รีวิว : แผ่น BLACKPEELER เนรมิตรศอก ข้อ ตาตุ่มด้านให้ดูดีได้เพียง 30 นาที ! จริงปะเนี่ย ?

22 13

สวัสดีค่า พบกับเวียณอีกแล้ว วันนี้มีของเล่นเจ๋งๆ มารีวิวแหละ ขอบอกก่อนว่าเจ๋งจริงๆ ตอนได้มายังไม่คิดเลยว่ามันจะเวิร์ค ว่าแต่มันดียังไง ใช้ยังไง แล้วเห็นผลเร็วจริงหรอ อยากรู้ก็ตามมา ๆ

ทาด๊า~ ก็จะเป็นกล่องแบบนี้ค่ะ สีเหลืองดำ สะดุดดา สังเกตง่าย เจ้าตัวนี้เนี่ยเป็นผลิตภัณฑ์จากญี่ปุ่น ที่สามารถเนรมิตเข่าด้านๆ ศอกด้านๆ หรือแม้คนมีตาตุ่มด้านๆ อย่างวี่ได้อย่างอัศจรรย์ใจ เอ่ย ไม่ได้เวอร์นะ ฮาๆๆๆ มาดูก่อนละกันว่ามันมีอะไรมาให้บ้าง

ในกล่องก็จะบรรจุเจ้าน้ำยาในขวดใสมา และแผ่นอะไรก็ไม่รู้มา 4 แผ่น ฮาๆๆ อ่านหลังกล่องก็ดูเหมือนว่าต้องใช้คู่กันค่ะ ตอนนี้แหละเริ่มสนุกละ

วี่จะขอเริ่มเลยแล้วกัน โดยเอาเจ้าแผ่นๆ ที่เขาให้มาเนี่ย มาลอกพลาสติกออก จากนั้นนำน้ำยาหยดลงไปบนแผ่นขาวๆ นะคะ หยดให้ชุ่มแต่ไม่ต้องถึงกับชุ่มมากนะ เดี๋ยวเทปกาวจะไม่ติดผิวเอา

ตัวน้ำยาก็จะใสๆ แบบนี้ กลิ่นไม่เหม็น ออกจะกลิ่นดีด้วยซ้ำ

มาดูตาตุ่มก่อนแปะกันก่อน ดูสิ มีความสีเข้ม มีความใกล้จะด้านเต็มที่ละ ผิวบริเวรนี้ของวี่จะกระด้างๆ หน่อย ไม่ค่อยน่ารักเอาซะเลย เป็นเพราะวี่ชอบนั่งขัดสมาธินี่แหละ เห้อม

จากนั้นแปะลงไปที่อวัยวะที่ด้านๆ ของเราอะค่ะ (แปะหน้าแป๊บ555555555) ไม่ใช่ละโฟ้ยยยยยย แปะตาตุ่มสิ วี่ตาตุ่มด้านเนี่ย ตรงกล่องบอกว่าให้แปะทิ้งไว้ 30นาที - 1 ชั่วโมง แก แต่ฉันใจร้อนอะ เลยแปะ 30 นาที ฮาๆๆๆ

และนี่คือผลที่ได้ หลังจากแปะแล้วลอกแผ่นออกมา ก็ไปล้างออกด้วยน้ำอุ่นจะให้ความรู้สึกที่ดีมาก ตอนจับหลังล้างแล้วคือ เหยยยยยยย ผิวมันนุ่มขึ้นทันทีหลังใช้เลยอะ พอมาก้มดูทีนเราอีกทีก็พบว่า สีผิวที่เข้มเพราะความกระด้างเนี่ย ดูดีขึ้น สีอ่อนลงอะ ดูดิ ดูดิ ดูเด้ ~ คิดว่าถ้าไว้นานกว่านี้และทำอีกหลายๆ หนผิวคงดีเลยล่ะ

ประทับใจอะ ไม่คิดว่ามันจะดีเลยนะ จริงๆ ก็เดินเอ๋อๆ ได้มาเฉ๊ย ราคาแอบแรงหน่อย 890 บาท ขายที่ร้าน Matsumoto ส่วนอีแผ่นๆ ที่ให้เอามาแปะ แอบจะให้น้อยไปนะคะซิส แต่เราก็ไม่โง่ค่ะ โชคดีจังที่ฉลาด เอาสำลีสิคะ สำลีน่ะ หยดเจ้าเอสเซ้นส์นี้ลงไปแล้วมาแปะไว้แทน ทีนี้เราก็หาซื้อสำลีแผ่นใหญ่ๆ หน่อยถ้าจะแปะเข่านะคะ แต่ถ้าแปะศอก ตาตุ่ม ก็สำลีแผ่นมาตรฐานทั่วไปนี่แหละนะ

ขวดนึงใช้ได้นานมากค่ะ 890 ก็จริง แต่ใช้ได้เป็นปีอะ ถ้าไม่บ้าทำทุกวันนะ ฮาๆๆ ทำอาทิตย์ละ 2 - 3 ครั้ง ก็เหลือแหล่แล้วจ้าแม่คุณ ลาจริงๆ แล้วค่ะ

VivienneWonder

VivienneWonder

ผู้หญิงที่กินเครื่องสำอางเป็นอาหาร , Cosmetic monster , Toy collector , Camera lover , Tea drinker

FULL PROFILE