[Review] WHYSUGARS ครีมน้ำตาลแพลงก์ตอนเกาหลี กระปุกเดียวเอาอยู่!!!

11 3

วันนี้มาด้วยคอนเซปที่ว่า WHYSUGARS ทำไมต้องน้ำตาลกันนะ...น้ำตาลสำคัญไฉน??? นอกจากที่เราจะรู้จักกันในด้านเป็นสารให้ความหวานแล้ว แท้จริงนั้นน้ำตาลได้ถูกเอามาใช้ในเครื่องสำอาง และสกินแคร์มากมายด้วยค่ะ เช่น สครับน้ำตาล หลายคนคงเคยได้ลองใช้แล้วว่า มันช่วยสครับผิวได้อ่อนโยนกว่าเกลือนะคะ....แต่วันนี้น้ำตาล 'SUGAR' ที่มี่จะพูดถึงนั้น ไม่ใช่น้ำตาลธรรมดานะคะ เป็นน้ำตาล (product) ที่ได้มาจากแพลงก์ตอน (สัตว์เซลล์เดียว)ค่ะ...ฟังดู งงๆ เดี๋ยวไล่ไปดูรีวิวกันเลยดีกว่าค่ะ

WHYSUGARS (วายชูก้าส์)

Protective Whitening Cream

(미백크림및안티폴루션미세먼지까지)

ครีมน้ำตาลแพลงก์ตอนเกาหลี

มาดูที่ packaging กันก่อนเลย แลดูแปลกตา ทำกล่องเป็นทรงพีระมิดค่ะ ขนาด 15 กรัม

เมื่อเปิดออก จะมีกล่องสีดำเล็กๆอยู่ด้านบน (ข้างในไม่มีอะไร คาดว่าใส่ไว้กันกระแทกมากกว่า) 

ด้านล่างค่ะ มีกระปุกครีมสีดำอันเลอค่าอยู่ คือเวลาแกะก็สนุกแล้วอ่ะ มันแบบว่า...มีอะไรหลายอย่างให้ลุ้น ดูตื่นเต้น 555 สนุกค่ะ ลองเปิดดู...

เนื้อครีมตัวนี้ จะเป็นสีขาว ไม่ข้น ไม่เหนียว เนื้อบางเบาคล้ายเซรั่ม ทาแล้วซึมไวมากเลย...

น้ำตาลแพลงก์ตอน คือ อะไรนะ??? น้ำตาลแพลงก์ตอน คือ โมเลกุลน้ำตาลสายยาวที่ถูกสร้างขึ้นจากแพลงก์ตอนทะเล ด้วยลักษณะพิเศษที่โมเลกุลน้ำตาลนี้ขดตัวเป็นก้อนกลม จึงมีความสามารถซึมซาบเข้าสู่ผิวหนังได้ดี โมเลกุลน้ำตาลแพลงก์ตอนนี้สามารถเข้าไปช่วยยับยั้ง 2 กระบวนการสำคัญ คือ

1.       ขัดขวางการนำส่งเม็ดสีจากเซลล์ผลิตเม็ดสี (MELANOCYTES) ไปสู่ ผิวหนัง (KERATINOCYTES)

2. ยับยั้งกระบวนการอักเสบของผิวหนังจากฝุ่นควันมลภาวะในอากาศ จากงานวิจัยพบว่าฝุ่นควันมลภาวะมีผลโดยตรงทำให้เกิดจุดด่างดำและผิวหน้าหมองคล้ำ ทำให้สาวๆหลายคนอาจสงสัยว่า ทำไมใช้ whitening cream แล้วผิวไม่ขาวขึ้นสักทีนะ...

นอกจากน้ำตาลแพลงก์ตอนแล้ว เขายังใส่ส่วนประกอบอื่นๆที่สำคัญรวม 9 ประการด้วยนะ...จากส่วนผสมเหล่านั้น ทำให้ครีมน้ำตาลตัวนี้มีสรรพคุณในเรื่องช่วยบำรุงผิวหน้า เพื่อผิวชุ่มชื้น ขาวใส ลดจุดด่างดำ ฝ้ากระ บรรเทาการอักเสบของสิว พร้อมปกป้องผิวจากฝุ่นควันมลภาวะ เนื้อครีมซึมรวดเร็ว ไม่มัน เหมาะสำหรับทุกสภาพผิว

วิธีใช้ : ลูบไล้ให้ทั่วใบหน้า เช้า - ก่อนนอน เป็นประจำทุกวัน หลังทำความสะอาดผิวหน้า 

ความรู้สึกตอนใช้ คือ เนื้อครีมซึมซับไวมาก กลิ่นหอมรู้สึกผ่อนคลาย เนื้อครีมบางเบา ทาแล้วหน้าไม่มันแต่ให้ความรู้สึกว่าผิวอิ่มน้ำ หน้าไม่แห้ง ไม่เป็นขุย ผิวดูเด้ง และเนียนนุ่มค่ะ

หลังใช้ 14 วัน พบว่า รอยแดง รอยฝ้า กละ บนหน้าดูจางลง รอยสิวก็ไม่ค่อยมีแล้วด้วยค่ะ ชอบมากๆเลย ^^

สรุป: WHYSUGARS ผลิตภัณฑ์บำรุงผิว สูตรเร่งรัดในสไตล์เกาหลี (Korean Formula :코리아스타일크림) ด้วยส่วนผสมน้ำตาลแพลงก์ตอนที่สามารถยับยั้งกระบวนการเพิ่มจำนวนของเม็ดสีใน KERATINOCYTES และยับยั้งการอักเสบผิวจากฝุ่นควันมลภาวะ ทำให้ผิวขาว กระจ่างใส โดยไม่ระคายเคืองผิว และปลอดภัยจากสารเคมีอันตราย ^O^

+++ขอบคุณที่เข้ามาชมกันค่ะ+++

miieiie

miieiie

Mimi The Wonderer....อยากรู้ อยากเห็น ต้องศึกษาเพื่อให้ได้มาซึ่งคำตอบ ...

A wonder chemist girl who works in the cosmetics company. Love Green, Beauty and Technology. ^O^

FULL PROFILE