เทคนิคทำผมทรง WET LOOK ไปงานเก๋ๆ ทำง่ายด้วยตัวเอง (หน้าไม่เรียวก็ทำได้จ้า)

11 6

เบื่อมั้ยคะ กับการที่จะต้องไปงานเลี้ยงแล้วทำแต่ผมเปียบ้าง ม้วนลอนบ้าง เกล้าโน่นนี่นั่นบ้าง ครั้นจะจ้างช่างก็เสียดายตังค์อีก ฮือออ! เกิดเป็นผู้หญิงแท้จริงแสนลำบาก นอกจากเลือกเสื้อผ้า เลือกการแต่งหน้ายังจะต้องมาสาละวนกับผมอีก เลือกไปเลือกมาทำซ้ำกับชาวบ้านอีก ตะเตือนไต!!!!     ทรงผม WET LOOK เป็นทรงที่หลายคนปฏิเสธไม่ได้นะคะว่าเวลาเห็นคนอื่นทำแล้วคือแอบมองตามจนคอเคล็ด นั่นก็เพราะเสน่ห์ของผมทรงนี้คือ เป็นทรงผมที่เสริมความมั่นใจ ใครทำหน้าก็จะดูเก๋และดูแพงเป็นที่สุด ที่สำคัญคือเป็นทรงที่คนส่วนมากชอบ แต่ไม่กล้าทำ ทำไมน่ะเหรอคะ ก็เพราะทำแล้วกลัวหน้าบานนน!!! 55+ เนื่อจากว่าผมทรงนี้จะมีลักษณะเปียกๆ แนบไปกับหนังศีรษะทำให้หน้าดูใหญ่นั่นเองค่ะ   แต่เดี๋ยวก่อนค่ะ วันนี้ฟาร์มมีเทคนิคพิเศษที่จะทำให้เพื่อนๆ สามารถทำผม WET LOOK ด้วยตัวเองได้ แถมยังเข้ากับทรงหน้าอีกต่างหาก โดยทรงผมที่ฟาร์มยกมานี้มี 3 ทรงด้วยกันค่ะ ถ้าชอบทรงไหนก็ไปดูวีดีโอสาธิตไปพร้อมๆ กันเลยนะคะ รับรองว่าไม่ยาก อุปกรณ์ก็ไม่เยอะ ทำเองได้อย่างแน่นอนค่ะ

Baifarm

Baifarm

สวัสดีค่ะ ชื่อใบฟาร์มนะคะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ
ขอบคุณสำหรับทุกการติดตามและการรับชมนะคะ

FULL PROFILE