Review !!! : Air-Freshener แผ่นน้ำหอมจาปารา 5 กลิ่น กับลุคสาวโบฮีเมี่ยน

7 3

สวัสดีค่าทุกคนพบกัน Snowwyprae คนเดิม วันนี้ก็เอาของดีๆมารีวิวให้ชมกันอีกครั้งแล้วค่า

เชื่อว่าเกิดเป็นผู้หญิง จะดูแลตัวเอง ก็ต้องดูแลตัวเองตั้งแต่หัวจรดเท้าการวางตัว นิสัยใจคอ กิริยามารยาท บุคคลืก ก็ต้องเป๊ะแต่มีสิ่งหนึ่งที่หลายคนมองข้ามไป ก็คือ กลิ่น ค่ะ 

ผู้หญิงหลายคนก็อาจจะมีน้ำหอมกลิ่นโปรดเป็นของตัวเอง แต่บางคนก็ขี้เกียจบ้าง ลืมฉีดบ้าง (ซึ่งแพรเป็นหนึ่งในนั้น  555 )ไม่ฉีดน้ำหอม แต่ก็อยากให้ตัวหอม เคล็ดลับของแพรก็คือทำให้ห้องที่เราอาศัยนั้นหอม สะอาด กลิ่นหอมๆในห้องก็จะติดกับผิวมาด้วย ทำให้เรากลายเป็นคนตัวหอม (ประมาณกลิ่นติดตัวอะไรแบบนั้น 555)

มีผลงานวิจัยหลายที่มากๆที่ทำการวิจัยเกี่ยวกับกลิ่น ว่าสามารถช่วยดึงดูด มัดใจ ผู้คนรอบๆได้ บางงานวิจัย กลิ่นนำมาใช้บำบัดได้ด้วยค่ะ  เกริ่นมาซะยาวเลยย เข้าเรื่องดีกว่า 5555

วันนี้แพรก็จะมารีวิว แผ่นน้ำหอมของแบรนด์ Japara ทั้ง 5 กลิ่นว่าแต่ละกลิ่นเป็นยังไง แล้วแพรใช้กลิ่นไหนวางส่วนไหนของบ้าน ไปชมกันเลยค่า

แพคเกจเลิศเว่อวังอลังการตามแบบฉบับของแบรนด์ Japara อีกตามเคยค่ะแพคเกจใหญ่เป็นกล่องลักษณะคล้ายๆหนังสือ เปิดมาก็มีซองใส่แผ่นน้ำหอมอยู่ข้างใน 6 แผ่นแต่ละแผ่นก็ลายต่างกัน สวยๆทั้งนั้น เลยค่ะพูดถึงแพคเกจแล้ว ไปพูดถึงเรื่องกลิ่นกันต่อเลยยย

กลิ่น Horus

" ความหอมอันสดชื่นแห่งฮอรัส กลิ่นที่ขจัดอุปสรรคอันมืดมิด นำความสว่างความรุ่งโรจน์สู่ชีวิต ช่วยพิชิตความโชคร้ายให้หายไป"

เป็นกลิ่นเย็นๆฟรุตตี้ค่ะ ได้กลิ่นแล้วคิดถึงไอติมวอลแท่งๆรสฟรุตตี้ที่มีช็อคโกแลตสีเขียวเคลือบด้านบนเลย 555กลิ่นฟรุตตี้ให้ความรู้สึกสดใส กระปี้กระเปร่า แพรเลยเอาไว้ที่โต๊ะอ่านหนังสือค่ะ

กลิ่น Anubis

" ความพิเศษที่แตกต่างแห่งอนูมิส ความหอมอันเป็นเอกสิทธิ์แห่งเทพเจ้า กลิ่นที่นำคุณผ่านพ้นทุกเรื่องราว ทุกครั้งคราวความยุติธรรมจะอยู่กับคุณ"

กลิ่นนี้หอมหวานมากกกก ผู้หญิงมากกกกค่ะกลิ่นไปโทนเมล่อน ซึ่งส่วนตัวแพรชอบกลิ่นเมล่อนมาก แพรเลยเอาไปแขวนไว้บริเวณหัวเตียงค่ะ

กลิ่น Isis

"น้ำหอมกลิ่นในตำนานแห่งไอยคุปต์ แฝงมนต์เสน่ห์ของยุคบรรพกาล ผสมด้วยสูตรลับจากลุ่มแม่น้ำไนล์ ความหอมละมุนลึกล้ำที่คุณต้องสัมผัส"

