รีวิวโว้ยยยย ! ถ้าหน้าสากกว่าเท้า อยากผิวดีต้องคลิกแล้วความสวยจะช่วยหนู!! กดสิค่ะ Favorite of july l SKYSCRAPER

18 15

Hello  Bitchy !!!!ฉันกลับมาอีกแล้วเหวยแก !!! วันนี้สกายส์มาสาย สกินแคร์บ้าง ปกติมาแต่สาย Makeup เนาะเพราะฉนั้นค่ะวันนี้เรามาโขลกหน้าสวยๆของเราไปในทิศทางที่ดีขึ้นกันเถอะจ่ะ ม่ะ!! ดูกันว่า Favorite มีอะไรบ้าง

เอ๋า คุ้นตัวไหนเคยใช้ตัวไหนเม๊าส์ซิ๊!!!จะไม่พูดมากละนะ 3 2 1 ..เริ่ม!!

• 1. Pixie  Glow Tonic Toner

ขวดสีส้มสวยสดมากแก มาพร้อมนวัตกรรมการหมุน ใน ขนาด 100 ml

ตัว Texture เป็นน้ำที่ซึมไวแล้วก็มีกลิ่นอ่อนๆ บอกเลยว่าชอบกลื่นนางมาก !! แล้วคือฟิลด์ดีมากตรงที่ ตัว Product หอม แล้วก็โดยส่วนตัวใช้แล้วชอบมากแก ใช้จนจะค่อนขวดอะอิดาก 55 แต่ใช้ทีละนิดละหน่อยนะเพราะนางแพง ฮือ ฮือ แต่คอนเฟิมว่าดีมาก ช่วยตรงผิวเรารู้สึกมัน โกลว ขึ้นจริงๆ ใส แล้วรูขุมขนเราดีขึ้นมาก และ เรื่องสิวหายห่วง สิวผดนางช่วยเว่อ CONFIRM !!  อยากฟังเพิ่มเติมในคลิปนะจ๊ะ

ราคา 100 ml 900++

• 2. ARGANNA  Pure Barbary Fig Oil

Proud to Present !! ตัวนี้มากแก นางเป็น ออยล์ที่ฟินมาก มาในนวัตกรรมแบบกด ซึ่งไม่ชอบเลยคอนโทรลยากหักคะแนน!! เอาจริงๆ ปกติเราอะนะเป็นคนหน้ามันอยู่ละ เลยกลัวการใช้น้ำมันมาก ซึ่งหลังจากที่เราหายโง่และฉลาดขึ้นมาสักระยะนึง เราถึง ตรัสรู้ได้ว่าจริงๆ แล้วออยล์บริสุทธิ์ พวกนี้สามารถใช้ได้ดีในคนหน้ามันเพราะ นางไม่ใช่น้ำมันทอดปลาทอดหมู ที่จะเป็นไขมัน อิ่มตัว หรือภาษาอีกภาษาเขาเรียกไขมันเลว 555 โดย บาบารี่ออยตัวนี้ก็ฟิลด์แบบ นางช่วยเรื่องรอยแดงสิวได้ดีว่ะแก อันนี้คอนเฟิมว่าเห้ยดีจริง สิวแดกหัวมาอย่าหวั่นค่ะ 3 วันแค่นั้น 90% นางจางไป เกือบกริ๊บมาก ที่สำคัญนะเว้ย นางยังช่วย Fix จุดบกพร่องต่างๆ ของใบหน้าได้ดี อาธิเช่นรูขุมขนและเพิ่มความแข็งแรงบนใบหน้า จะรู้เลยว่าหน้าจะด้านขึ้น 555 พูดเล่น หน้าจะทนทานต่อสภาพแวดล้อมแย่ๆ ขึ้นแค่นั้นเอง . แต่แกตอนที่เราหา รีวิวก่อนซื้อเพื่อกันการจกตาอะ จะบอกว่า มี คนเป็นฝ้ากระนางนึง นางบอกฝ้ากระจางได้ แต่ใช้เวลา อันนี้เท็จจริงแค่ไหนเราไม่รู้จริงๆ เพราะไม่ได้เป็นฝ้าเนาะ . รายละเอียดเพิ่มเติมในคลิปนะจะ

