รีวิว SOLA Primer Teint Foundation

10 4

สวัสดีค่ะทุกคน กลับมาเจอกันอีกแล้วอย่าเพิ่งเบื่อกันน้า วันนี้นะคะคิมนำรองพื้นตัวเด็ดดวงมาฝาก คือได้ลองแล้วฟินมากนะคะ และมันก็คือ Primer Teint Foundation จากแบรนด์ SOLA นั่นเองค่าาา

อ่ะ ๆ ๆ มาดูแพ็คเกจจิ้งนางก่อน เรียบหรูดูแพงไหมล่ะคะ สีม่วงแบบนี้ ขวดไซส์ใหญ่กำลังดีอีกด้วยค่ะหลักๆเลยตัวนี้จะเป็นรองพื้นเนื้อน้ำ จะสามารถทำการ prime ผิวของเราได้ด้วยซึ่งดีมาก รูขุมขนเราจะดูเล็กลงและจะทำให้เราแต่งหน้าติดทนมากยิ่งขึ้นเนาะ แถมตัวนี้มี spf20 ด้วย คือเหมาะมากสำหรับคนที่อยากมีรองพื้นไว้ทา everyday makeup แบบไม่พึ่งครีมกันแดดอีกด้วยค่ะ  

ข้อดีอย่างนึงของรองพื้นตัวนี้คือเค้าเป็นหัวปั้มค่ะ คือคิมชอบมาก เพราะว่ามันทำให้การแต่งหน้าของคิมในแต่ละวันง่ายขึ้นและประหยัดเวลามากขึ้น การมีหัวปั้มนั้นเราสามารถกำหนดปริมาณได้ง่ายกว่า และเราก็ไม่ต้องเทให้เลอะมือด้วย คือไม่ต้องมาเสียเวลาเทและกำหนดตัวรองพื้นเหมือนเวลาใช้ตัวอื่นๆเนาะ

เห็นเป็นเนื้อน้ำๆแบบนี้ เค้าปกปิดดีนะจะบอกให้ ในรูปนี้คิมใข้ 1 ปั้มนะคะ มันจะได้ coverage ที่ light - medium นะคะ คือปกปิดได้โอเคเลย คิมชอบมากก็คือมันเกลี่ยง่ายและมันปกปิดรอยดำรอยแดงบนหน้าได้ดี สามารถปกปิดจุดบกพร่องได้เนียนมาก

และนี่นะคะ เมื่อทาเสร็จแล้วก็จะได้แบบนี้เลย คือคิมชอบตรงที่ เป็นงานผิวๆ ไม่หนักหน้าเลย คือคิมใช้เป็น everyday foundation ได้สบายๆรวมไปถึงไม่เหนียวหน้าเลย และทำให้การแต่งหน้าทับดูเรียบเนียนละติดทนสำหรับใครที่กลัวว่าใช้ รองพื้น จะหนักหน้าไปไหม คิมขอตอบเลยว่าไม่ต้องกลัว คือคิมใช้ตัวนี้เกือบทุกวันสิวก็ไม่ขึ้นเลย เพราะว่าเค้าก็มีสกินแคร์ผสมเข้าไปด้วย คือดีแต่ยังไงถ้าแต่งหน้าหนักก็อย่าลืมล้างหน้ากันให้สะอาดๆด้วยนะทุกคน เจอกันใหม่กระทู้หน้านะคะ

thekymism

thekymism

สวัสดีค่ะทุกคน ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ เราชื่อ คิม 💖
อย่าลืมกด "FOLLOW" กันในจิบันด้วยนะคะ
จะได้ไม่พลาดรีวิว ผลิตภัณฑ์น่าใช้ อาหารอร่อยๆ ที่เที่ยวสวยๆ แล้วก็เมคอัพเด็ดๆค่า

🌈 IG: Thekymism
🍑 YT: Thekymism
💕 Line: Thekymism

FULL PROFILE