How to : Bronze Makeup Look แต่งหน้าไปท้าแดด

12 4

ฮาโหลลลล สวัสดีค่ะเพื่อนๆ วันนี้หลิงมาแต่งหน้าลุคออกงานปกติของหลิงให้ดูน้า 

เวลาแต่งลุคนี้ไปคนชอบทักเลยจับมาทำฮาวทูซะเลย เป็น Bronze Makeup Look ค่ะ

อุปกรณ์ที่ใช้วันนี้นะคะ

Chou Oil Free Sunscreen spf50pa+++

It Cosmetic Your Skin But Better CC Cream รุ่นใหม่หลอดสีชมพู

Illamasqua Powder Foundation

Ter Eyebrow Pencil

Violet Voss Holygrail

Benefit Hoola

Nario Llarias Adorable Blusher S05 Sparking Salmon

Nario Llarias Secret Glamour Lip Color 08,10

Too faced Eyeliner

YSL the Shock Mascara

Becca Opal

Touch In Sol no.1

DUP Eyelashes Fixer

ขอข้ามขั้นตอนลงผิวนะคะ พอดีพึ่งแพ้มาส์กมาหน้าเป็นผื่นหนักมากกก ทุกครั้งที่แต่งหน้าหลิงจะเริ่มที่เขียนคิ้วก่อนเพื่อกำหนดจุดต่างๆบนหน้าคร่าวๆค่ะ เขียนแบบไม่เข้มมาก ถ้าอยากให้เข้มเดี๋ยวแต่งตาเสร็จค่อยเติมอีกทีค่า

ขั้นแรกหลิงจะใช้ดินสอหัวเล็กๆเขียนฐานคิ้วก่อน ตามด้วยโครงคิ้วด้านบน หลังจากนั้นถมแล้วเบลนเลยค่ะ

หลังจากเขียนคิ้วแล้ว หลิงจะมาเฉดดิ้งหน้า ให้มีโครงก่อน ใช้ Benefit Hoola กับแปรงเฉียงค่า สีที่หลิงใช้ปกติจะเป็นสีน้ำตาลอมเทาๆหน่อยเฉดดิ้งจะดูไม่หลอกตาค่ะ

ต่อมาคือขั้นตอนปัดแก้มค่า หลิงจะปัดเบาๆพอให้มีสีเรื่อๆ โดยใช้บรัชออนแบบฝุ่น Nario Llarias S05 Sparking Salmon สีน่ารักมากกกก ส้มอมชมพูมีชิมเมอร์หน่อยๆ จริงๆเท่านี้ก็ออกจากบ้านได้แล้วนะ มีแก้มแล้วชีวิตดี บรัชออนยี่ห้อนี้ติดทนมากเลยน้า คือหลิงลองใช้มาซักพักแล้วปัดตอนเช้าตอนเย็นก็ยังมีสีนะ 

หลิงมีทั้งหมด 4 สีค่า

บรัชออนเค้าจะมีสองเนื้อนะคะ เป็นเนื้อ Shimmer (S) กับเนื้อ Matte (M) M03 Passion Punch, M06 Cupid Cloudy, S01 Blooming Sakura, S05 Sparking Salmon

S05 Sparking Salmon เป็นสีที่หลิงหยิบมาใช้บ่อยมากๆค่ะ ปัดไปมีแต่คนชมว่าสีสวย

มาแต่งตากันดีกว่า (ขนตาหลิงดูแหว่งๆเพราะต่อขนตามายังไม่ได้เติมขนตาเพิ่มค่ะ)

1. ใช้ลิปสติก Nario Llarias 08 Lusty Cocoa ทาไปก่อนแล้วเบลนให้ฟุ้ง 
  2. ต่อด้วยทาชิมเมอร์ Touch In Sol ด้านหน้า และคัดหางตาด้วยสีน้ำตาลเข้ม หลิงใช้สีจาก Violet Voss – Holygrail ค่า 
  3. ใช้แปรงจิ้มสีขาวมุกในพาเลตเดิมตรงหัวตา ส่วนหางตาล่างใช้สีน้ำตาลเข้มสีเดิมเกลี่ยค่ะ

กรีดอายไลน์เนอร์ ติดขนตาปลอม แล้วปัดมาสคาร่าเลยค่ะ หลิงเขียนคิ้วทับอีกรอบนึงหลังแต่งตาเสร็จเพื่อให้เข้ากับลุคค่ะ

ตามด้วยไฮไลท์ตามจุดกระทบแสงค่ะ หลิงใช้สีทองอ่อนๆ Becca – Opal ค่ะ

มาทาลิปเพื่อเป็นการฟินิชลุคนี้ดีกว่า 

วันนี้หลิงใช้ Nario Llarias นะคะ เป็นลิปเนื้อ Semi-Matte ทาเฉยๆจะได้ลิปแน่นๆที่มีความวาว แต่ถ้าไม่ชอบวาวๆใช้ทิชชู่ซับจะได้ลุคแมทเลยค่า

หลิงชอบ Nario Llarias Secret Glamour Lip Color no.08 Lusty Cocoa มากกกกกก สวยแบบผู้ดีสุดไรสุด เป็นสีน้ำตาลที่ทาได้ทุกสีผิวจริงๆค่ะ

Nario Llarias Secret Glamour Lip Color no.10 Crimson Heart แดงสดสวยมากกกก เหมาะกับทาไปงานกลางคืน 

หลิงมีสวอชลิปมาฝากเพื่อนๆด้วยค่ะ สีสวยและแน่นมากค่า

ใครมีอะไรสงสัยหรืออยากติชมบอกได้น้า ฮาวทูนี้เป็นฮาวทูแรกเลยแปลกๆหน่อย วันนี้ไปแล้ว บ๊ายบายค่า

♥♥♥♥♥♥

linglingggg

linglingggg

1995.

IG : ling_wrsc
FB : ling worasucheep / page : lingling
Twitter : ling_wrsc
BKK.

FULL PROFILE