เป็นผู้หญิงจะมีลิปกี่สีกี่แท่งก็ได้ รีวิว ลิปสติกถูกและดี ashley charm silk matte lipstick.

10 9

สวีดัส สวัสดีทุกคนค่ะ วันนี้นะโมมีของถูกและดีมาแนะนำอีกแล้ววว จะบอกว่าผู้หญิงเนี่ยมีลิปกี่แท่งก็ไม่พอ มีกี่สีก็ไม่ซ้ำ ถึงสีนี้จะมีแล้ว แต่ก็มีอีกได้ 55555 ป่ะๆไปดูกันค่ะ

และนี่คือ ashley charm silk matte lipstick เราได้ทั้งหมด6สี เบอร์สีจะอยู่ที่ปอกด้านล่าง คือด้านนึงจะเป็นเนื้อลิปส่วนอีกด้านเป็นฟองน้ำสำหรับเกลี่ยสีให้ดูละมุน ฟุ้งๆ ความดีงามของนางคือ

• เนื้อลื่นมากกกกกกก ทาง่ายสุดๆค่ะ 
  • เป็นแบบออโต้ ใช้หมุนๆขึ้นมา ไม่ต้องเหลาให้วุ่นวาย
  • ติดทนใช้ได้เลยค่ะ 
  • สีสวย สีชัด ปาดทีเดียวรู้เรื่องเลย
  • แพคเกจสวยงาม ไม่ก๊องแก๊ง สีดำด้าน ตัดกับตัวหนังสือสีทอง ถือว่าสวยเลยแหละ
  • ฟองน้ำที่มาด้วยกัน ไม่แข็งและไม่นิ่มเกินไป บางทีพอนิ่มเกินก็เกลี่ยสีไม่ไป แข็งเกินก็เจ็บ แต่ตัวนี้โอเคค่ะ
มีข้อดี ก็มีข้อเสียเนอะ
  • เนื้อลิปเขานุ่มมาก เวลาปิดฝาต้องระวังนะคะ บางทีเราหมุนลงไม่สุดแล้วเราปิดฝาลงไป เนื้อมันเละติดฝาเลย ตอนเราได้มาก็เป็นแบบนั้นไปสีนึง T T
  • ถ้าใครที่ปากแห้ง ปากลอก เนื้อลิปตัวนี้จะเกาะกับรอยแตก และทำให้เป็นคราบ ทาแล้วไม่เนียน ก่อนจะทาก็ต้องบำรุงริมฝีปากกันนิดนึงเนอะ

และนี้คือสวอชสีทั้ง6สีนะคะ ส่วนตัวเลือกไม่ได้ เราว่ามันสวยทุกสี แต่ก็สวยกันคนละแบบ แต่แอบเชียร์ 04 กับ 06 อันนี้เนื่องจากผิวที่แขนเราสีอ่อนเวลาปาดลงที่แขนสีมันก็จะชัดเป็นเรื่องปกติ เรามาดูเวลาทาบนปากกันดีกว่าค่ะ เพราะปากสีคล้ำกว่าแขนเยอะพอสมควรเลย

เบอร์01 ด้านบนคือทาแล้วใช้ฟองน้ำเกลี่ยๆ ส่วนด้านล่างคือทาแบบเต็มปาก สีนี้สวยหวานมากกกกก

เบอร์02ด้านบนคือทาแล้วใช้ฟองน้ำเกลี่ยเหมือนเดิม สีนี้แอบเกลี่ยยากนิดนึง หรือเราเกลี่ยไม่ดีเองแหละ5555 ส่วนด้านล่างก็ทาเต็มปากจ้า เบอร์นี้มีความส้มส้มส้ม แอปเปิ้ล มะละกอ กล้วย ส้มมากๆ

เบอร์03เหมือนเดิม ด้านบนคือทาแล้วใช้ฟองน้ำเกลี่ย ส่วนด้านล่างทาเต็มปาก สีนี้เป็นแดงที่กำลังดี คือมันก็ไม่ได้แดงแรงฤทธิ์ขนาดนั้น แต่บางคนแค่นี้ก็ว่าแดงแล้วนะ 5555

เบอร์04เราชอบสีนี้ คือทาแบบเกลี่ยๆก็สวย ทาเต็มปากก็สวย สีมีความกลางๆจะแดงก็ไม่แดง จะส้มก็ไม่ส้ม แต่สวยเนอะ 5555

เบอร์05จะบอกว่าพอสีหลังๆปากเริ่มเบิน 55555 มันก็จะมีความทายาก ทาให้เนียนยากเลย ทาแบบใช้ฟองน้ำเกลี่ย เกือบจะไม่รอด แต่พอทาเต็มปากก็สวยอยู่นะ ปิดรอยแห้งรอยแตกได้หมด สีนี้คือส้มแบบส้มจริงจัง เราว่ามันแอบนีออนหน่อยๆ แต่ทาแล้วก็ขับผิวดีนะ หรือคิดไปเองไม่รู้ 555

เบอร์06เบอร์นี้เชียร์เลยยยยยยยยย เราว่าสวยมาก สีผิวไหนทาก็สวย ทาแบบเกลี่ยฟุ้งๆก็สวย เต็มปากก็สวย เป็นแดงที่ไม่แดงสด มีติ่งของความเข้มหน่อยๆคือสวยเลย 

จบแล้วววววววว ชอบสีไหนกันบ้างคะ หวังว่าน่าจะถูกใจเพื่อนๆกันนะ เอาไว้เป็นอีกหนึ่งตัวเลือกสำหรับใครที่อยากได้ของดีราคาไม่แพง ถ้าเพื่อนๆสนใจแบรนด์นี้ลองไปดูที่เพจ 

หรือที่

- Eveandboy ทุกสาขา

- Stardustshops ทุกสาขา

- Matsumoto Kiyoshi ทุกสาขา

- Robinsonถ้าผิดพลาดตรงไหนขออภัยด้วยค่ะ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านกันนะ

Emilymo

Emilymo

นะโม EmilyMo.
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน เราก็ชะนีบ้าแต่งหน้าคนนึงนี่แหละค่ะ ชอบซื้อเครื่องสำอาง เพราะเป็นคนชอบสีสัน อะไรที่แพคเกจสวยตะเสียเงินง่ายเป็นพิเศษ คุณภาพค่อยว่ากัน ชอบสะสมของสวยๆค่ะ
โมเป็นมนุษย์สิว ผิวมัน ผิวระคายเคืองง่าย ขาดน้ำสุดๆ และรูขุมขนกว้างมากจ้า

FULL PROFILE