It's All About Eyelash Extensions! | ต่อขนตานี้ดีไฉน

9 2

Review 01 : It's all about my Eyelash Extensions.

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวจีบันทุกคน

เพลงไม่ได้เข้าจีบันนานมากก พอดีได้ไปต่อขนตามาก็เลยจะมารีวิวให้เพื่อนๆได้ดูกันเผื่อใครกำลังตัดสินใจจะทำจะได้เป็นทางเลือกให้สาวๆนะคะ

คนถามกันเยอะมากเกี่ยวกับขนตาวันนี้ก็เลยจะมาบอกรายละเอียดในนี้เผื่อเป็นตัวเลือกให้สาวๆนะจ๊าา

เริ่มจากเดิมเพลงเป็นคนที่ขนตาหนาแล้วก็ยาวในระดับนึง ปกติก็จะดัดและปัดขนตาทุกครั้งที่แต่งหน้า คือถ้าไม่ดัดปัดวันนั้นก็จะไม่มีความมั่นใจเลย จนความขี้เกียจเข้าครอบงำพร้อมกับเห็นโปรโมชั่น ก็เลยไปลองทำดูซักหน่อย

ใช้เวลาทำประมาณ 2 ชม. ที่ร้านมีขนตาให้เลือกความหนาของเส้น เพลงน่าจะเลือกแบบ 0.15 คือมันจะบางแล้วก็ดูธรรมชาติ จากนั้นเค้าก็ให้เลือกว่าอยากได้ทรงแบบไหนอันนี้ก็แล้วแต่คนชอบมีแบบ ธรรมชาติ แบบยาวตรงกลาง(ของเพลงแบบนี้) และยาวปลายแบบ cat eye แล้วสุดท้ายก็เลือกระดับความงอน ใครจะเอางอนเด้งลืมตาทีขนตากับขนคิ้วพันกันก็แล้วแต่ เราเลือกแบบ c ธรรมชาติๆ อ๋อแล้วก็เลือกว่าอยากได้ยาวแค่ไหนของเพลงเป็นแบบ สั้นสุด (หัวตากับหางตา) 9 mm ไล่ไปยาวสุด 11 mm ค่ะ

เลือกแล้วก็หลับไปเลย2ชม.

ตื่นมาก็เสร็จแล้ว ตอนลืมตาขึ้นมาไม่รู้สึกหนักตาหรือเคืองแสบตาเลย สบายมากเหมือนไม่ได้ต่อ พอส่องกระจกก็พบกับความงาม5555 คือสวยจริงๆเหมือนติดขนตาปลอมแต่ดูธรรมชาติกว่ามากกกกล้านเท่า

เสร็จแล้วร้านก็จะให้แปรงมาไว้หวีขนตา เอาหว่ะ! ผมยังไม่เคยหวีแต่ต้องมาหวีขนตา ต้องหวีทุกวันนะจะได้สวยๆ

ตอนนี้ต่อไปเป็นเวลาประมาณ 3 อาทิตย์แล้วก็เริ่มมีหลุดไปบ้างแต่ไม่น่าเกลียด คิดว่าคงจะไปเติมอีกเรื่อยๆ ตอนนี้ยังไม่มีปัญหาอะไรกับขนตานะ ไม่คันไม่เคืองอะไรเลย ชอบมากกกและคงไปต่ออีก เพราะประหยัดเวลาแต่งหน้าไปเยอะทีนี้ก็นอนตื่นสายได้อีกหน่อย555

สำหรับคนที่ขี้เกียจแนะนำให้ไปทำแต่เลือกร้านดีๆบางร้านต่อออกมาขุ่นพระขนตาหรือขาแมงมุมยาวไรเบอนั้น

หวังว่าโพสนี้จะเป็นประโยชน์กับทุกคน ขอบคุณที่อ่านจนถึงตอนนี้นะคะ ไว้มีอะไรใหม่ๆจะมาอัพเดทเรื่อยๆค่ะ

สวัสดีค่า

pleangpl

pleangpl

If you're sad,add more lipstick and attack!

FULL PROFILE