[REVIEW] แป้งฝุ่นศรีจันทร์ หรือ laura mercier

13 3

สวัสดีค่าาาา ห่างหายไปนานมากกกกกกกกกก กับการรีวิววันนี้เลยกลับมาในหัวข้อที่ ใครหลายคนอาจะสงสัยหรือเราสงสัยคนเดียวก็ไม่แน่ใจ นั่นก็คืออออออ

ระหว่างพี่ลอร่า กับ พี่ศรี แทนกันได้มั้ยนะ ?เนื่องจากว่า ทางศรีจันทร์ออกตัวกระปุกใหม่ออกมา เป็นไซต์ใหญ่จึงเกิดไอเดียในการทำกระทู้นี้ค่ะ

โดยเราจะมาดูในเรื่องของแพคเกจ ราคา ปริมาณ และการควบคุมความมันค่ะ

มาพูดถึงในเรื่องของราคาและปริมาณกันก่อนค่ะ

ต้องขอบอกเลยว่าในแง่ปริมาณ พี่ศรีเรามากกว่าพี่ลอร่า แค่ 1 กรัมเท่านั้นน!! แต่ในแง่ของราคาแล้ว ต้องขอบอกว่า ต่างกันพอตัวเลยค่ะ

งั้นเดี๋ยวเรามาลองลงกับหน้าดูนะคะว่า ผลลัพธ์มันต่างกันมั้ย ?

ซึ่งเมื่อทาออกมาแล้วผลลัพธ์ที่ได้ แทบไม่ต่างกันเลยค่ะ!เนื้อสัมผัสแป้งพี่ศรีอาจจะเบากว่าพี่ลอร่านิดนึง

งั้นเดี๋ยวเรามาสรุปกันเลยค่ะ(ไวไปไหม!!?) จากการที่เมื่อวานอุ้มออกไปใช้ชีวิต 1 วันโดยไม่ซับหน้าเพิ่มเลย โดยทาไว้อย่างละครึ่งหน้า(ขออภัยที่ไม่มีรูป เพราะลืมถ่าย....)

แพคเกจสำหรับพี่ลอร่าเอาไปเต็มเพราะ ความดูแพงและแข็งแรงทนทาน การควบคุมความมัน ถือว่าทำได้ดี แต่ก็ยังมีหน้ามันระหว่างวันตรงช่วงจมูกและหน้าผาก แต่รวมๆแล้วก็โอเคราคา แพงค่ะ! คือถ้าให้ซื้อตอนไม่ Sale ก็ค่อนข้างคิดหนักในระดับนึง ไม่เหมาะกับวัยเรียนเท่าไหร่ เวลาแป้งฟุ้งก็จะพะวงเพราะว่า มันแพงงงง อย่าฟุ้งงงง เสียดายยยยย 5555555

มาถึงพี่ศรีของเราค่ะแพคเกจ เป็นพลาสติกเลยโดนหัก แต่โดนหักไม่เยอะเพราะลายนั่นเองค่ะ (น่าร้ากกกกก ราพันเซลลลลล )การควบคุมความมัน แทบจะไม่ต่างจากพี่ลอร่าเลยค่ะ เสมอๆกันเลยราคาไม่ต้องพูด ถ้าเทียบกับพี่ลอร่าแล้ว ถือว่าถูกมาก!

คะแนนรวมเลยมากกว่าอยู่ที่ 0.5 คะแนนเพราะราคานี่แหละค่ะ 555555

อันนี้ก็เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของอุ้มนะคะเพื่อนๆบางคนอาจจะชอบพี่ลอร่ามากกว่า หรือบางคนอาจจะชอบพี่ศรีมากกว่ามันก็จะขึ้นอยู่กับสภาพผิวหน้าของแต่ละคนไปเนอะ

ก็อยากจะมาเปรียบเทียบให้ดูกันเฉยๆ ว่าของถูกก็ไม่ใช่ว่าจะสู้ของแพงไม่ได้ส่วนของแพง เพราะมันแพงมันต้องดีอยู่แล้วล่ะ ถ้าไม่ดีคงขายไม่ได้ จริงมั้ยคะ 55555555

ถ้างบน้อยก็ใช้พี่ศรีเถอะค่ะ คนไทยสนับสนุนของไทยเนอะ แต่ถ้าไม่ถูกใจพี่ศรี พี่ลอร่าก็รออยู่เช่นกันนะ 555555

วันนี้ก็ขอจบกระทู้นี้เพียงเท่านี้ค่า บ้ายบายยยยย

AumAumu

AumAumu

รีวิวเครื่องสำอางที่ออกมาเรื่อยๆไม่หมดสักที เงินก็จะหมดไปตามๆกันเด้อ แต่มีคู่หูพี่Olympus OM-D5 ช่วยให้นำสิ่งดีๆมาแชร์ให้ทุกคน

FULL PROFILE