Tutorial: Ariana Grande Makeup Tutorial แต่งหน้าไปดูคอน Ariana แซ่บๆ สวยๆ ❤ | STAYNUNED

11 6

สวัสดีค่าทุกคนมาพบกับนุ่นคนเดิม เพิ่มเติมคือลุคสไตล์ Ariana Grande นั่นเองงง ลุคนี้แต่งไม่อยากเลยค่ะทุกคน ถ้าอยากรู้ว่าลุคนี้แต่งยังไงบ้าง ไปดูกันเล้ยย

อันดับแรกนุ่นใช้คอนซีลเลอร์ของคอนเลคชั่นตัวโปรดของนุ่นตัวนี้มาทำการปิดรอยสิวต่างๆ เพื่อให้หน้าดูเนียนขึ้นค่ะ

และนุ่นก็ใช้คูชั่นของเคที่ดอลล์แทนรองพื้นค่ะ จะได้ดูเป็นงานผิวนิดนึงเนาะ

หลังจากที่เราลงคูชั่นและคอนซีลเลอร์เรียบร้อยแล้ว นุ่นจะใช้แป้งโปร่งแสงมาลงตรงช่วง T-Zone ค่ะ สาวๆ หลายๆ คนอาจจะทราบเทคนิคนี้ว่าเป็นเทคนิคการ Baked หน้านั่นเอง ซึ่งการ Baked หน้านั้นจะทำให้เครื่องสำอางที่เราลงไว้ติดทนมากยิ่งขึ้นจ้า

สำหรับงานคิ้วในลุคนี้จะเป็นคิ้วทรงตรงๆ นะคะ สาวๆ คนไหนที่มีทรงคิ้วคล้ายๆ กับนุ่นวิธีแก้ก็คือใช้คอนซีลเลอร์กลบๆ ช่วงหัวคิ้วที่มันโค้งๆ ไปเลยจ้า

หลังจากที่แป้งเซตตัวเรียบร้อยแล้ว เราก็ใช้แปรงเกลี่ยๆ เอาแป้งที่เป็นส่วนเกินออกไปเลยค่ะ

จากนั้นนุ่นก็จะคอนทัวร์ตรงช่วงกรอบหน้าให้เห็นโครงหน้าชัดเจนขึ้น แต่ในลุคนี้ไม่ต้องถึงกับฟาดนะคะ แค่เบาๆ ก็พอ 55555

เริ่มงานตาด้วยการลงไพรมเมอร์ที่ตาก่อนเลยค่ะ การลงไพร์มเมอร์ที่ตาก่อนลงอายชาโดว์ทุกครั้งจะทำให้อายชาโดว์ของเราสีชัด และก็ติดทนมากยิ่งขึ้นนั่นเองค่ะ

สำหรับงานตาวันนี้บอกเลยว่าไม่ยากเลย โดยใช้สีน้ำตาลลงไปที่ช่วงเบ้าตาเลยค่า

จากนั้นก็ใช้สีน้ำตาลอ่อนประกายทองนิดๆ ลงไปตรงช่วงเปลือกตาได้เลยจ้า

ต่อไปมากรีดอายไลเนอร์เฉี่ยวๆด้วยไฮเปอร์อิงค์ตัวนี้เล้ย โดยในลุคนี้จะกรีดสไตล์แคทอายส์แบบวิงหางยาวๆ สูงๆ นิดนึงไรงี้

เสร็จจากกรีดอายไลเนอร์แล้วก็มาต่อกันที่อินไลเนอร์เลยค่ะ โดยจะเขียนแค่ช่วงหางตาเท่านั้นนะคะ ถ้าเขียนหมดอาจจะดูดุหน่อยเนาะ

อุ่ยลืมบอกเลยว่านุ่นใช้คอนทัวร์ของ Catrice ตัวนี้มาไลท์ดั้งนะคะ เพราะว่าตัวนี้จะเป็นโทนสีน้ำตาลเทาๆ นิดหน่อย ทำให้เป็นเงาๆ ดูธรรมชาติมากขึ้นค่า

มาต่อกันที่ปัดมาสคาร่าค่ะ นุ่นใช้ตัวเมย์เบลลีนในตำนานตัวนี้ปัดก่อนติดขนตาจ้า

สำหรับขนตาปลอมนุ่นจะใช้ขนตาปลอมที่มีลักษณะเป็นช่อๆ เว้นระยะนิดนึง ทำให้ดูไม่หนาจนเกินไปค่ะ

สำหรับสีลิปสติกในลุคนี้จะต้องเป็นสีที่มีความนู้ดนิดนึงงงมีความเรียบหรูดูแพงไรเง้ ซึ่งก่อนที่จะทาลิปสติกเราต้องลงลิปไลเนอร์ก่อนเลยค่ะเวลาลงลิปสติกจะได้ลงง่ายขึ้นนั่นเอง

เสร็จแล้วจ้าสำหรับลุคแต่งหน้าสไตล์ Ariana Grande นะจ๊ะ สำหรับสาวๆ คนไหนที่มีแพลนจะไปคอนเสิร์ตอาริพอดีก็สามารถดูคลิปนี้แต่งไปคอนเสิร์ตได้สบายๆ เล้ยยสำหรับวันนี้นุ่นขอตัวลากันไปก่อนเนาะ เจอกันกระทู้หน้าจ้า บะบายย

NuneSarita

NuneSarita

แต่งหน้าเบาๆ ไม่ค่อยถนัด
แต่ถ้าแต่งหน้าจัดๆ นี่ขอให้บอกกกกกก

ชื่อนุ่นน้า รับเม้ามอยเรื่องความสวยความงามทั่วราชอาณาจักรจ้า อิอิอิ

FULL PROFILE