REVIEW : SOLA PRIMER TEINT FOUNDATION SPF 20 | PANGxMAKEUP

12 3

HELLO THURSDAYสวัสดีค่ะทุกคนน วันนี้แป้งจะมารีวิวรองพื้นตัวใหม่ที่พึ่งได้มา นั้นคือ SOLA PRIMER TEINT FOUNDATION SPF 20 กัน จะดีเริ่ดขนาดไหน ไปดูกันเลยค่ะ

SOLA PRIMER TEINT FOUNDATION SPF 20xSOLA FOUNDATION BRUSH

มาเริ่มกันที่รองพื้นกันก่อนเลยนะคะ ถ้าพูดถึงแพคเกตโดยรวมคือดีมาก สีสวย ดูแข็งแรงทนทาน

ขวดเป็นแบบขวดปั๊มอย่างดี สามารถกดได้ง่าย ควบคุมปริมาณการใช้งานได้

สำหรับรองพื้นรุ่นนี้มีให้เลือก 3 เบอร์ ได้แก่#10 สำหรับผิวขาว#20 สำหรับผิวขาวเหลือง#30 สำหรับผิวสองสี

เบอร์ที่แป้งเลือกใช้คือเบอร์ #20 ค่ะ

ในส่วนของแปรงนั้น เป็นลักษณะเหมือนแปรงสีฟันค่ะ มีปลอกมาให้ด้วย ขนนุ่มกำลังดี ไม่บาดหน้า

เรามาทดสอบความเริ่ดของรองพื้นกันดีกว่าค่ะ

แป้งลองกดรองพื้นออกมา จะเห็นได้ว่าสีของรองพื้นเป็นโทนเหลืองซึ่งถือเป็นข้อดี เหมาะกับสาวไทยมากๆ

แป้งลองเอาดินสอเขียนคิ้วมาวาดแทนรอยคล้ำ รอยกระ จะเห็นได้ว่ารองพื้นสามารถปกปิดได้ดี ส่วนรูปด้านล่างลองเอาอายไลเนอร์มาวาดแทนจุดด่างดำ จะเห็นได้ว่ารองพื้นไม่สามารถปกปิดได้หมด แต่ก็ทำให้รอยนั้นจางไปมาก

ต่อไปจะเป็นการทดสอบบนใบหน้า

นี้คือหน้าสดของแป้งเอง อย่าพึ่งตกใจไปป

แป้งกดรองพื้นมา 1 ปั๊ม เนื้อรองพื้นค่อนข้างเหลว เนื้อน้ำๆ

รองพื้นขาวกว่าหน้าไปนิดนึง ถ้าได้เบอร์ #30 มาผสมจะเป๊ะมากก

ทาแล้วรู้สึกชอบมากค่ะ คือมันเบาๆบางๆ ไม่หนักหน้าเลย ซูมให้ดูใกล้ๆถึงงานผิวยังได้อะ ปลื้มม

เทียบกันชัดๆระหว่างก่อนและหลังทารองพื้น เนื่องจากหน้าแป้งไม่ค่อยมีปัญหาอะไรมากมาย จึงทำให้ไม่ได้เกิดความเปลี่ยนแปลงมากนัก แต่ก็เห็นได้ว่าหน้ามีความปกปิดและดูดีขึ้น

สรุปข้อดี-แพคเกตดีงาม ปริมาณ 30ml คุ้มค่ากับราคา 850 บาท-สีรองพื้นทำมาได้ดี โทนเหลือง ทาแล้วไม่หน้าเทาหน้าเขียว-ค่อนข้างติดทน คุมมัน ไม่ไหล ไม่ดรอประหว่างวันข้อเสีย-ขวดยาวไปนิดนึง พกพาไม่สะดวก

เป็นยังไงกันบ้างคะ น่าสอยรองพื้นตัวนี้กันหรือป่าวเอ่ย หากมีข้อสงสัยอยากสอบถามหรือมีข้อติชมอะไรก็สามารถคอมเม้นพูดคุยกันได้ ไว้พบกันใหม่รีวิวหน้าค่ะ ขอบคุณที่ติดตามชม สวัสดีค่ะ xx

PANGxMAKEUP

PANGxMAKEUP

PANGxMAKEUP

สวัสดีค่ะทุกคน ชื่อ แป้ง ชื่นชอบเครื่องสำอางและรักการแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ ติดตามและพูดคุยกันได้นะคะ♡

FULL PROFILE