Color Jolt ลิปใหม่น่าลองจาก Meyberlline

18 3

สวัสดีค่ะ วันก่อนป่านไปเดินเล่นที่ห้าง แล้วไปเจอลิปของ Meyberlline ตัวใหม่ที่เพิ่งวางขายในไทย น่าสนใจตรง Applicator ค่ะ แอบคล้ายของ TooFaced และยังมีกลิ่นหอมอ่อนๆ ไปดูสีกันเลยค่ะ

โดนส่วนตัวเราก็เทสตามภาาษาลิปออกใหม่น่าลอง เราเทสแล้วเดินเล่นในห้างประมาณสองชั่วโมงรอให้เซ็ทตัวว่าจะเป็นอย่างไรดูความติดทน เนื้อสี (แอบคิดว่าเนื้อ Matte ต้องติดทนมากแน่ๆ) เวลาผ่านไป ไปดูกันค่ะว่าจะเป็นอย่างไรป่านลองเปิดน้ำใส่ดูนะคะ 

ลองถูผ่านน้ำดูความติดทน (ป่านใช้โหมด ไทม์แลปส์ถ่ายนะคะ) สังเกตุดีดีว่าถูหลายรอบมากนะคะ

ให้ทายกันเล่นๆนะคะ ว่าหลังจากถูผ่านน้ำแล้ว ลิปที่เหลืออยู่ ติดทนนี้ คือลิปเนื้ออะไร...............เฉลย เนื้อ Shine ค่ะส่วนตัวไม่คิดว่าเนื้อ Shine จะติดทนได้ขนาดนี้ ทนมากจริงๆ ผิดคาด ป่านคิดว่าเนื้อลิปทั้งสองเหมาะกับคนที่ไม่ชอบลิปเนื้อ Matte ที่มากจนปากแห้ง และเนื้อ Shine ก็ให้อารมณ์ปากสุขภาพดี แต่สีติดทน

ราคาผลิตภัฑณ์ 269 บาท (ร้านทั่วไป) ราคาที่ Eveandboy โปรโมชั่น 199 บาทราคาน่าสอยคุ้มค่ามากค่ะปล.ป่านไม่ได้ค่าโฆษณาแต่อย่างได้นะคะ แค่ไม่คิดว่าลิป Shine รุ่นใหม่ของ Maybelline มันจะดีขนาดนี้ เพราะปกติเราไม่ได้ใช้ลิปยั่ห้อนี้เลย เราไว้ใจยี่ห้อนี้แค่มาสคาร่าเท่านั่น

วันนี้ไปแล้วนะคะ ไว้เจออะไรเด็ดๆจะเข้ามารีวิวใหม่ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านนะคะ 

Saipahn36

Saipahn36

FULL PROFILE