์ที่น่าสนใจมาก แต่มันจะเป็นยังไงต้องตามมาชมนาจา

ว่ากันด้วยเรื่องน้ำมันมาคือสุดยอดสารอาหารจากธรรมชาติ ที่ให้ความชุ่มชื่นสูง น้ำมันจากม้าประกอบด้วย "กรดไขมันไม่อิ่มตัว" เป็นหลักจึงแตกต่างจากน้ำมันจากสัตว์ทั่วไปที่มีกรดไขมันอิ่มตัวเป็นส่วนใหญ่ น้ำมันจากม้าจึงมีคุณสมบัติใกล้เคียงกับน้ำมันในชั้นผิวของมนุษย์ ส่งผลให้ซึมซาบสู่ผิวได้ดี และเติมความชุ่มชื่นแก่ผิวมากขึ้น และน้ำมันม้าที่ทางแบรนด์เมโยกุเคลมมาก็ไม่ธรรมดาจ้า เพราะเป็นน้ำมันม้าจาก จังหวัดคุมะโมโตะ ซึ่งเป็นแหล่งเลี้ยงม้าชั้นดีที่สุดแห่งหนึ่งของญี่ปุ่น ป๊าดดดดด บ้านเกิดคุมะมงนั่นเอง เจ้าหมีสีดำๆ หน้าตาอารมณ์ดีที่หลายๆ คนคงจะรู้จักนะคะ เอาล่ะ เดี๋ยวมาส่องกันทีละตัว

เนื่องผลิตภัณฑ์ที่ทางแบรนด์ส่งมาให้วี่ทดลองใช้นั้นได้แก่ Meiyoku Horse Placenta Lotion , Horse Oil Spray และ Horse Oil Cream ผลิตภัณฑ์ทั้ง 3 ตัวเน้นในเรื่องการเก็บกักความชุ่มชื่อ ลดเลือนริ้วรอยแห่งวัย เติมคอลลาเจนให้ผิว ให้ผิวเรียบเนียนดูอ่อนเยาว์ ทางแบรนด์เคลมอีกว่าใช้ได้ทุกสภาพผิวแม้ผิวแพ้ง่าย แต่ที่เจ๋งอีกคือตรงกล่องมีรูปคุมะมงด้วย ฮีฮี น่ารักอะ

เริ่มจาก Meiyoku Horse Placenta Lotion ตัวนี้วี่ชอบบบบบบบ ชอบที่ว่า มันคือโลชั่นที่ไม่มันเลย ไม่เหนอะผิว ซึมไว โอ้ยยยยยย รักอะไรเบอร์นี้ ที่สำคัญไม่มีสี ไม่มีกลิ่นฉุน ไม่มีแอลกอฮอลล์ วี่ชอบผลิตภันฑ์บำรุงหน้าที่ไม่มีกลิ่นแรงๆ ที่สุด เพราะมันลดความเสี่ยงการที่เราจะแพ้ผลิตภัณฑ์ไปได้หลายระดับ ที่สำคัญที่สุดคือไม่แพ้อะ ฮาๆๆ ใช้แล้วรอด โอเคนะ

ตัวโลชั่นก็ใสๆ ทั่วไปแหละ จะใช้ตบๆ ลงบนใบหน้าแบบน้ำตบก็ได้ หรือใช้สำลีก็ได้ไม่ว่ากัน ส่วนตัววี่ชอบใช้กับสำลีค่ะ เพราะรู้สึกว่าสามารถซึมซาบลงสู่ผิวได้ดี รูขุมขนกระชับ ผิวเราก็จะพร้อมสำหรับการบำรุงในขั้นตอนต่อไป หลังใช้ได้ 2 อาทิตย์รู้สึกผิวอิ่มมาก แล้วหน้าก็ใสขึ้นด้วย

มาต่อด้วยตัว Meiyoku Horse Oil Cream ตัวนี้เป็นครีมมีกลิ่นหอมอ่อนๆ ของดอกซากุระ ในกล่องจะมีช้อนเล็กๆ เน้นว่าเล็กๆ แถมมาด้วยค่ะ เวลาใช้บอกเลยนะ ใช้ช้อนเดียววี่ทาได้ทั้งหน้าอะ มันกระจายตัวดีมากๆ 

เนื้อครีมหลังจากเกลี่ยแล้วผิวคุณจะดูชุ่มชื่น แลดูสุขภาพดี คนผิวแห้งจะต้องกรีดร้อง ตัวครีมนี่ช่วยเก็บกักน้ำในชั้นผิวได้ดีมากค่ะ ตอนทาลงไปไม่รู้สึกเหนอะหนะนะ แต่อาจจะรู้สึกมันนิดๆ ตอนแรก อาจจะรู้สึกไม่คุ้น เพราะไม่เคยทาอะไรแบบนี้ แต่พอตื่นเช้ามาเท่านั้นอะ อะโห ล้างหน้าแล้วหน้าอย่างใส สิวสุกไวด้วย นึกว่าทำทรีตเมนต์มา ตัววี่เองใช้แทนสลีปปิ้งมาส์ก คือใช้อาทิตย์ละ 2 - 3 ครั้ง และอาจจะโบกหนาหน่อย ตื่นมาผิวเต็มมากค่ะ พร้อมรบ พร้อมกับการแต่งหน้าทั้งวัน รอยแดง รอยดำสิวจางไวมว๊ากกกก 

ส่วนตัวสุดท้ายที่ได้มานี้คือ Meiyoku Horse Oil Spray สเปรย์น้ำแร่น้ำมันม้าตัวนี้ก็ชอบมาก คือใช้ฉีดระหว่างวันเติมความสดชื่น และเป็นบำรุงในตัว  หรือใช้ก่อนลงเมกอัพ หรือใช้เป็น Setting Spray ก็ได้ ตัวนี้ไม่มัน ไม่เหนอะ ซึมไวใช้ได้ทุกสภาพผิวอีกเช่นกันค่ะ ไม่มีสี ไม่มีน้องแอล(กอฮอลล์) มีกลิ่นหอมอ่อนๆ ของดอกซากุระ รู้สึกดีจริงๆ อะ

ส่วนเจ้าน้ำมันม้า Meiyoku ผลิตและจำหน่ายในประเทศญี่ปุ่น นำเข้าโดย Meiji Thailand คือมั่นใจได้ว่าผลิตภัณฑ์มีมาตรฐาน ไม่กิ๊กก๊องนาจา ราคาก็สมกับคุณภาพและความเป็นสินค้าญี่ปุ๊นญี่ปุ่นค่ะ แต่คุ้มจริงๆ นะ สาวผิวมันอย่างวี่และหลายๆ คนก็ใช้ได้ค่ะ และตอบโจทย์มากๆ สำหรับสาวๆ ที่วัยใกล้เลข 3 อย่างฉัน ฮึก ! แต่เราก็มีหน้าเด็กได้ไงยะหล่อน ! 555555 เอาล่ะ วันนี้วี่ลาไปก่อน เจอกันใหม่เร็วๆ นี้จ้า

VivienneWonder

VivienneWonder

ผู้หญิงที่กินเครื่องสำอางเป็นอาหาร , Cosmetic monster , Toy collector , Camera lover , Tea drinker

FULL PROFILE