กลิ่นหอมเย็น ประมาณกลิ่นเหงื่อของผู้ชาย 5555ดมแล้วให้กลิ่นของความเซ๊กซี่ ทรงพลังมาเลยกลิ่นนี้เลยจะเอามาแขวนบริเวณที่ออกกำลังกายค่ะ

กลิ่น Hathor

"ความหอมที่รังสรรค์โดยฮาเธอร์ เทพีที่นำเสนอความงดงามมาสู่โลกกลิ่นที่มอบความสุข คลายความโศก มนต์แห่งโชคเรื่องความรักและคู่ครอง"

กลิ่นดอกไม้หวานอ่อนๆ ละมุนมากก กลิ่นนี้แพรกะจะให้คุณแม่เป็นของขวัญวันเกิดค่ะเพราะกลิ่นไม่แรงไป แล้วก็ไม่เย็นไป กลางๆ ผู้ใหญ่ ผู้สูงอายุน่าจะชอบกลิ่นโทนนี้กันค่ะ

กลิ่น Bastet

"บัสเตสเทพีผู้สรรสร้างกลิ่นพิเศษ กลิ่นที่หอมฟุ้งทั่วเขตแม่น้ำไนล์ ความพิเศษอันลึกลับและผ่อนคลาย เป็นสไตล์กลิ่นทวยเทพที่น่าลอง"

่กลิ่นจะเหมือนแป้งเด็กเลยค่ะ หอมอ่อนๆละมุนมากกดมแล้วเหมือนเราดมผ้าที่พึ่งซักรีดมาใหม่ๆแพรเลยแขวนไว้ในตู้เสื้อผ้าค่ะ

ก็จบไปแล้วนะคะ สำหรับการรีวิวแผ่นน้ำหอมทั้ง 5 กลิ่นเรื่องกลิ่นจริงๆเป็นเรื่องส่วนบุคคลจริงๆค่ะ ว่าแต่ละคนจะชอบกลิ่นแบบไหนกลิ่นนี้บางคนอาจจะแขวนไว้ตรงนี้ อีกคนชอบ อีกคนอาจจะไม่ชอบก็ได้แต่ถ้าใครชอบสไตล์อียิปต์ กลิ่นละมุม นุ่นลึก แนะนำเลยค่ะ แพคเกจดี ใช้เสร็จแล้ว นำมาเป็นพรอพตกแต่งห้องก็ได้ค่ะ

ก่อนจบการรีวิว ทิ้งท้ายด้วยการแต่งกายเป็นสาวโบฮีเมี่ยนกันก่อนค่ะ55555

วันนี้พรอพจัดหนักจัดเต็มมากก 55555พรอพหนักๆก็จะเป็นมงกุฎขนนกหลากสี มีดีเทลเป็นเส้นๆขนนกห้อยมาข้างๆหูปลอกคอ Dream catcher แล้วก็เสื้อเดรสสีดำลายเยอะๆๆ ทุกอย่างหาซื้อได้จากไอจีค่ะ ลองเสิร์ทแฮชแทกว่า #พรอพ #เสื้อผ้าโบฮีเมี่ยน ดูค่า

โทนแต่งหน้าวันนี้ ไปทางโทนส้มค่ะ แพรใช้พาเลทของ Tarte Pro คอนแทคเลนส์ของ Guess secret รุ่น solona3tone brown ค่ะ

ส่วนแทททูสีทองๆ แพรไปซื้อจากร้าน Pussy cat แผ่นละ 60 บาท (ส่วนตัวคิดว่าแพง555)แต่สวยดีค่ะ แพรเอามาแปะตรงมือ แทนการเพนท์เฮนน่าแบบเกร๋ๆ ได้ด้วย

วันนี้ก็ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้นะคะอยากบอกว่าเป็นผลิตภัณฑ์ที่น่าลองจริงๆค่ะ

ครั้งหน้าแพรจะมารีวิวหรือทำฮาวทูอะไร ติดตามกันได้เลยค่ะ สวัสดีค่ะ ^^

Snowwypraewa

Snowwypraewa

สวัสดีค่ะทุกๆคน
ขอบคุณมากๆที่ติดตามแพร แล้วก็คอยอ่านกระทู้ของแพร
ตอนนี้แพรอายุ 22 ปีค่ะ (แต่หน้าเกินวัยไปแล้ว55 )
ปัจจุบันกำเรียนเภสัชอยู่ค่ะ

ฝากติดตามกันไปนานๆเลยนะคะ
สัญญาว่าจะทำกระทู้ออกมาให้ชมกันบ่อยๆ ^^

FULL PROFILE