Skincare ปลุกหน้าหมองให้สดใส ไม่กี่นาที

11 3

สวัสดีค่ะ ส้มนะค้ะ จากเพจ Ms.OrenGee

วันนี้นะค้ะอยากแชร์สกินแคร์ดีๆที่ส้มใช้อยู่ตอนนี้และก็วิธีการใช้ที่สามารถทำให้ผิวของเราตื่นจากความหมองคล้ำ ไม่สดใส ให้พร้อมแต่งหน้าออกไปสู้กับชีวิตประจำวันของคุณได้ค่ะ

เรามาดูตัวแรกกันเลยดีกว่านะค้ะ

เจ้า laneige fresh claming เซ็ท

ชิ้นแรกในsetนี้คือ

*gel cleanser ให้ความรู้สึกผ่อนคลายนุ่มหน้ามากเวลาใช้เพราะว่ากลิ่นหอมอ่อนๆและเนื้อเจลที่เปลี่ยนจากใสไม่มีสีเป็นเนื้อนุ่มสีขาวๆอย่างที่เห็นในภาพเลยค่ะ เวลาล้างออกไม่ทำให้ผิวแห้งตึงเลย ผิวนุ่มมากๆหลังใช้

ตัวที่สองนะค้ะ

*toner ตัวนี้นะค้ะใช้หลังล้างหน้าคุณจะรู้สึกเย็นๆที่ผิวมากๆเลยไม่แสบหน้าด้วย สำหรับใครที่ผิวต้องการการบำรุง เร่งด่วนให้หยดชุ่มๆลงบนสำลีแล้วมาร์คทิ้งไว้เลยนะค้ะ จะทำให้แต่งหน้าติดดีมากขึ้นค่ะ

ตัวที่สาม

*serum อันนี้ดีมากๆเพราะว่า oil free ซึมไวมาก ทำให้ผิวสดใส สดชื่น แล้วก็ไม่เพิ่มความมันในระหว่างสันแต่อย่างใด

จบไปแล้วนะค้ะสำหรับเซ็ทนี้ line ของเค้าผลิตมาเพื่อปลอบประโลมผิวให้สดใส ช่วยให้ผิวขาดน้ำมีสุขภาพดียิ่งขึ้น ยังไงไปหาซื้อมองลองเล่นดูได้นะค้ะ

เรามีต่อที่คนที่ต้องการทั้งความชุ่มชื่นสดใส กระจ่างใส รวมถึงแต่งหน้าติดทนนาน ต้องตัวนี้เลย

The body shop drop of youth

ตัวนี้มีหลายคนเคยรีวิวไว้แต่ส้มจะมาแนะนำการใช้แบบคนที่ไม่ชอบsleeping maskที่เหนอะหนะผิวหน้าเวลานอน

*sleeping mask ตัวนี้นะค้ะ เวลาเราใช้จะรู้สึกเหมือนมีฟิล์มมาเคลือบผิวหน้า พอล้างออกในตอนเช้าหน้าจะใสและนุ่มมากๆรวมถึงผิวที่ดีขึ้นในครั้งแรกเลย

แน่สำหรับคนที่ไม่ชอบความเหนอะหนะ เพราะเจ้าตัวนี้ไม่ทำให้หน้าแห้งแต่จะรู้สึกมันๆวาวๆที่ผิวทั้งคืน

ให้ใช้ในตอนกลางวันหรือก่อนแต่งหน้านะค้ะ สัก20-30นาทีหรือถ้ามีเวลามากกว่านั้นก็ใช้ได้ค่ะ ลองดูแล้วจะรู้สึกว่า มันเป็นได้มากกว่าsleeping maskค่ะ แต่งหน้าติดทนไปทั้งวันเลย

ถัดมาเป็นตัวนี้เลยค่ะ

ในระว่างวันที่เราตากแดดหน้าของเราจะร้อนและเครื่องสำอางค์จะไม่ค่อยติดทน ลองเปลี่ยนจากสเปรย์น้ำเร่ธรรมดาที่ให้ความสดชื่นมาเป็นสเปรย์hyaluron ของeucerinดูสิค้ะตัวนี้แนะนำเลยว่าสายฉ่ำวาวแบบเกาหลีก็มา

จะใช้หลังแต่งหน้าเสร็จเพื่อเพิ่มความวาวบนใบหน้าแทนไฮไลต์ต่างๆหรือจะเป็นตัวซับหน้าระหว่างวันก็ได้ค่ะ เวิร์คมากๆปรอมาณเยอะมากๆคุ้มจริงๆแล้วครั้งนึงฉีดไม่ต้องมากจะรู้สึกได้ว่าหน้านุ่มมากๆ แล้วผิวจะดูเหมือนมีอณูหยดน้ำมาเกาะอุ้มความชั่มชื้นไว้ได้ด้วยค่ะ

จบไปแล้วนะค้ะสำหรับสกินแคร์ที่ช่วยปลุกผิวสาวๆให้ดูดีแบบเร่งด่วน

*รูปที่โพสต์มาจากvdo ของเพจเรา ยังไงฝากติดตามด้วยนะค้ะ 

Ms.OrenGee

Ms.OrenGee

Please,follow my page Ms.OrenGee

FULL PROFILE