[HAUL] แกะกล่อง REAL TECHNIQUES - PowderBleu Collection

36 22

สวัสดีค่าาาา นี่เป็นกระทู้แรกของเราเลยนะคะ หากผิดพลาดตรงไหน ก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้เลยนะค้าคือหลังจากที่ดูกระทู้เห่อในจีบันมาเยอะมากๆ อิจฉาตาร้อนคนอื่นมาหลายกระทู้ครั้งนี้ก็เลยจะขอมาเห่อของใหม่ที่เพิ่งกดสั่งไปเมื่อกลางเดือนที่แล้วมาให้ทุกคนได้กรีดร้องบ้างค่ามันคือสิ่งนี้!!!!!!

Real Techniques PowderBleu Collectionเป็นคอลเลคชั่นออกใหม่ของ Real Techniques นี่เองค่า สวยมากกมาดูตั้งแต่ตอนแกะกล่องเลยดีกว่าค่า

เปิดกล่องออกมาก็จะเจอการ์ดสีชมพูสดแบบนี้ พร้อมแปรง+พัฟ 6 ชิ้นค่ะเนื่องจากเป็นการสั่งเองครั้งแรก เลยเราสั่งมาทั้ง Collection เลยค่ะ ไม่รู้ว่าจะได้ใช้ครบทุกอันหรือเปล่าด้วย แต่อุส่าเสียค่าจัดส่งแล้ว เลยคิดว่าสั่งทั้งที ต้องเอาให้คุ้มค่ะ

B01 SOFT POWDER BRUSH

อันนี้เป็นแปรงที่นุ่มมากกก ไม่บาดหน้าเลยค่ะ ไซส์ใหญ่กำลังพอดี ทาง RT บอกว่าใช้ได้ทั้งลงบรอนเซอร์ แล้วก็ไฮไลต์แบบฝุ่นได้ แต่ส่วนตัวเราใช้ปัดแป้งฝุ่นทั่วหน้าค่ะ ได้ลุคที่เบาๆ สบายผิวดีค่ะราคา : 768 บาท

B02 SOFT FINISHING BRUSH

แปรงนี้ไว้ใช้ลงบลัชออนและไฮไลต์แบบฝุ่นค่ะ ตัวนี้ขนนุ่มมากเหมือนกันไม่บาดผิวหน้าเลยค่ะ ขนแปรงจิกสีบลัชออนได้ดีมาก ขนาดก็กำลังพอดีกับโหนกแก้ม ปัดวนๆได้พอดีค่ะ

ราคา : 768 บาท

B03 SOFT COMPLEXION BRUSH

ตัวนี้ทาง RT เขาบอกว่าไว้ใช้กับพวกแป้งอัดแข็งหรือแป้งผสมรองพื้นค่ะ ขนแปรงนุ่มและแน่นพอดีๆ แต่ไม่ถึงกับแน่นขนาดสามารถลงรองพื้นแบบเหลวได้นะคะ  ส่วนตัวยังไม่เคยลองใช้กับแป้งรองพื้นค่ะ แต่เอามาลองใช้ลงบรอนเซอร์ดู ก็ใช้ได้อยู่ค่ะราคา : 768 บาท

B04 SOFT SHADOW BRUSH

แปรงนี้สำหรับ Blend Eye shadows ค่ะ ยังไม่ได้ลองใช้เลยไม่รู้ว่าดีมั้ยค่ะราคา : 476 บาท

B05 SOFT KABUKI BRUSH

อันนี้ก็ยังไม่ได้ลองใช้เหมือนกันค่ะ ทาง RT บอกว่าไว้ใช้สำหรับลงแป้งเช่นลงบรอนเซอร์ไล่ตั้งแต่คอไปจนถึงหัวไหล่อะไรแบบนี้ค่ะขนแปรงนุ่มและแน่น มีพื้นที่เยอะ ทำให้ปัดแป้งวนๆแปปเดียวก็เสร็จแล้วค่ะราคา : 915 บาท

PLUSH POWDER PUFF

ตัวนี้เป็นพัฟที่ยังไม่เคยลองใช้ เพราะเราใช้แปรง B01 แล้วมันดีมากจนลืมไปเลยว่าซื้อตัวนี้มาด้วย5555 แต่ลองจับแล้วก็ยังเฉยๆนะคะ ขอไปลองใช้จริงจังอีกทีก่อนมารีวิวค่าราคา : 365 บาท

จบแล้วค่าาาา ก็ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาดูกระทู้เห่อ!กระทู้แรกของเราด้วยนะคะ

หากชอบก็ฝากกดไลค์หรือคอมเมนต์ให้กำลังใจเราได้นะคะ

ไปแล้วค่า บ๊ายบาย

dillyduet

dillyduet

FULL PROFILE