[ รีวิว ] รองพื้นเนื้อบางเบาตัวใหม่ โซลา ไพรเมอร์ ทิ้นท์ ฟาวเดชั่น มันดีอะไรเบอร์นี้!!

12 4

สวัสดีค่าาา บุ๋มมาอีกแล้วจ้า  วันนี้บุ๋มจะมารีวิวตัวนี้ค่ะ  ❤Sola Primer Teint Foundation SPF20  รองพื้นสูตรน้ำโซลา #20 ผิวขาวเหลือง(ตัวนี้เค้ามี  3 เบอร์ค่ะ) ปริมาณ 30 ml.ราคาเต็ม  850 บาท แต่บุ๋มเห็นหลาย ๆ ที่ลดราคา  ขาย 500 ปลาย ๆ ก็มี  ลองหา ๆ กันดูเด้อ... (ถ้าวางขายทั่วไป บุ๋มเห็นที่ Eveandboy ค่ะ  ถ้าซื้อออนไลน์  บุ๋มลองหาดูเมื่อวาน ขายหลายที่เหมือนกันแต่ในแอป ช็อปปี้ ช่องของ sola official shop ขายถูกสุดจ้าา)

แพ็กเกจจิ้งทำออกมาได้สวยดีค่ะ  เรียบหรูดูดี  เป็นแบบหัวปั๊มใช้ง่ายดีค่ะ  เนื้อของเค้าเหลวมากกก  ถ้าใครเคยใช้แบบซองในเซเว่นจะรู้ว่าเนื้อผลิตภัณฑ์ของเค้าเหลวเวอร์ ๆ เวลาใช้ต้องระวังเลอะนิดนึงค่ะ  สีของเค้ามีความออกโทนเหลืองมาก ๆ พอลองเกลี่ยที่หลังมือดูแล้ว  เข้ากับสีผิวบุ๋มได้ดี เลยค่ะ  ลองทดสอบดูแล้วตัวนี้กันน้ำได้จ้า  พอลองมาทาที่หน้าก็จะพบว่า  เนื้อบางเบามาก  กลมกลืนกับสีผิวได้ดี  ปกปิดกลาง ๆ ให้ผิวที่เป็นธรรมชาติดีค่ะ แล้วที่สำคัญเค้าแห้งเร็วมากก ต้องรีบเกลี่ยนิดนึงนะคะ

หลังลองใช้รู้สึกว่าสีของเค้าพอดีผิวมาก ๆ ไม่ดรอปไม่หมองระหว่างวัน  หน้าไม่เทาไม่ลอยเลยค่ะ (เมื่อก่อนบุ๋มเคยใช้แบบซองในเซเว่น ได้ผิวที่สวยแบบดิวอี้ ๆ ฉ่ำ ๆ ดี แต่หน้าหมองค่ะ  ตัวนี้ใช้แล้วไม่หมองเลยจ้า  พอดีสีผิวมาก ๆ) เค้าบอกว่าติดทนนาน  18  ชัวโมง  แต่บุ๋มได้ทดลองแค่ประมาณ  8  ชั่วโมงค่ะ  บุ๋มเหงื่อออกเยอะมากระหว่างวัน  แต่พอหน้าแห้ง  ไม่เป็นคราบเลยค่ะ (ชอบบ) ผิวมีความมันที่จมูกกับคางนิดหน่อย  คุมมันได้กลาง ๆ ค่อนข้างไปทางดีเลยค่ะ (บุ๋มเซ็ทผิวด้วยแป้งฝุ่นโปร่งแสงค่ะ  ก็จะได้ผิวตามในรูป  ไม่ได้รีทัชรูปค่ะ)  ราคาก็ค่อนข้างแพงไปซักหน่อย  แต่ได้ผลลัพธ์เป็นที่น่าพอใจมากเลยค่ะ ดูรีวิวเต็ม ๆ ได้ที่ LINK ด้านล่างเลยนะคะ  วันนี้บุ๋มไปแล้วจ้า  สวัสดีค่ะ

chubby diary th

chubby diary th

รีวิวทุกสิ่งที่ใช้แล้วชอบ หวังว่าจะมีประโยชน์กับเพื่อน ๆ นะคะ เข้ามาพูดคุย แลกเปลียน กันได้น้า

FULL PROFILE