[Review & Swatch] Lipstick SIRI แพกเกจใหม่ สวย เป๊ะ ปัง มากเวอร์!!

20 6

สวัสดีค่ะ มาพบกับนุ๊ก สวีตตี้แคทอีกแล้วนะคะ แน่นอนเลยว่า นุ๊กต้องมีไอเทมเด็ด ไอเทมดีมาให้ทุกๆ คนได้ชมกันแน่ๆ เลยวันนี้นุ๊กก็ได้นำ ลิปสติกแบรนด์ไทยที่เพิ่งจะเปลี่ยนแพกเกจใหม่จาก SIRI Cosmetics มีรีวิวแบบจัดเต็มกันเลยทีเดียว

แพกเกจใหม่นี้ต้องยอมรับเลยว่า สวย สด งด งามกว่าเดิมเป็นไหนๆ เป็นลิปในไตล์ลิปจิ่มจุ่มSIRI มีลิปทั้งหมด 5 สีด้วยกันเดี๋ยวนุ๊กจะพาไปชมสวอชที่แขนและบนปากของนุ๊กทั้งหมด 5 สีแบบเน้นๆกันไปเลย

จะเห็นได้ว่ามีตั้งแต่โทน ส้ม ชมพู แดง น้ำตาล เรียกได้ว่าครบโทนเลยจริงๆ ค่ะ

SM01 Milky Peach เปิดตัวสีแรกสีส้ม สีนี้จะดูสดใส น่ารักๆ ดูร่าเริงไปอีก

SM02 Soft Pink สีชมพู หวานๆ ใสๆ สไตล์คุณหนูกันเลยทีเดียวค่ะ

SM03 Raspberry สีชมพูอมส้มอมแดง โอ๊ยยยย สีนี้จัดได้ว่าสวยสะดุดตาตั้งแต่ 100 เมตรแรกเลยค่ะ

SM04 Kiss Me น้ำตาลได้ลุคที่ดูเป็นทางการมากขึ้น ไม่เข้มจนเกินไป เรียกได้ว่าอร่อย

SM05 Aromatic Red สีแดง แซ่บเวอร์ พริก 10 เม็ดไปอีก เผ็ชยิ่งกว่าส้มตำหน้าปากซอย

สรุป [9/10]นุ๊กรู้สึกว่าลิปของแบรนด์นี้เค้าทำมาได้ค่อนข้างดี แพกเกจก็แข็งแรงดูไม่ก๊องแก๊ง เป็นลิป Matt ที่แบบสบายปากมาก รู้สึกชุ่มชื้นดี และก็ติดทนโส้ยเส้นบะหมี่แล้วลิปไม่หายหักคะแนน ตรงที่เนื้อลิปสีส้มสีเดียว เพราะเวลาทาแล้วรู้สึกว่าเนื้อสีไม่ค่อยชัด ต้องทาสักสองรอบ แต่ลิปสีอื่นๆ รอบเดียวรู้เรื่องจ้า

NookSweetyCat

NookSweetyCat

สวัสดีค่ะ นุ๊ก NookSweetyCat ค่ะ นุ๊กชื่นชอบการแต่งหน้า ถ้ามีลุคไหนเก๋ๆโดนๆ นุ๊กจะมาทำ How to แต่งหน้าให้ทุกคนค่ะ หรือว่าอยากให้นุ๊กทำ How to แต่งหน้าลุคไหน ก็บอกได้เลยค่ะ ไม่ว่าจะเป็นทางคอมเมนต์ IG หรือ Facebook ค่ะ

FULL PROFILE