[เกาหลี หรือ เทาหลี] IOPE Air Cushion Intense Cover ต้นกำเนิดแห่งคูชั่นที่แท้จริง

24 8

เฮลโหลลลลล สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบันทุกคนคร๊าบบบวันนี้ปาล์มมาพร้อมกับกระทู้ " เกาหลี หรือ เทาหลี " อีกแล้ววนะครับ(อย่าเพิ่งเบื่อกันน้าาา 55555

)

........วันนี้ผลิตภัณฑ์ Make-up Base ที่ปาล์มจะมารีวิวยังหนีไม่พ้นคูชั่น(อีกแล้ววววววววววววววหรอ) แต่!! ความพิเศษอยู่ตรงที่คูชั่นที่ปาล์มนำมารีวิวในครั้งน้ี เป็นคูชั่นจากแบรนด์ที่เป็นต้นตำรับของการทำคูชั่น

ซึ่งก็คือ IOPE นั่นเองคร๊าบบบบ

....สำหรับปี 2017 นี้ IOPE ได้มีการ relaunch ผลิตภัณฑ์คูชั่นใหม่ทุกรุ่น โดยได้มีการปรับเปลี่ยนชื่อรุ่น แพคเกจ และมีการปรับปรุงผลิตภัณฑ์ให้มีความหลากหลายขึ้นครับ

ปัจจุบันคูชั่นของ IOPE แบ่งออกเป็น 4รุ่น1. Natural = ฉ่ำวาวที่สุด, Light Coverage

2. Cover = ฉ่ำวาวกลางๆค่อนไปทางมาก , Medium Coverage

3. Intense Cover = ฉ่ำวาวกลาง, Full Coverage

4. Matte Longwear = ไม่ฉ่ำวาว, Medium Coverage

.....คูชั่นทุกรุ่นของ IOPE จะมีสีให้เลือกด้วยกัน 4สีนะครับ

และในวันนี้เจ้าคูชั่นรุ่นที่ปาล์มจะมารีวิวก็คือ "IOPE AIR CUSHION INTENSE COVER" สี23 ซึ่งเป็นรุ่นที่เขาเครมว่าปกปิดขั้นสุด และสี23ก็เป็นสีที่เข้มสุดครับ...ถ้าพร้อมแล้วว   ไปดูรีวิวกันเลยคร๊าบบบบบ

กล่องคูชั่นของ IOPE ทุกรุ่นจะเหมือนกันหมดนะครับ ต่างกันตรงชื่อรุ่นและสีที่เขียนบนกล่อง..เปิดกล่องกันดีกว่าาาาาา

ใน1กล่องประกอบด้วย

คูชั่น1ตลับ+คู่มือ

ปริมาณสุทธิ 15กรัม

ราคา 28,000 วอน (1ตลับ)42,000 วอน (1ตลับ+รีฟิล)..ปาล์มสั่งแบบมาพร้อมรีฟิลนะครับ(สั่งรีฟิลทั้งๆที่ก็ยังไม่รู้ว่าใช้แล้วจะเทาไหม 

)

ตลับคูชั่นของIOPEก็สวยงามตามท้องเรื่องครับ เป็นตลับสีขาวมุกวิ้งๆ ขอบเป็นสีทองแดงAir Puff ของ IOPE เป็นอะไรที่สุดยอดมากครับ ยอมเลยจริงๆ คือมีความเป็นต้นตำรับที่แท้จริง ดีไซน์พัฟลายหนังหรูมากกกกกกกกกกกก.....ในส่วนของสีเบอร์23

โอ้โหหห นี่ขนาดสีเข้มสุดแล้วววว ยังขาวอยู่เลยย งานนี้จะรอดไหมเนี่ยยยย 

....ก่อนจะไปลองกับหน้า นี่คือหน้าสดและสภาพผิวของปาล์มนะครับ

จริงๆแล้วช่วงนี้ปาล์มขาวขึ้นนิดนึงนะครับ ค่อนไปทางNC25...........หลังจากลงคูชั่นทั่วหน้าแล้ว ไปดูผลลัพธ์กันเล้ยยยยยย

