เปลี่ยนทอม...ให้เป็นเธอ!!!

18 8

สวัสดีฮะ!!วันนี้มาพบกับ"ณัฐ"ในกระทู้แรกจากสาวห้าวแบบเรามาแปลงโฉมเป็นสาวฮอต!ผิดพลาดประการใดขออภัยล่วงหน้านะจ๊ะ

ขั้นตอนแรกเราก็มาทาครีมบำรุงลงและรองพื้นให้ทั่วใบหน้าปกติณัฐเป็นคนผิวแห้งจะใช้วิธีลงรองพื้นด้วยฟองน้ำเพื่อให้เนื้อรองพื้นแน่นติดทนนานไม่หลุดระหว่างวันนะคะ

ใช้แปรงแตะป้งฝุ่นลงให้ทั่วใบหน้า ปัดให้เนียนและใช้หลังนิ้วลูบบริเวณแก้มถ้าไม่หนืดแสดงว่าแป้งเกาะผิวเพียงพอแล้ว

ลง shading ตรงช่วงแก้ม และแนวสันกราม

หรือส่วนไหนที่รู้สึกว่าใหญ่เกินแล้วต้องการปกปิด

ต่อด้วยบริเวณสันจมูก

วาดโครงคิ้วให้ได้ทรงที่ต้องการความโก่งแล้วแต่ชอบค่ะเพราะคิ้วยิ่งโก่งเรายิ่งมีพื้นที่ซัดอายแชร์โดเยอะขึ้นจากนั้นถมสีฝุ่นให้เต็มกรอบคิ้วไล่จากสีอ่อนไปเข้ม ลุคที่เราจะแต่งในวันนี้เป็นแนวสาวอาหรับนิดๆคิ้วเราจึงเน้นให้เข้มขึ้นหน่อย

ทาอายไพร์มเมอร์ให้ทั่วเปลือกตา คัดเบ้าด้วยสีดำจากกึ่งกลางตาแล้วลากลงมาที่หางตาให้ได้ทรงที่ต้องการจากนั้นใช้สีแดงทาบริเวณกลางตา ต่อด้วยสีทองทาที่หัวตาแล้วเกลี่ยให้เข้ากันจนดูละมุน

ปัดแป้งฝุ่นที่รองใต้ตาออก ใช้อายแชร์โดสีแดงทาขอบตาล่างและเพิ่มน้ำหนักด้วยสีดำที่หางตา

ลง hilight บริเวณหัวตา และโหนกคิ้วเพื่อสร้างมิติให้ดวงตาติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้น ติดให้สูงขึ้นหน่อยเพื่อให้ชั้นตาชัดเจนแบบสาวอาหรับจากนั้นติดขนตาในลุคนี้ณัฐติดขนตา2ชั้นเพื่อให้ดูหนาขึ้น

จากนั้นเราจะมาปัดแก้มกัน สาวอาหรับจะชอบสีสดๆ ลุคในวันนี้ณัฐจะใช้สีชมพูลงบริเวณหน้าแก้มและสีชมพูบานเย็นไล่ไปที่โหนกแก้มเบาๆ

มาถึงขั้นตอนสำคัญที่ยากที่สุดสำหรับณัฐนั่นก็คือ!!!!การทาลิปสติกทาทีไรปากเป็นปลาบู่ชนเขื่อนทุกทีแต่ณัฐมีวิธีแก้โดยการใช้ดินสอเขียนขอบปากก่อนจากนั้นเราก็ลงสีสดๆตามใจชอบวันนี้ณัฐใช้สีแดงอมม่วงนะคะ

ขั้นตอนสุดท้ายก็มาถึงจนได้ขั้นตอนนี้คือการไฮไลท์ ให้หน้าพุ่งเวลาที่เราถ่ายรูปเหมือนจะง่ายแต่ถ้าไม่ระวังหน้าเราอาจจะวาวเกินไปจนมิติที่เราสร้างมาทั้งหมดเลือนหายไปได้เลยทีเดียวนะคะ เราจะลงไฮไลท์ ที่หน้าผาก ปลายจมูก โหนกแก้ม และคาง 

เป็นไงคะ ไม่ยากเลยใช่ไหมถ้าทอมอย่างเรายังสวยได้ แล้วทำไมสาวๆจีบันจะทำไม่ได้วันนี้ขอบคุณสำหรับการติดตามและกำลังใจที่ให้นะคะ ขอตัวไปใส่วิกแปลงโฉมก่อนเจอกันใหม่กระทู้หน้าค่าาา ^^

NATTA86

NATTA86

ชื่นชอบการแต่งหน้าและหลงไหลในศิลปะ

FULL PROFILE