Review : ลิป Twitter แตก!!!

25 6

สวัสดีค่า สาวๆ ชะนีมาแล้วจ้า วันนี้ชะนีจะมี รีวิว ลิป ทวิตเตอร์แตก!!อ่านไม่ผิดหรอกค่ะ ลิป Twitter แตกจริงๆคลิ๊กเบาๆที่ แท๊ก #HowToPerfect หรือ #ไว้รีวิวห้ามขายของเว้ย รับรองของเด็ดขึ้นพรึ่บ!ค่ะ  รวมถึง BEAUTY COTTAGE  No.9 ลิปในตำนานที่สาวทั่วฟ้าเมืองไทยเมืองนอกตามหากันให้กวั่กและ 3CE 908 WARM&SWEET ที่หวิดกันเบอร์สุดไม่แพ้กัน เรียกได้เลยว่าใครที่สิงTwitter จะต้องผ่านตาแน่นอน เพราะนางโดนรีเป็นหมื่นเป็นแสนเนอะ เลยอดใจไม่ไหวตำมาทั้งคู่ด้วยสีส้มอมแดงอิฐๆใบไม้แห้งหน่อยๆใครเห็นก็ซื้ออะอินทุกสายจะเกาจะฝอ วันนี้เลยจะมารีวิวเบาๆพอกรุบกริบแบบจัดให้ทั้ง 2ตัวเลยจ้าว่าทำไมถึงหวิดหนักกันเบอร์นี้

เริ่มที่ตัว BEAUTY COTTAGE  No.9 ลิปในตำนาน จากสวอชจะเห็นว่ามีความแดงมีความอิฐกว่า 3CE เป็นสีที่ทาได้ทุกวันเลยสำหรับชะนีนะคะแต่ถ้าใครมาแนวหวานๆก็อาจจะเอาไปทาแบบเกาๆก็เริ่ดอยู่ แต่ส่วนมากชะนีจะจัดเต็มค่ะแกรนด์ดี 555 สำหรับเนื้อ จะไม่แมทสนิทนะคะมีความชุ่มชื่นอยู่แต่ไม่ใช่กลอสเด้อ คือทาง่ายลื่นปรื้ดลื่นปรื้ดค่ะเนื้อสีชัดแบบทีเดียวก็ปัง สำหรับคนที่ปากแห้งๆใช้ลิปจุ่มไม่รอดแต่อยากได้สีสายฝออยู่ชะนีแนะนำตัวนี้เลยค่ะ ไปตำซะแล้วชีวิตจะดี ราคาก็ไม่แพง 345 บาท เองค่ะของดีราคาน่ารักด้วย แต่ของค่อนข้างขาดตลาดเบาๆไปแล้วเจอหมดบ่อย TT แอบกระซิบตัวนี้สีเหมือน 909 ของ 3CE ใครเล็งไว้ไปตำค่ะ

ต่อไปตัว 3CE 908 ตัวนี้ก็ฮอตมากฮิตเวอร์เหมือนกันด้วยสีที่ทำออกมาแนวใบไม้แห้ง ส้มๆไม่นู้ดป่วยตาย คือสีสวยมากอยากให้ทุกคนมีทาแล้วมีความลูกคุณแบบว่าใครสายเกาห้ามพลาด ส่วนคนไม่เกามากมีก็เริ่ดค่ะ แต่สำหรับเนื้อชะนีว่าเหมือนสีเทียนไปหน่อยคือพิกเม้นแน่นนะคะแต่แห๊งแห้งทาแล้วแมทกรึ้บมากใครที่ปากแห้งปากแตกพูดเลยว่าไม่รอด ถ้าอยากได้สีเหมือนๆไปหาซื้อ dupe เอานะคะคนปากแห้ง เรื่องสีนางชนะค่ะ ส่วนเรื่องเนื้อนี่ต้องบำรุงปากกันอย่างหนักหน่วงเลยค่ะถ้าจะทาแต่สำหรับชะนีไม่มีปัญหานะคะทาได้ปกติเพราะปากไม่ค่อยแห้งเลเวลความแห้งของตัวนี้คล้ายๆลิปจุ่มค่ะซึ่งชะนีชินส่วนราคาในไทยก็ค่อนข้างสูงนิดนึ่ง 790 บาทแต่ของชะนีเพื่อนหิ้วจากเกามาฝากค่ะก็ถูกกว่าไม่มากนะคะประมาณ 100-200 เอง ถ้าใครอยากได้แนะนำไปตำในช้อปดีกว่าค่ะได้ลองสีได้ลองเนื้อด้วยว่าแห้งเลเวลนี้รับได้มั้ย

จากที่ใช้มาชะนีไม่แปลกใจว่าทำไม สาว Twitter ถึงหวิดกันเบอร์แรงด้วยความที่สีเริ่ด สีใช่ตอบโจทย์สาวไทยขนาดนี้ พูดจริงๆว่าไม่มีได้เหรอ? 555 สำหรับใครที่เล็งๆ 3CE 909 อยู่นะคะชะนีแนะไปตำ BEAUTY COTTAGE  No.9 โล้ดค่ะ สีเหมือนกันแถมเนื้อทาง่ายกว่าที่สำคัญราคาถูกกว่าเกือบครึ่งแต่ของมีความขาดตลาดอะถ้าใครเจอคว้าไว้เลยนะคะส่วนตัว 908 นี่ชะนียังไม่เคยเห็น dupe สีนี้เท่าไหร่เลยถ้าใครมีมากระซิบบอกกันทีนะคะบางทีก็แอบเบื่อความสีเทียนของนางเบาๆ555แต่เรื่องสีก็ต้องยอมอะสวยจริง เอาเป็นว่าใครปลื้มสีไหนชอบแบบไหนไปตำค่ะชะนีลองแล้วดีทั้งคู่สมการการันตีด้วยรีทวิตเป็นหมื่นเป็นแสนของนางสำหรับวันนี้ชะนีไปก่อนนะคะ ไว้โดนอะไรมาจะมาแชร์กันอีกเน้ออออ 

ชะนีโดนของ

ชะนีโดนของ

FULL PROFILE