.......Total Look

หลังจากเห็นผลลัพธ์แล้วก็โล่งใจขึ้นมาเปราะหนึ่งครับ 555555ด้วยความที่คูชั่นตัวนี้เป็น Warm Undertone เลยทำให้ลุคที่ออกมา ไม่เทาครับแต่โดยรวมแล้วก็ถือว่ายังขาวกว่าผิวNC30อยู่ .. ก่อนที่จะฟันธงว่า เกา หรือ เทา ปาล์มได้ลองใช้เจ้าคูชั่นตัวนี้ออกไปใช้ชีวิตประจำวัน 1วันเต็ม แล้วก็ได้ผลว่า หลังจากลงคูชั่นเสร็จ 2ชั่วโมง รู้สึกสีมันจะดรอปลงจิ๊ดนึงครับ และด้วยความวาวฉ่ำของคูชั่น มันเลยทำให้ผิวยังดูเป็นผิว(ปาล์มไม่ได้เซตด้วยแป้งฝุ่น) .........

ปาล์มเลยขอสรุปนะครับว่า "IOPE AIR CUSHION INTENSE COVER" #23Beige ผิวเข้ม (NC30) ใช้แล้ว 

แต่ต้องใช้กันอย่างมีสตินะครับ !ถ้าลงเยอะไปอาจลอยอาจเหาะได้ 555555 โดยรวมยังไม่ถือว่าเทาครับ

สรุปเฉดสี เบอร์23 ค่อนข้างขาวสำหรับผิวNC30นะครับ (ความจริงช่วงที่ปาล์มทำรีวิวตัวนี้ ผิวปาล์มขาวขึ้นนิดหน่อยประมาณ NC25-30)  แต่!!!!! เนื่องจากคูชั่นรุ่น INTENSE COVER ที่ปาล์มนำมารีวิว เป็นรุ่นที่เน้นการปกปิดที่สุด จึงมีPigmentที่แน่น ปาล์มคิดว่าถ้าคนผิวเข้มแบบพวกเราอยากจะใช้คูชั่นยี่ห้อนี้ น่าจะลองเลือกรุ่นที่ปกปิดบางเบา อย่างรุ่น Natural หรือ Cover(ปาล์มซื้อมาแล้ว ไว้ครั้งต่อๆไปจะนำมารีวิวให้ดูกันนะครับ) เพราะมันน่าจะมีpigmentที่น้อยกว่า และทำให้ลุคที่ได้ดูขาวเกินเบอร์น้อยลง  ส่วนเบอร์23นั้น ปาล์มว่าน่าจะเหมาะและพอดีกับผิว NC20-25 ครับ

การปกปิดคือแบรนด์เขาเครมว่าตัวนี้เป็น Full Coverage นะครับ แต่ที่ปาล์มได้ลองจากการลงคูชั่นเพียงรอบเดียวแบบไม่เน้น จะได้แค่ Medium Coverage ครับ ปาล์มคิดว่าสามารถบิ๊วขึ้นไปได้อีก แต่จะได้ลุคที่ค่อนข้าง Cakey

เนื้อผลิตภัณฑ์ ปาล์มคิดว่าเนื้อของรุ่นนี้ยังคงความวาวนะครับ ถึงแบรนด์จะบอกว่าวาวระดับกลาง แต่พอมาใช้ในสภาพอากาศเมืองไทย ปาล์มว่ามันวาวเลยแหละ

กลิ่นกลิ่นผู้ดีมากครับ คือหอมอ่อนๆแบบชื่นใจ

ขอขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่าน แล้วเจอกันใหม่เร็วๆนี้นะครับ

Pattpalm

Pattpalm

BKK,TH since1996

FULL PROFILE