REVIEW: Urban Decay NAKED HEAT! สวย เผ็ด แซ่บ

9 4

สวัสดีค่ะ กลับมาพบกับฝนกับกานกันอีกแล้วจ้า คราวนี้มารีวิว Naked Heat เนื่องในโอกาสครบรอบการทำ Channel Youtube ครบ 2 ปี เร็วเนอะ ไปไวมาก ขอบคุณทุกๆคนที่ช่วยสนับสนุนพวกเรานะคะ :) ยังไม่พอค่ะ พวกเรามี naked heat มาแจกให้เพื่อนๆกันด้วย จำนวน 1 พาเลตค่ะก่อนอื่นก็ไปดูคลิบกันก่อนเลยค่า ดูให้จบท้ายคลิบน้า จะมีกติกา การแจกของรางวัลท้ายคลิบด้วย อิอิ

มาในส่วนของการรีวิวค่ะ 

พาเลต Naked Heat ขอยกความดีงามแบบ 10/10 ให้กับแพ็กเกจ

ชอบจริงมันสวยมัน sleek และดูแพงมากกกกก

กล่องจะทำจากพลาสติก สีส้มอิฐๆ ส่วนตรงฝาจะเป็นพลาสติกใสของในมีลวดลายเป็นริ้วๆสีเหลื่อมๆ (dualchrome) ค่ะ  ฝาจะเปิดปิดแบบเป็นแม่เหล็กเหมือนตัว smoky เลยค่ะเค้าจะให้แปรงแถมมาด้วยนะ แปรงจะขนแน่นๆ มีสองหัว ด้านนึงเอาไว้ลงสีอีกด้านเอาไว้ blend ค่ะ

พาเลต Naked Heat ให้มาทั้งหมด 12 สี

มีเนื้อทั้งหมด 3 แบบด้วยกันก็คือ

1. Matte – Chaser, Sauced, Low Blow, He Devil, Cayenne, En Fuego, Ashes
  2. Shimmer – Ounce, Lumbre,
  3. Metallic – Dirty Talk, Scorched, Ember
พาเลตนี้จะออก น้ำตาล-แดง, แดง, ม่วง ฝนชอบการที่เค้าเลือกสีมาให้ครบถ้วนดี

สามารถใช้ได้ทั้ง Day Look และ Night Look ค่ะ

ด้านเนื้อสี ดูจาก swatch ด้านบน สีแน่น และสีชัดดี สามารถเติมสีให้เข้มขึ้นไปได้เรื่อยๆ เลย โดยรวมถือว่าโอเค แต่ผิดหวังเล็กน้อยตรงที่มันมี fallout ในสีแมทพอสมควรเลยค่ะโดยภาพรวมสำหรับฝน

ฝนคิดว่าพาเลตนี้ได้ไป 8.75 ดาวค่ะ

ชอบอยู่แพ็จเกจจิ้งที่หรูหรา การเลือกสีที่ให้มาค่อนข้างครบถ้วน เนื้อสีเกลี่ยง่ายอยู่

มือใหม่สามารถลองลงทุนซื้อมาใช้ได้ถ้าอยากได้สีอารมณ์นี้นะ หักตรง fallout นิดนึงที่เหลือประทับใจค่ะ

สำหรับกาน

กานให้ไป 8 ดาวค่ะ

ถามว่าชอบมั๊ย ชอบนะ แพคเกจจิ้งหรูหราเลยเกิน อันนี้ยอมเค้าเลย เนื้อสีดีเกลี่ยง่าย build up ได้ พิคเมนต์แน่น ผ่านค่ะ แต่หักนิดนึงตรงที่ กานรู้สึกว่าสีมันแอบคล้ายคลึงกันไปหมดไปหน่อยตรงนี้เลยไม่ค่อยฟินเท่าไหร่ค่ะ

หมดแล้วค่ะ ถ้าชอบกระทู้แบบนี้ก็ช่วยกด เลิฟ แล้วก็แชร์ให้ด้วยนะคะ

ไปทักทายกันได้ใน youtube facebook instagram ลิงค์อยู่ใน my profile ด้านล่างได้เลยค่ะ

fxxkbeauty

fxxkbeauty

Hi! We're FON x KARN from Thailand!
Make up is our PASSION ♡
We always remind ourselves that everyone can never stop learning and that is what we're look forward to everyday :D

FULL PROFILE