20 ml 1500 บาท แต่ใช้นานกราบตีนมากเพราะใช้หน่อยนึง

• 3. Estee Lauder Advance Night Repair

ตาแตกมากตัวนี้ คนส่วนใหญ่รู้จักเพราะนางดังมาก!! ดังตาแตกซึ่ง ถ้าเรื่องช่างเรื่องซ่อม งานกรรมกรซ่อมได้ ต้องให้นางนะ 555 นางเป็นฟิลด์แบบตัวซ่อมหน้าที่ช่วยเวลาหน้าเราอิดโรยมากๆ ตัว Texture เค้าจะออกเป็น เนื้ออควา แต่มีความหนึบเล็กๆ แต่ส่วนตัวชอบกลิ่น กลิ่นนางฟิลด์แดกวิตามินซีอะ หอมสดชื่นๆ สกายส์จะหยิบนางมาใช้เป็นพักๆ ไม่ได้ใช้ตลอดนะ เพราะนางจะซ่อมได้ไปถึงระดับนึง และจะรู้สึกเฉยๆ ชอบหยิบใช้ตอนที่ผิวพังๆ นอน น้อย มากกว่า มีเงิน ก็ซื้อเก็บไว้ใช้ไม่เสียหลายแก เพราะมันใช้ดีจริงๆ รีวิวเพิ่มเติมในคลิป

ราคา 50 ml 3600 (แพงมั้ยละกรี๊ดดด)

• 4. L'oreal Youth Code Pre-Essence

มาถึงตัวรัก !! (อีดอกรักหมดทุกตัว) จะบอกว่าตัวนี้รักมานมานานมากใช้มาสักพักแล้วเกินเดือนอะแก ชอบตรงนางบอกว่า 'เปิดสวิชให้กับผิว !! ' 555 คือเรารู้เลยอะว่า การใช้สกินแคร์ในการปรนนิบัตรผิวของเรามันพัฒนามากกว่าเดิมจริงๆ ซึ่งเอาจริงๆ นะตัวนี้นางมีกลิ่นหอมของดอกกล้วยไม้แก คือดีย์ตอนทานะฟินสาสๆ ซึมไวเหมือนลืมทา เริศมาก ! รักเว่อ เพิ่มเติมในคลิปนะจ๊ะ

ราคา 990 บาท นี่ซื้อจาก Watson

• 5. Vie Genius Illuminating Moisturizer

ตัวนี้ก็รักอีกเช่นกัน นางเป็น มอยเจอไรเซอร์ในรูปแบบของ เนื้อเจล แต่พอเราลูปทาจริงๆ ตัวเนื้อจะสามารถแตกตัวเป็น เนื้ออควาได้ดี คือซึมไวมากแล้วกลิ่นอ่อนนุ่มละมุน ช่วยในการปั้มน้ำเข้าผิวได้ดี ที่สำคัญ นางเป็น 3 in 1 คือใช้เป็น Day cream , Night cream แล้วก็ Eye cream ได้ในคราวเดียวกัน มันตึงเริศ! คือคนขี้เกียจอิดากใช้ง่ายเว่อนะลูปๆๆๆ อะเสร็จในขั้นตอนเดียว ทั้งเช้า เย็น แต่ส่วนตัวสกายใช้แค่เช้าแค่นั้น เพราะรู้สึกชอบฟิลด์ลิ่งทาตอนเช้ามากกว่า แบรนด์นี้ค่อนข้างใหม่หน่อยๆ เราเองก่รู้จักมาสักพัก อิมพอร์ชจาก ฝรั่งเศส ประเทศผัว ฉันเอง 555 คืออยู่ในระดับชอบเลยละ คือใช้ทุกวันอะง่ายๆ  รีวิวเพิ่มเติมในคลิปนะจะ

ราคา พันต้นๆ - พันปลาย จำไม่ได้ 

ใครชอบอ่านก็อ่าน แต่ใครไม่ชอบอ่านก็จิ้ม Video โลด !!

จบกันไปแบบยาวๆ แกร ถ้ารักเค้าต้องกด เลิฟ กด แชร์ โพสนะจ๊ะ รักทุกโคน พบกันใน กระทู้หน้า เรามาลุ้นกันว่ามันจะเป็นอะไรขอบอกเลยเท๊ออ ฉ่ำหลี แน่ๆ 555 ไปแล้วงุ้ยยยรัก SKYSCRAPER

skyscraper23

skyscraper23

สวัสดีค่ะ สกายส์นะคะ เป็นคนร่าเริงสดใส หาสาระได้เป็นบางครั้ง รักการเม๊ามอนส์ เป็นชีวิตจิตใจ เครื่องสำอางค์ก็รักเป็นอันดับ 1 หากชื่นชอบในผลงานของสกายส์ สามารถกดติดตามกันได้เลยนะจ๊ะ

FULL PROFILE